Tư vấn chọn mua android box ổn định?

HTPC Supporter

Ðề: Tư vấn chọn mua android box ổn định?

Nói về Game thì giờ chỉ có Minix X7 là chiến Game các thể loại tốt được

Mình đang dự định mua 1 box lên dđ tìm hiểu thì thấy quá nhìu thông tin k bít đg mà lần, nhờ a e tư vấn theo tiêu chí sau:
- Xem HD, 3D, youtube, sopcast, haytv, hdviet xem mượt mà.
- FW ổn định, không treo máy bất tử.
- Kết nối đc tay game ngoài.
- Cấu hình có thể cài đc các game thông dụng.
Có miracast càng tốt.
- Play tốt mọi định dạng, chiến đc Iso dvd, blueray. có dts.
Cám ơn các bạn!

android tv box tốt nhất là SMART BOX VNPT, sau đó là MYGICA ATV1200, ATV1800, ATV580 nhé bạn.

Em nên chọn loại android tv box Chip Amlogic, còn các chip còn lại thì hình ảnh ko đẹp.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Tư vấn chọn mua android box ổn định?

Nói mà không thấy ngượng mồm. Thật khâm phục 2 bác trên.

Chắc phải ra đảo lại 1 thời gian dài mới bớt nói bậy, đốt pháo nhỉ. ko hiểu văn hoá cty ở đâu mà cho nhân viên lên đây chém gió

tienlequoc

Well-Known Member

Chắc phải ra đảo lại 1 thời gian dài mới bớt nói bậy, đốt pháo nhỉ. ko hiểu văn hoá cty ở đâu mà cho nhân viên lên đây chém gió
Em thấy cũng có phần nào giống comment của bác mờ: Bảo bác tư vấn HDplayer hay Android box thì bác cứ Dune mà thẳng tiến, android box chỉ là nữa vời, cùi bắp...:)). Chỉ khác ở chỗ mấy nick đó là dân bán hàng nên dễ gây ấn tượng xấu hơn. :) Nói nhỏ các bác nghe bên Huỳnh Phú là nhà phân phối chứ rất ít bán lẻ, vì vậy cứ chém xả láng chứ ko ảnh hưởng đến doanh số đâu.

HTPC Supporter

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn chọn mua android box ổn định?

Bác thử mấy game giả lập psp chưa?

Mình ko có ý định chơi game giả lập vì cái gì giả lập đều ko chuẩn. Mỗi nền tảng game là 1 hệ sinh thái riêng và cần chơi trên đúng thiết bị của nó

phithien

Well-Known Member

Em thấy cũng có phần nào giống comment của bác mờ: Bảo bác tư vấn HDplayer hay Android box thì bác cứ Dune mà thẳng tiến, android box chỉ là nữa vời, cùi bắp...:)). Chỉ khác ở chỗ mấy nick đó là dân bán hàng nên dễ gây ấn tượng xấu hơn. :) Nói nhỏ các bác nghe bên Huỳnh Phú là nhà phân phối chứ rất ít bán lẻ, vì vậy cứ chém xả láng chứ ko ảnh hưởng đến doanh số đâu.

Hàng hảng nào xài ngon thì phải tư vấn cho anh em xài, chứ ko lẽ bác bảo em tư vấn mấy sp của huỳnh phú phân phối:D Em tư vấn hàng ngon cho anh em xài có được lợi đồng nào cho bản thân đâu. nghĩ cũng lạ. nhà phân phối bán sĩ, sao ko lo đi chăm sóc các đại lý nhỏ lẻ mà suốt ngày lên đây chém gió như bán lẻ nhỉ. ko hiểu nổi

merrymenvn

Mình có nhu cầu tương tự chủ topic này, nên nhờ mọi người tư vấn chút.

Đọc hết từ đầu đến cuối thì chỉ thấy giới thiệu vài loại, ai có kinh nghiệm có thể tổng hợp lại và so sánh các loại với nhau ko?
Nhà mình dùng TV LED 40 + MyTV (chất lượng hình ảnh ko tương xứng với TV). Giờ các cụ có thêm nhu cầu đọc báo, tin tức nên tính mua thêm cái tv box (+ chuột/phím ko dây). Nhờ các bạn tư vấn cho một bộ giá <2M. Và chất lượng truyền hình của android box có tốt ko? nếu tốt thì cắt luôn MyTV để dùng android box :D.

