tư vấn cable: HDMI 1.3 và HDMI 1.4

anhtaitmh

Member
Ðề: tư vấn cable: HDMI 1.3 và HDMI 1.4

các bác ơi cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa là phần âm thanh mình đã ok,khi play phim thì bị giật giật đứng hình liên tục,bác nào có tình trạng giống mình chỉ mình với.

avonrose

coi phim bị giật giật thì kiểm tra lại phần cấu hình

coolpix8700

Well-Known Member

Cấu hình cho bluray 3D gốc cũng không cần cao lắm, chỉ E7200 và 2Gb ram là đủ để chạy mượt Avatar!
Cái cạc 6570 cũng hỗ trợp rất nhiều còn nếu thấp hơn thì thì bác nên tính chuyện nâng cấp. Nhưng nếu cấu hình bác cao hơn thì bác nên kiểm tra lại các phần mềm đã cài trong máy. Nhiều phần mềm thường xuyên truy cập vào ổ cứng tranh chấp với dòng dữ liệu cung cấp cho film làm film bị giật. Một là bác tháo bớt đi (uninstall) hay là bác cài lại toàn bộ ổ cứng chứa hệ điều hành!

anhtaitmh

Member

Rất cảm ơn các Member's HD đã góp y kiến hay cho mình,cấu hình của mình:I3+main H55 intel+dram 2G+vga HIs 6750+ phần mềm MPC play phim 720p thì rất ok,nhưng 1080p thì giật đứng hình liên tục ko xem đc.để mình cài lại các phần mềm xem sao rối xin ý kiến các bạn thêm.

siriusg

Member

Không đỡ được. Bác có biết tín hiệu trên đường HDMI nó là loại gì không mà phán như thánh ấy. Tín hiệu của nó là digital chứ không phải là analog nên không có chuyện cái này sắc nét hơn cái kia đâu ah. Mà làm dek gì có cáp HDMI 1.3 với 1.4, toàn mấy ông bán hàng ở VN chém gió để chặt chém gà, nản

Hồi xưa lúc chưa test thử tui cũng nghĩ như bạn vậy. Sau này test rồi mới biết không phải vậy. Đừng có phán khi chưa test thử nha bạn! Còn nếu bạn vẫn không thể phân biệt có sự khác nhau về chất lượng hình ảnh giữa dây đắt và rẻ tiền thì bạn cứ thế mà dùng dây rẻ tiền. Còn có hay không có cáp HDMI 1.3 và 1.4 thì mời bạn vào google nhé!

ninoninaxx

Well-Known Member

Thật là khó đỡ. dây tốt và dây dỡm có nhiều bác cứ la làng là chẳng khác nhau. Xin thưa là do các bác chơi ko tới cứ 32in hdready rồi cái gì cũng bình dân thành ra dù có nhét cái dây nào vài triệu thì cũng chẳng khác gì vài chục k. Mình nhắm mua là mua dây tốt giá chấp nhận được vì dù gì chỉ nói về mặt chất liệu làm ra nó cũng khác so với dây rẻ tiền. 19pin cho 1m5 thì bên trong ruột nó làm = gì mà giá thành chỉ tầm 60k bác cứ tự suy nghĩ

caphdmi

Rất cảm ơn các Member's HD đã góp y kiến hay cho mình,cấu hình của mình:I3+main H55 intel+dram 2G+vga HIs 6750+ phần mềm MPC play phim 720p thì rất ok,nhưng 1080p thì giật đứng hình liên tục ko xem đc.để mình cài lại các phần mềm xem sao rối xin ý kiến các bạn thêm.
Bác remove cài lại mpc thử, rồi Bác cho vga decode phim sẽ nhẹ hơn và mượt hơn nhiều, vga decode Cpu load khoảng 15 - 20% à, đẹp hơn mà còn vừa photoshop vừa coi phim không giật hình nữa chứ

Bên trên