{Tư vấn} Dynaudio X16 ghép amply gì cho hợp???

Như tiêu đề, em nhờ các cao thủ chỉ giáo giùm nên ghép Loa Dynaudio X16 với amply gì cho phù hợp với tiêu chí Ngon - Bổ - Rẻ thôi ạ, chứ amply giá cao quá thì... hơi lãng phí :) Dòng nhạc em hay nghe là Acoustic, Không lời, thỉnh thoảng có tí Lệ Quyên :) Tks các bác nhiều :)
DvifhJLlxXpAeDcozAAFnC98E5L9Mhybx0Q44Bxy4Hg=w389-h500-no

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: {Tư vấn} Dynaudio X16 ghép amply gì cho hợp???

Ngon bổ rẻ em thấy có NAD C356 đấy, bác do_long_khach trc đây dùng, bác pm hỏi cụ thể xem

lebaongoc

Bác thử con Rotel RA-1520 xem thế nào :D

Dark Prince

Em nghĩ Creek Destiny 2 hợp đó bác ạ! Trước đây em từng dùng con này đánh với Mornitor Audio RX6 và Focal - Chorus 826 V. Kết quả là tuyệt vời bác ạ! Cặp Dynaudio X16 của bác em nghĩ nó giải quyết tốt! Xét về thông số thì Creek Destiny 2 đủ sức kiểm soát em nó!
Bác tìm hàng 2 hand tầm quanh 1.200 USD! Trước đây bác Trương Nghĩa có một em tuyệt đẹp bán khoảng 26 - 28 triệu! Bác liên lạc bác ấy thử xem sao ạ!
Em gửi link cho bác tham khảo nhưng diễn đàn không cho phép! Bác tìm trên Google hộ em nhé! Tunehifi.

C_Pham

Well-Known Member

Em dùng X16 khoảng 3 năm, lúc đầu ghép với Rotel 1520 thì thấy đây là phối ghép dở nên em quyết định nâng cấp.

Khi quyết định nâng cấp em đã mang loa đi ghép thử với:
1. Nad 375
2. Amthem 225
3. Bladelius Tyr
4. Audiolab 8200M
5. Musical Fedility M6i

Kết quả nhận được theo mức độ hay là từ 5 đến 1 nên em quyết định chọn M6i. Từ 1 đến 3 theo em không nên chọn ạ.

Ngoài ra nếu có điều kiện thì bác thử thêm phương án Krell 300i hay 400xi cũng hay đó ạ.

Re: Ðề: {Tư vấn} Dynaudio X16 ghép amply gì cho hợp???

Em dùng X16 khoảng 3 năm, lúc đầu ghép với Rotel 1520 thì thấy đây là phối ghép dở nên em quyết định nâng cấp.

Khi quyết định nâng cấp em đã mang loa đi ghép thử với:
1. Nad 375
2. Amthem 225
3. Bladelius Tyr
4. Audiolab 8200M
5. Musical Fedility M6i

Kết quả nhận được theo mức độ hay là từ 5 đến 1 nên em quyết định chọn M6i. Từ 1 đến 3 theo em không nên chọn ạ.

Ngoài ra nếu có điều kiện thì bác thử thêm phương án Krell 300i hay 400xi cũng hay đó ạ.
Rất cảm ơn những ý kiến quý giá của bác. Đúng như bác nói, em đang dùng NAD 375 nhưng vẫn chưa khai thác hết chất của X16. Chắc em sẽ rao bán NAD để chuyển sang phương án phù hợp hơn. MF M6i em cũng rất kết, nhưng giá của nó cũng khá cao. Em đang nghiên cứu trong tầm giá đấy có con nào phù hợp hơn không, nếu không thì em sẽ lựa chọn M6i :)

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: {Tư vấn} Dynaudio X16 ghép amply gì cho hợp???

Rất cảm ơn những ý kiến quý giá của bác. Đúng như bác nói, em đang dùng NAD 375 nhưng vẫn chưa khai thác hết chất của X16. Chắc em sẽ rao bán NAD để chuyển sang phương án phù hợp hơn. MF M6i em cũng rất kết, nhưng giá của nó cũng khá cao. Em đang nghiên cứu trong tầm giá đấy có con nào phù hợp hơn không, nếu không thì em sẽ lựa chọn M6i :)

Lúc trước em thanh lý giá có 35Tr. Bây giờ hàng mới không còn, hàng 2nd thì ít khi thấy lên sàn lắm. Mà M6si giá lại cao quá. Bác nghiên cứ em Krell 300i em thấy nhiều bác khen lắm.

Re: Ðề: Re: Ðề: {Tư vấn} Dynaudio X16 ghép amply gì cho hợp???

Lúc trước em thanh lý giá có 35Tr. Bây giờ hàng mới không còn, hàng 2nd thì ít khi thấy lên sàn lắm. Mà M6si giá lại cao quá. Bác nghiên cứ em Krell 300i em thấy nhiều bác khen lắm.

Bác cho em hỏi thêm 1 câu nữa ạ. Trước bác dùng CDP gì để ghép cùng M6i vậy??? Thanks bác nhiều.

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: {Tư vấn} Dynaudio X16 ghép amply gì cho hợp???

Bác cho em hỏi thêm 1 câu nữa ạ. Trước bác dùng CDP gì để ghép cùng M6i vậy??? Thanks bác nhiều.

Lúc đó em chơi lossless với PC làm transport phát qua DAC LM 502CA bác ạ.

Mãi gần đây em mới chuyển sang chơi CDP khi đã thay cả bộ dàn cũ.

C_Pham

Well-Known Member

Bên VNAV có Bác đang bán Krell 300i đó Bác.

Sau nhiều lần loay hoay đổi chác, các bù em lấy tạm khủng long HK990 của bác lan806 về ghép. Tiếng nghe giật mình luôn bác ạ. Tiếng trung mềm mại, bass lực vừa đủ, không mạnh quá cũng không nhẹ quá, và quan trọng nhất là không bị kéo đuôi. Tạm hài lòng với bộ phối ghép hiện tại :)

C_Pham

Well-Known Member

Chúc mừng bác tìm được đồ đánh phù hợp với đầu tư vừa phải. Tiếc là bác không giữ CDP HK990 luôn cho đồng bộ.

Re: Ðề: {Tư vấn} Dynaudio X16 ghép amply gì cho hợp???

Chúc mừng bác tìm được đồ đánh phù hợp với đầu tư vừa phải. Tiếc là bác không giữ CDP HK990 luôn cho đồng bộ.

Cảm ơn bác nhiều. Em cũng nghe thử đồng bộ cùng CDP HD990 rồi nhưng tiếng mềm mại quá, em mang về ghép với Teac 7 ở nhà thì chất tiếng gai góc, thể hiện rõ cá tính của Dyn hơn nên em lại chia tay HD990. Dù sao với tầm tiền đấy thì em thấy NAD xách dép cho HK990. Tự nhiên có thêm 1 lựa chọn tốt cho các bác cũng chơi Dyn như em mà đang lăn tăn về phối ghép vừa tầm tiền :)

ThangAudio&Cd

Bác chủ đã có Amp nào phù hợp cho Dyn X16 chưa?

nghia2012

Active Member

Các Bác cho hỏi ngoài lề tí, giá em HK990 (seconhand) giờ bao nhiêu vậy ?

Bên trên