Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

meocon

Well-Known Member
Bên e có chuột bay xài pin sạc , mỏng hơn , cầm đã hơn
KO bị cấn nút , ko hao pin ...
Alo e nha

kodiitvplus

Well-Known Member
Cho mình hỏi là mình định mua chuột bay km900 mà nghe shop tư vấn là đang bị lỗi hay bị delay .!Ko biết có phải đang bị delay đúng ko mọi người .!

Anh mua thì chọn KM800 do VINAGO phân phối. Đảm bảo chất lượng hơn hoàn toàn các loại KM đang có mặt trên thị trường. Bên em dùng để test box hàng ngày mà chưa thấy có vấn đề gì xảy ra, khoảng cách 10m đổ lại không thành vấn đề. Pin dùng loại con thỏ lởm nhất mà cũng 2 tháng mới phải thay pin một lần. Anh có thể qua showrom trải nghiệm. :)

thanhcdth

Active Member
Bác lấy mx3 đi, cho khỏi lo lắng, kể cả dùng cho tv box vỏ nhôm vẫn ko bị cản sóng, cam kết dùng rất ok, bác tham khảo clip bên dưới thử, mx3 là gốc của km800

Cho mình hỏi là mình định mua chuột bay km900 mà nghe shop tư vấn là đang bị lỗi hay bị delay .!Ko biết có phải đang bị delay đúng ko mọi người .!

dangquocha

Active Member
Để kỳ này quăng quật con KM800 hàng chợ cho tan nát rồi em sẽ ghé bác Thanhxuyen làm con mx3 cho nó lành chứ con KM800 nó ăn pin khủng bố luôn :D

tuyetkiem79

Active Member
Bác oldfriend nói đúng đó bạn. Quyên mấy con AB đi. Ai tư vấn bạn mua thì chứng tỏ họ chỉ quan tấm tới bán hàng thôi. Không xem được đâu. Chỉ mua sự bực mình thôi.
Bạn cho mình hỏi nhu cầu chính là xem Tivi (VTV,VTC...) thì có nên mua AB không, tại vì mình xem trên web hay bị giật hình và quảng cáo chen ngang, mạng nhà mình cáp quang

meocon

Well-Known Member
Cám ơn bạn, nếu dùng Ab xem tivi thì có những nhược điểm nào vậy bạn? Tại vì chỗ ở mình chưa ổn định nên muốn mua AB cho tiện

Tùy thời điểm , có lúc vô nhanh , lúc vô trễ vài giây , nói chung ko khắt khe thì hoàn tàon OK , giống như nhà e đã cắt th cap , và xài AB , vì Th cap ko có phim để coi , chán òm , dùng AB ba mẹ xem phim hằng ngày

babyworm

Well-Known Member
Bạn cho mình hỏi nhu cầu chính là xem Tivi (VTV,VTC...) thì có nên mua AB không, tại vì mình xem trên web hay bị giật hình và quảng cáo chen ngang, mạng nhà mình cáp quang

Chỉ xem vài kênh cơ bản nếu xài AB thì cài chương trình MyTVNet hay FPT Play là coi ngon rồi. Tuy nhiên AB thì hơi khó sử dụng hơn setup box nhu FPT hay MyTVNet và ổn định tất nhiên sẽ thua vì bên dịch vụ kia là trả tiền.
Tùy bạn cân nhắc mà lựa chọn. Nếu chọn AB thì inbox mình tư vấn miễn phí thêm cho.

tuyetkiem79

Active Member
Cám ơn 2 bạn, mình sẽ nghiên cứu thêm. Khó hay dễ sử dụng không quan trọng, ức nhất là nhiều khi xem thời sự, tin tức cứ cà giật

Po tay thiệt khi mua nhân viên ko tư vấn cho mình,giờ mới biết có thêm con km800v nữa,có voice lun.!ko biết có bị lỗi hay delay giống km900 ko nữa.!Hay là shop nói vậy để đẩy hàng km800 hàng tồn kho để nhập hàng mới về .!Mình mua chỗ itvplus .!

babyworm

Well-Known Member
Po tay thiệt khi mua nhân viên ko tư vấn cho mình,giờ mới biết có thêm con km800v nữa,có voice lun.!ko biết có bị lỗi hay delay giống km900 ko nữa.!Hay là shop nói vậy để đẩy hàng km800 hàng tồn kho để nhập hàng mới về .!Mình mua chỗ itvplus .!

