Tư vấn giúp panasonic 42"

thuvtn

Member
Các Bro thân mến,

Em đang phân vân lựa chọn giữa con Panasonic LCD 42LZ80 và Panasonic Plasma 42S10. Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn con nào để dung hòa các tiêu chí sau: chất lượng, xem phim, xem TV, điện năng, ...

Rất mong nhận được sự tư vấn của các Bro

Cảm ơn,

vkc

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn giúp panasonic 42"

Các Bro thân mến,

Em đang phân vân lựa chọn giữa con Panasonic LCD 42LZ80 và Panasonic Plasma 42S10. Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn con nào để dung hòa các tiêu chí sau: chất lượng, xem phim, xem TV, điện năng, ...

Rất mong nhận được sự tư vấn của các Bro

Cảm ơn,

Mua con Plasma 42S10S đi bác, coi phim, xem phim HD bảo đảm xem là ghiền :-bd...Điện năng tiêu thụ thì có hao hơn nhưng không đáng kể đâu :-"

thuvtn

Member

Thật sự là em cũng thích con S10, nhưng sao khi xem 2 con đặt cạnh nhau thì lại thấy con LCD lại sáng rực hơn hẳn nên lại phân vân. Bác có thể cho em thêm sự so sánh hay không?

bavuuk

Mình chưa xem thử 42LZ80 nhưng hiện tại rất hài lòng với S10, đang trong quá trình rốt đa tuy nhiên màu sắc rất ổn. Không hối tiếc vì đã không chọn SS50B650. Giá cả vừa phải

COMMANDO

Active Member

Bạn thuvtn chọn bé S10S đi, xài tốt lắm đó. Xem HD thì rất tuyệt, không hề bị rung hình hay bóng ma. Xem bóng đá cũng đã lắm, em nó đáp ứng chuyển động chẳng khác gì CRT ấy. Bạn chọn em nó không hề hối hận đâu, vài dòng góp ý với bạn. Thân.

Haihard

Member

Bạn thuvtn chọn bé S10S đi, xài tốt lắm đó. Xem HD thì rất tuyệt, không hề bị rung hình hay bóng ma. Xem bóng đá cũng đã lắm, em nó đáp ứng chuyển động chẳng khác gì CRT ấy. Bạn chọn em nó không hề hối hận đâu, vài dòng góp ý với bạn. Thân.

Tivi em cũng mù mờ lắm nên không dám góp ý. Chỉ dám nói là bác nên chọn Full HD đấy nhé cho đỡ phải áy náy về sau. #-o

vkc

Well-Known Member

Thật sự là em cũng thích con S10, nhưng sao khi xem 2 con đặt cạnh nhau thì lại thấy con LCD lại sáng rực hơn hẳn nên lại phân vân. Bác có thể cho em thêm sự so sánh hay không?

Đúng rồi bạn, do đặc điểm của công nghệ nên màn plasma sẽ tối hơn LCD nhiều , để nói sơ qua cho bạn lưa chọn

LCD : dùng làm monitor cho PC, chơi game tốt

Plasma : coi phim HD, coi TV cable tốt

thuvtn

Member

Cảm ơn các bác đã tư vấn.

Như vậy là em chọn S10 là hợp lý nhất với nhu cầu của em.

Các bác có thể giới thiệu cho em chổ nào có giá con S10 hấp dẫn được không? em ỡ HCM

Cảm ơn các bác nhiều

vkc

Well-Known Member

Cảm ơn các bác đã tư vấn.

Như vậy là em chọn S10 là hợp lý nhất với nhu cầu của em.

Các bác có thể giới thiệu cho em chổ nào có giá con S10 hấp dẫn được không? em ỡ HCM

Cảm ơn các bác nhiều

Sơn Hà, 41 Hùynh Thúc Kháng, Q.1
Hùng Tân, 117 Tôn Thất Thiệp, Q.1

Nguoilytuong

em thì chuẩn bị mua con 42X10S
nhưng thấy không bằng CRT pana đang xem
nhưng lại hơn con LCD SS

Em ủng hộ CRT. Đang tìm mua 1 con CRT 34" 100Hz và 1 con plasma 42X10S
CRT em xem
X10S treo tường cho ja đình xem

Bên trên