tư vấn dùm mình dàn karaok 14 triệu dành cho gia đình

wanbi79

Member
mình muốn sắm 1 dàn karaok cho gia đình mình cỡ 14tr các bác biết về vấn này tư vấn dùm em nha. đầu karaok,loa và amply nữa em chỉ co tivi thôi có dàn 904tak hát thi thôi tệ quá.

wanbi79

Member
Ðề: tư vấn dùm mình dàn karaok 14 triệu dành cho gia đình

sao không ai giúp mình hết vậy

audio&video

Active Member

nếu ở hà nội bác ghé qua em làm 1 bộ AAD K8 +jaguar 203N +đầu SONCAACNOS +mic nữa là hát ok rồi bác ah

ongrua

Tầm tiền như bác em thấy có nhiều lựa chọn lắm. Bác xem các topic khác nhiều bác tư vấn rồi mà.

Nhưng hôm nay em thử tư vấn cho bác một trải nghiệm mới, một trải nghiệm thú vị đảm bảo khó đụng hàng và chất lượng thật sự thì …., miêu tả nó khó lắm, bác cứ thử sẽ thấy ngay thôi. Nói thật với bác lúc đầu em tìm mua bộ này cũng chỉ với mục đích bày ở phòng khách cho nó vui cửa vui nhà thôi chứ chẳng dám hy vọng vào chất lượng. Nhưng đến lúc lắp lên em thực sự ngỡ ngàng với nó. Chả thua gì quán cả bác ạ.

Bộ loa em đang nói ở đây là đôi loa tranh 301 của Art Audio (chỗ bác Sơn Loa ấy). Được thiết kế đặc biệt chuyên dùng cho hát Karaoke, công suất Auto 100 W-500 W. (Cái chỗ công suất auto này em cũng không hiểu lắm, không biết có phải là nối với amly công suất nào thì nó ra công suất ấy không). Loa có kích thước: 60cm x 80cm, còn tranh bác có thể đặt theo yêu cầu của mình, cho ảnh gia đình vào cũng được (đảm bảo không đụng hàng).

Còn Amly nếu bác tìm mua được em Victor MA3 hàng nội địa Nhật thì tuyệt, hàng hiếm đấy. Hì.hì em đang dùng con này mà công suất 300W/kênh. Con này hát thì thôi rồi (ông chú em đang bảo mua cho ông 1 con như thế, hôm trước vác sang nhà ông ấy đánh đôi Bose 301 V của ổng làm ổng phê luôn). Con này em search trên mạng thấy có mỗi một cửa hàng bên Gia Lâm là có bán thôi. Nếu bác không tìm được thì cứ Arirang hoặc Jaguar hàng nhập mà chiến. Loa này dễ ghép amly lắm. Ngày trước mua em bắt họ thử 3 amly liền một lúc, 1 cái KOK, 1 cái stereo thường, 1 cái amly đèn.

Đầu thì bác cứ chọn cái nào có ổ cứng mà phệt, hát bằng nhạc midi không hay lắm.

Hi vọng bác sẽ có những trải nghiệm thú vị.

Chỉnh sửa lần cuối:

ktypro

Active Member

JBL RM10II +jaguar 203N + Arirang AR-36M + PG48 Vocal

dienmaysonha

có điều kiện bác vào sg nghe thử vài bộ độ

wanbi79

Member

em tính sắm đầu karaok ariang 36hdd plus 250g ,bộ loa em chon GUINNESS 8.3, amply em chon con JARGUAR các bác xem có ổn không vậy các bác ?

em tính sắm đầu karaok ariang 36hdd plus 250g ,bộ loa em chon GUINNESS 8.3, amply em chon con JARGUAR các bác xem có ổn không vậy các bác ?

Gắng thêm 2 chai đi bác, ngon lành cành đào!
+ Loa: Bose 301V: 8mil
+ Ampli: Jaguar 203N: 2,7mil
+ Đầu: Arirang 3600S :5mil
+ Mic: Shure SM58 : 1,1mil

JESSIEBO

Active Member

Tầm này chọn bộ Loa BIK + amply Boston 1100 + Arirang 36 Cn...

Bên trên