Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Re: Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

DAC trong con marrantz 6005 này chỉ để trang trí và PR là chính thôi chứ không hay đâu bác, muốn hay phải sắm DAC rời tầm chục củ trở lên mới hay.

Hay hay ko còn tuỳ vào số tiền bác phải bỏ ra. Bác chủ có 35c bác mua cái DAC rời hơn 10c mà đầu tư thì phải đồng bộ mới phát huy được cái hay nếu thế thì ko đủ xèng
6005 thì e ko có, nhưng e có con 9050. Nghe củng ko tệ như bác nói đâu

nghia303

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc lossless tầm giá 30-35 triệu

Em cũng rất kết ampli Marantz PM6005. Em thấy thiết kế khá đẹp, nhận được giải thưởng, có nhiều đánh giá trên mạng tích cực, tích hợp sẵn DAC chỉ có điều không biết khi phối ghép chất âm thực tế như thế nào và đặc biệt em không tìm thấy bài đánh giá nào về chất lượng của DAC tích hợp trong con này cả. Rất mong các bác bổ sung thêm.

Bác có thể tham khảo thêm 1 số setup bên em !
- Nad 356bee dac + B&w cm5
- cambridge audio 651A +
- marantz pm6005 + quad 12l signature
- cayin CS-55A dac + wharfedale denton 80TH ...

thoachip

Active Member

Amp tích hợp của ma răng bây giờ hình như chỉ có 1 thiết kế, từ pm 50x cho đến 80x giống nhau hết, khác độ dày mỏng, nút lao loét, nút chỉnh Mid.

Vói 10tr mua con 6005 là ok đấy bác ạ, nhất lại chơi với đầu HD nữa. trc mình mua nó 16tr :(

denon2807

Member

Em nghe rồi bác ạ, tiếng mỏng nhẹ. Theo em thì em đánh giá không cao con DAC này.

Bác ducdunghd cho hỏi: Bác không đánh giá cao DAC tích hợp của nó vậy phần Ampli (riêng phần khuyếch đại) của PM6005 bác đánh giá thế nào? bởi nếu chất âm của nó hay thì sau này có thể nâng cấp thêm DAC rời.

Cho phép em hóng hớt đề xuất phương án 4
HD Player (qua Optica hoặc Coxial) -> DYnaudio XEO 3 (Có Transmiter) e thấy hiệu quả và đẳng cấp hơn 3 phương án của bác đó.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Định làm 1 bộ phòng ngủ: Marantz PM6005+Marantz CD6003+Loa Klipsch F20 bộ này như thế nào?
--Marantz PM6005 bác nào muốn nâng cấp PM cho em!
--Cảm ơn!

ducdunghd

Active Member

Bác ducdunghd cho hỏi: Bác không đánh giá cao DAC tích hợp của nó vậy phần Ampli (riêng phần khuyếch đại) của PM6005 bác đánh giá thế nào? bởi nếu chất âm của nó hay thì sau này có thể nâng cấp thêm DAC rời.
Phần âm ly của pm6005 nếu ghép các cặp loa đời mới tầm trung của castle, monitor (công suất vừa phải) thì ok bác ạ.

lethai123

Cho phép em hóng hớt đề xuất phương án 4
HD Player (qua Optica hoặc Coxial) -> DYnaudio XEO 3 (Có Transmiter) e thấy hiệu quả và đẳng cấp hơn 3 phương án của bác đó.

Chơi Dyn mà nghe trực tiếp từ HDP thì phí quá tiền đầu tư vô loa.

--Định làm 1 bộ phòng ngủ: Marantz PM6005+Marantz CD6003+Loa Klipsch F20 bộ này như thế nào?
--Marantz PM6005 bác nào muốn nâng cấp PM cho em!
--Cảm ơn!

Phòng ngủ kín nghe Klipsch thì long óc mất bác ah

Chơi Dyn mà nghe trực tiếp từ HDP thì phí quá tiền đầu tư vô loa.

Bác lan806 nói đúng rồi đó, DYn XEO3 tích hợp DAC và 2 âm ly độc lập 50W trong một thùng loa, 1 đánh riêng cho củ cao, 1 đánh riêng cho củ trầm. Chắc chắn hiệu quả và chất lượng hơn nhiều các phương án kia, chưa kể sẽ lược bỏ đc sự rườm rà phối ghép và chọn dây loa

denon2807

Member

Sau khi tham khảo khá nhiều trên mạng, em thiên về phương án: Dune HD TV-303D + Ampli Marantz PM6005 + Loa. Em thấy các trang web châu âu hay chọn ghép Marantz PM6005 với loa Dali zensor 3. Không biết ở Việt Nam có nơi nào bán bộ loa này không?

ducdunghd

Active Member

Loa này độc quá chắc khó mà kiếm. Bác chơi loa phổ biến sau này còn dễ nâng cấp.

denon2807

Member

Trên các diễn đàn nước ngoài em thấy họ lựa chọn phối ghép ampli Marantz PM6005 với Monitor Audio Bronze BX2 (lựa chọn này được đánh giá cao), hoặc với Monitor Audio Silver RX2 (không phải là Silver 2 nhé) hoặc với Wharfedale Diamond 10.2 (122). Các bác có kinh nghiệm gì về phối ghép này không? xin cho em lời khuyên.

do_long_khach

Well-Known Member

Silver 2 là đời sau RX2, em nghĩ cơ bản cũng vậy thôi. BX2 là entry level, chắc chắn ko bằng.

justbenice

Moderator

Bác chủ thử đi nghe Bookshelf B&W CM5 xem sao. 19 - 20 triệu thôi. Nhưng rất hay mà lại chơi đủ các thể loại nhạc được.

denon2807

Member

Ở TP.HCM có chỗ nào nghe thử bộ Marantz PM6005 với Monitor Audio Silver RX2 không các bác?

mg79

Member

"Em rất thích Cambridge Audio Stream Magic 6 tuy nhiên phương án dùng HD Player lại có ưu điểm là có thể xem hình được".

- Bác nên dùng con này chứ bác có bộ xem phim lại mua dune về làm nguồn phát làm gì. Dune không thể bằng Stream Magic 6 được. Nhà em có cả dune base 3d, Stream Magic 6, moniter audio rx6, onkyo 9050 nên em khuyên thật.Với lại nghe nhạc bằng con này thì có thể chọn nhạc bằng iphone, ipad rất tiện.

Bên trên