[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

leesixan

Member
Ðề: Tư vấn cho em cấu hình PC giá khoảng 7tr với ạ

ăn tiền ở cái case !

đv : 1 triệu vnđ
LCD 2.1
Main 1.146
CPU 1.3
Ram 0.8
HDD 1.360
PSU 0.771( đang khuyến mãi ở PV có bán con này ko thích thì ra chỗ khác giá cũng tương đương có thể thấp hơn cụ thể ở bảo vinh chỉ có 660)
nguồn mình tính dư cho bàn ròi đó có nâng thêm vga hay gắn thêm hdd cũng ổn mắc công tới lúc đó lăng tăng thì khổ ! còn nều ăn chắt mặc bền thì lấy Cooler Elite 350 cũng tốt chán !
-------------------------
bro ở đâu ! giá này tại hcm nha ! nhớ thank nhé ! :D
Em ở HN ạ. Sau 1 ngày hỏi ý kiến các bác mà em ong hết cả đầu rồi. Em đã ít $ mà các bác xui em đầu tư cả con case đến 3tr8 thế kia ^^

bác mua ở hn mà :)) :)) :))
mà nêu rõ từng cái ra chứ,ghi thế kia thì chịu rùi ~X(~X(~X(
Nhất trí với bác này.
Đã có thanks cho tất cả các bác. Vẫn đang lắng nghe các ý kiến của các pro

cannabis9x

Em ở HN ạ. Sau 1 ngày hỏi ý kiến các bác mà em ong hết cả đầu rồi. Em đã ít $ mà các bác xui em đầu tư cả con case đến 3tr8 thế kia ^^

Nhất trí với bác này.
Đã có thanks cho tất cả các bác. Vẫn đang lắng nghe các ý kiến của các pro

đâu có case đó của ông Beginer :D bro tham khảo thôi ! còn cấu hình và giá tiền kia của mình giới thiệu cho bạn đúng như bạn yêu cấu chính xác chưa tới 8tr mà ! :D chú đọc bài kì quá nha !

cannabis9x

Đâu up lại nè :

1 cấu hình cho bro nè :
LCD 18.5' ASUS VH192
MAIN ASUS P5G41T-MLX
RAM 1X2GB DDR3 BUS 1333 KING MAX
CPU DUAL CORE E5400 (2.7X2)
HDD 1TB SEAGATE
CASE+PSU : PSU NÊN LẤY ACBEL 470W E2 PLUS
--------------------------------------
TỔNG THIỆT HẠI 8 TRIỆU CÓ THỂ THẤP HƠN !
nói thêm 1 tí : cầu hình này chơi hd và game online tốt . Nếu có điều kiện bro bổ sung thêm 1 vga rời cho nó vào khuôn khổ ! tạm thời cứ như dậy đã xài thời gian lên card rời mới thấy được sự khác biệt giữa ko có và có vga rời !

LCD 2.1
Main 1.146
CPU 1.3
Ram 0.8
HDD 1.360
PSU 0.66
nguồn mình tính dư cho bàn ròi đó có nâng thêm vga hay gắn thêm hdd cũng ổn mắc công tới lúc đó lăng tăng thì khổ ! còn nều ăn chắt mặc bền thì lấy Cooler Elite 350 cũng tốt chán !
bro ở đâu ! giá này tại hcm nha ! ở nơi khác cũng xem xem thoi ko chênh lệch nhiều quá đâu !

leesixan

Member

đâu có case đó của ông Beginer :D bro tham khảo thôi ! còn cấu hình và giá tiền kia của mình giới thiệu cho bạn đúng như bạn yêu cấu chính xác chưa tới 8tr mà ! :D chú đọc bài kì quá nha !

Đâu up lại nè :

1 cấu hình cho bro nè :
LCD 18.5' ASUS VH192
MAIN ASUS P5G41T-MLX
RAM 1X2GB DDR3 BUS 1333 KING MAX
CPU DUAL CORE E5400 (2.7X2)
HDD 1TB SEAGATE
CASE+PSU : PSU NÊN LẤY ACBEL 470W E2 PLUS
--------------------------------------
TỔNG THIỆT HẠI 8 TRIỆU CÓ THỂ THẤP HƠN !
nói thêm 1 tí : cầu hình này chơi hd và game online tốt . Nếu có điều kiện bro bổ sung thêm 1 vga rời cho nó vào khuôn khổ ! tạm thời cứ như dậy đã xài thời gian lên card rời mới thấy được sự khác biệt giữa ko có và có vga rời !

LCD 2.1
Main 1.146
CPU 1.3
Ram 0.8
HDD 1.360
PSU 0.66
bro ở đâu ! giá này tại hcm nha ! ở nơi khác cũng xem xem thoi ko chênh lệch nhiều quá đâu !