Ưu tiên quan trọng nhất của mình là ổn định và đáp ứng đc như cầu đọc báo của các cụ =)), xem HD ko quá quan trọng.

saigon1975

Mình đang dự định mua 1 box lên dđ tìm hiểu thì thấy quá nhìu thông tin k bít đg mà lần, nhờ a e tư vấn theo tiêu chí sau:
- Xem HD, 3D, youtube, sopcast, haytv, hdviet xem mượt mà.
- FW ổn định, không treo máy bất tử.
- Kết nối đc tay game ngoài.
- Cấu hình có thể cài đc các game thông dụng.
Có miracast càng tốt.
- Play tốt mọi định dạng, chiến đc Iso dvd, blueray. có dts.
Cám ơn các bạn!

lúc đầu cũng ham hố mấy cái andorid box này, nhưng cuối cùng thì dẹp qua một bên chờ thêm 2 nam nữa xem có bước tiến đột phá nào không, chứ bây giờ androi box toàn hàng b ọn china lõm khõm làm.

sau đó tìm hiểu thêm về HTPC thì thấy hiện tại ráp HTPC tầm khoảng 4-5 triệu đồng là ngon gấp mấy lần chơi androi box, dễ nâng cấp về sau, ổn định, nhiều ứng dụng , phần mền... cài đặt cũng dễ dàng, xóa cài tới cài lui cũng dễ dàng... đặt biệt cài win 8.1 chạy rất xướng

đặt biệt chơi FullHD, game, lướt web, youtobe, facebook, yahoo, bruplay 3D, phim 3d âm thanh 5.1/7.1 từa lưa ... nghe nhạc online... update dễ dàng không phải mò mẫn lung tung, ...

HTPC Supporter

Mình có nhu cầu tương tự chủ topic này, nên nhờ mọi người tư vấn chút.

Đọc hết từ đầu đến cuối thì chỉ thấy giới thiệu vài loại, ai có kinh nghiệm có thể tổng hợp lại và so sánh các loại với nhau ko?
Nhà mình dùng TV LED 40 + MyTV (chất lượng hình ảnh ko tương xứng với TV). Giờ các cụ có thêm nhu cầu đọc báo, tin tức nên tính mua thêm cái tv box (+ chuột/phím ko dây). Nhờ các bạn tư vấn cho một bộ giá <2M. Và chất lượng truyền hình của android box có tốt ko? nếu tốt thì cắt luôn MyTV để dùng android box :D.

Ưu tiên quan trọng nhất của mình là ổn định và đáp ứng đc như cầu đọc báo của các cụ =)), xem HD ko quá quan trọng.

Bạn mua cái máy tính bảng Android cho các cụ đọc báo là chuẩn nhất, ko thể lúc nào cũng ngồi chằm chằm trước tv được, có cái tablet mang đi mang lại trong nhà tiện hơn

phithien

Well-Known Member

Bạn mua cái máy tính bảng Android cho các cụ đọc báo là chuẩn nhất, ko thể lúc nào cũng ngồi chằm chằm trước tv được, có cái tablet mang đi mang lại trong nhà tiện hơn

Cụ nhà em chỉ tuyệt đối xem báo giấy, có pc, laptop mà cụ chẳng chịu xem, trừ khi lên google tìm thông tin, cụ quen báo giấy mấy chục năm, nên ko thể bỏ nó. sắm giải trí cho các cụ đôi khi thật là khó

HTPC Supporter

Cụ nhà em chỉ tuyệt đối xem báo giấy, có pc, laptop mà cụ chẳng chịu xem, trừ khi lên google tìm thông tin, cụ quen báo giấy mấy chục năm, nên ko thể bỏ nó. sắm giải trí cho các cụ đôi khi thật là khó

Cái dở của xem trên PC, Laptop là chữ nhỏ, ảnh ít và trình bày theo kiểu văn bản, sử dụng thao tác bàn phím chuột hơi nhiều, do đó người già quen xem báo giấy sẽ thấy bất tiện và ko phù hợp
Một số ứng dụng Android nó ko trình bày như vậy mà trình bày giống kiểu báo giấy với biểu tượng và title lớn, khai thác tối đa khả năng touch, do đó người già xem rất tiện

Mình đã thử cả nhiều phương án cho người già ở nhà từ PC chạy mini OS với màn 22", Netbook nhỏ gọn, usb android + chuột bay Minix A2 + TV 40" và phương án app đọc báo trên Tablet , cuối cùng vẫn phải chọn phương án App xem báo + Tablet là phù hợp nhất
Ngoài ra cài thêm ứng dụng ebook cho các cụ đọc sách
Cụ nào thích đen trắng thì chuyển màu qua đen trắng luôn
Bạn thử 1 ứng dụng xem báo là Báo mới HD trên Android, Windows phone, ổn lắm

Bên trên