Bên mình có đủ cả. Ai cần tư vấn cứ Alo cho mình 090tám213583 (Mobi, Zalo, Viber). Còn ai không tin lời tư vấn bên mình thì xin mời tới trải nghiệm.
Để biết có delay hay không, xa hay gần thì cứ chính bạn test đi rồi kết luận. Nói qua nói lại cũng chẵng giải quyết được gì khi không tự mình trải nghiệm.
KM800, KM800V, MX3, MX3V, KM900, KM900V
Cách dùng nút Voice (nút micro) trên các loại remote cũng khác nhau nhé các bác, khoảng cách xa gần cũng khác nhau nhé. Phím bấm êm cứng cũng khác nhau nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên mình có đủ cả. Ai cần tư vấn cứ Alo cho mình 090tám213583 (Mobi, Zalo, Viber). Còn ai không tin lời tư vấn bên mình thì xin mời tới trải nghiệm.
Để biết có delay hay không, xa hay gần thì cứ chính bạn test đi rồi kết luận. Nói qua nói lại cũng chẵng giải quyết được gì khi không tự mình trải nghiệm.
KM800, KM800V, MX3, MX3V, KM900, KM900V
Cách dùng nút Voice (nút micro) trên các loại remote cũng khác nhau nhé các bác, khoảng cách xa gần cũng khác nhau nhé. Phím bấm êm cứng cũng khác nhau nhé.

Nhân viên itvplus có vẻ ko thiện cảm lắm,abx mình đi kiểm tra xem bị lỗi ko,nhưng nhìn mặt và thái độ có vẻ khó chịu,mình hỏi ngoài km900 còn nào tốt có voice ko,thì nhân viên ko nói hết những sp mình đang có mà chỉ 1 mực kêu km900 bị lỗi delay còn km800 xài tốt nhất nhưng ko có voice.!mình thích voice thuận tiện nhập văn bản thôi.!giờ lỡ mua km800 rồi biết làm sao đây .!Chán cách làm ăn itvplus quá .! Có lẽ sau này mua hàng nên suy nghĩ chỗ khác .!

Chỉnh sửa lần cuối:

kodiitvplus

Well-Known Member
Nhân viên itvplus có vẻ ko thiện cảm lắm,abx mình đi kiểm tra xem bị lỗi ko,nhưng nhìn mặt và thái độ có vẻ khó chịu,mình hỏi ngoài km900 còn nào tốt có voice ko,thì nhân viên ko nói hết những sp mình đang có mà chỉ 1 mực kêu km900 bị lỗi delay còn km800 xài tốt nhất nhưng ko có voice.!mình thích voice thuận tiện nhập văn bản thôi.!giờ lỡ mua km800 rồi biết làm sao đây .!Chán cách làm ăn itvplus quá .! Có lẽ sau này mua hàng nên suy nghĩ chỗ khác .!

Không biết anh qua showrom nào của bên em mà nhận được thái độ không nhiệt tình như anh bảo để em nhắc các bạn bán hàng. Còn về hàng km900 và km800 bên em phân phối hay bán lẻ đều như nhau hết. Khách có nhu cầu là đều xuất hàng thôi anh chứ không bắt buộc khách phải chọn loại nào. KM900 thử thì đúng là có hiện tượng delay như các bạn nói với anh nên có thể các bạn tư vấn thẳng a km800 để anh sử dụng được ổn định. Khách hàng là trên hết nên khách hàng đồng ý mua thì bên em mới bán chứ không bao giờ chỉ khách hàng phải mua cái này, phải mua cái kia đâu a :)

eolohd

Active Member
Bác mua km900 đi rôi về hối hận, cách tầm 3m hơn 1 chút là bị delay rồi. Km800 chạy rất ok.

Không biết anh qua showrom nào của bên em mà nhận được thái độ không nhiệt tình như anh bảo để em nhắc các bạn bán hàng. Còn về hàng km900 và km800 bên em phân phối hay bán lẻ đều như nhau hết. Khách có nhu cầu là đều xuất hàng thôi anh chứ không bắt buộc khách phải chọn loại nào. KM900 thử thì đúng là có hiện tượng delay như các bạn nói với anh nên có thể các bạn tư vấn thẳng a km800 để anh sử dụng được ổn định. Khách hàng là trên hết nên khách hàng đồng ý mua thì bên em mới bán chứ không bao giờ chỉ khách hàng phải mua cái này, phải mua cái kia đâu a :)
Hồi chiều mình có gọi điện nhân viên itvplus là cho mình đổi lại remote,mình cám ơn shop đã tư vấn mình nhiệt tình .!Mong là itvplus sẽ giữ mãi như vậy .!Mình sẽ tiếp tục ủng hộ thời gian tới .!

Bên trên