Rất cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình. cái đv:1tr là gì ạ :)
em có cái case cũ, chắc vẫn tái sử dụng được. Màn + ổ cứng chắc là lên đến 4tr rồi. Với 4tr còn lại có thể mua được con main full cổng HD chạy ram 3 + ram + chip + nguồn k ạ (có thể vượt 4tr 1 tí cũng được ạ). Miễn là đừng vượt nhiều quá ^^

hbq1412

Member
Ðề: cần tư vấn mua máy trong khoảng 30t

Với nhu cầu của chủ thread, có thể tham khảo cấu hình này:

Cpu i7 930
Main Asus X58 Sarbertooth
Ram Corsair Dominator 3*2GB 1600C8
Vga MSI GTX460 HAWK
Hdd WD 1TB Black
Psu FSP BlueStorm Pro 500w
Case CM Cen 5 II

Tổng thiệt hại tầm 26tr, phần còn lại để mua các món khác nữa! Chiến mọi game, đáp ứng tốt nhu cầu hd của chủ thread!

Game thì có thể khủng rồi nhưng phim thì chưa sướng vì chưa có dàn loa 5.1

dkcpro

em có cái case cũ, chắc vẫn tái sử dụng được. Màn + ổ cứng chắc là lên đến 4tr rồi. Với 4tr còn lại có thể mua được con main full cổng HD chạy ram 3 + ram + chip + nguồn k ạ (có thể vượt 4tr 1 tí cũng được ạ). Miễn là đừng vượt nhiều quá ^^
bác này nói rõ yêu cầu để ace tư vấn 1 lần là xong,đây cứ xong lại thêm 1 yêu cầu nữa,nản thật ~X(~X(~X(

hoang2008

LCD 2.1
Main 1.146
CPU 1.3
Ram 0.8
HDD 1.360
PSU 0.66

Bác ấy sợ bác lầm LCD là thương hiệu của loa 2.1 nên mới ghi chú cho bác biết LCD giá 2.1 tr đồng:))

dkcpro

mún tư vấn mà cũng khó quá
ddr3 => chip bus >=1066 => core 2 duo trở lên
8tr khó tư vấn quá ~X(~X(~X(

cazyfan

hjx báo giá trong sg rẻ hơn báo giá hà nội mỗi thứ toàn hơn 1t sao kỳ vậy nhỉ. các bác cho em hỏi em hok dùng case HTPC mà dùng case cooler master có ảnh hưởng gì hok vậy

leepham

Well-Known Member

hjx báo giá trong sg rẻ hơn báo giá hà nội mỗi thứ toàn hơn 1t sao kỳ vậy nhỉ. các bác cho em hỏi em hok dùng case HTPC mà dùng case cooler master có ảnh hưởng gì hok vậy

Case thì ảnh hưởng gì đâu bác ?
HTPC hay case thùng bình thường là do bác thích cái nào làm cái ấy. Nhưng máy móc như thế nên lựa cái case nào giải nhiệt tốt chút :D
Không thì sài 1 thời gian nó bóc mùi thơm lừng thì khổ :))

cavawa

Member
giải pháp nào để xem HD 1080p cho P4 3.0, main obista G31, VGA giga Ati radeon X1050 512Mb ạ?

tình hình là em có con máy khá lâu rùi, P4 3.0, main obista G31, VGA giga Ati radeon X1050 512Mb, các bác có cách nào giúp em xem được phim HD 1080p ko ạ? 720 thì em chạy ngon rồi ạ. Cảm ơn các bác rất nhiều

cazyfan

hok kham nổi cái cay 26t của anh góp ý ở ha nội nó là 32t amen @@

namnam97

Ðề: Thread tư vấn cấu hình HTPC và HD AMD

anh ơi ,tư vấn cho em 1 case 5 triệu ạ :D (tính theo giá USD hiện tại nhá )
em cám ơn anh !

tuanhungct

Well-Known Member

Mình tưởng ở HN giá linh kiện PC rẻ hơn ở SG chớ nhỉ:-/

cavawa

Member
Ðề: giải pháp nào để xem HD 1080p cho P4 3.0, main obista G31, VGA giga Ati radeon X1050 512Mb ạ?

các bác cao thủ ơi, giúp em với ạ...

lamlun

Mình tưởng ở HN giá linh kiện PC rẻ hơn ở SG chớ nhỉ:-/

giá HN chát hơn giá SG bạn ak
gửi chủ thớt tham khảo
Intel Core i7 - 950 (Box)
ASUS P6T
6.0GB CORSAIR XMS3
Hitachi 500GB
MSI 460 hawk
FSP BLUE STORM pro Plus
Cooler master Elite RC-310
HP™ 465i (Black- SATA)

~26-27m còn lại 3-4m đập vào bộ loa là đẹpB-)B-)

leesixan

Member

Khó nên e mới phải nhờ các bác chứ ạ :-(

Bên trên