Tư vấn bộ Karaoke kinh doanh

vuduchieu79

Em đang có kế hoạch mở cửa hàng kinh doanh với 2 loại phòng: 15m2 và 25m2. Nhờ các cao thủ tư vấn thiết bị âm thanh để em vừa mở mang đầu óc vừa có quyết đinh sớm khỏi lăn tăn giữa các phương án. Em cũng lên phương án không biết có hợp lý không mong các bác chỉ giáo:

1. Nguồn phát: Việt KTV kèm màn hình cảm ứng. Đầu tiên định dùng nguồn phát từ máy tính, nhạc VOB (em có thể tìm được nguồn bài hát khoảng 2Tera) thì cho chất lượng hình ảnh và âm thanh là tốt nhất vì chất lượng như nguồn gốc luôn vì không bị nén. Hoặc dùng Nosta tkr-304v, nhưng cái này có vẻ phù hợp dùng cho gia đình hơn. Còn Việt KTV update bài hát thường xuyên được theo tháng mà hình ảnh của bài hát thì trong tương lai sẽ up lên HD (thông tin có vẻ hấp dẫn)

2. Loa thì em định dùng:

2.1 Phòng 15m2:
1 Cặp loa BIK Speaker BS-668. Thấy nghe nói là dòng loa chất lượng của Nhật Bản. Đều các dải, nhất là tiếng mid. Em định mua của Hoàng Hải. Mà cũng chẳng biết nhà phân phối chính thức ở đâu. Thôi Hoàng Hải cũng có thể tin được rồi. Hoặc có thể dùng cặp BOSE 301 V của Doãn Trung. Vậy so với Phương án BIK thì option nào hơn. Tất nhiên cũng không thể thiếu Sub. Em đinh dùng Sub Polkaudio PSW 110 của Tân Cường. Lực của Sub này chắc cũng vừa đủ phòng này.
Hoặc có thể dùng cặp JBL RM 10 II của Phúc Giang hay Hoàng Hải.

2.2 Phòng 25 m2:
Có 2 phương án:
1 cặp BIK Speaker BS-668 + 1 cặp BOSE 301 V.
1 cặp JBL RM 10 II + 1 cặp BOSE 301 V. Thấy nhiều người nói là cặp này bổ sung cho nhau rất tốt.
2 phương án trên + sub Polkaudio 125. Nói chung theo em thì hát là phải có lực.
Ngoài ra đặt loa nào trước, loa nào sau. Và treo cao bao nhiêu so với trần.

3. Âm ly thì em cũng đang phân vân dùng Boston hay Jaguar, theo em thì dùng Jaguar của Sóng nhạc là được. Ở Hà Nội thì em định mua của Hoàng Hải.

3.1. Phòng 15 m2:
Jaguar PD – 303XG. Chắc cũng đủ đánh cặp loa trên. Đây là amp analog cho chất tiếng trung thực.

3.2. Phòng 25 m2:
Jaguar PD – 503A. Em không biết amp có đủ sức đánh 2 cặp loa như em đã nói ở trên không, ra tiếng căng sâu tròn mạnh không.
Hoặc Jaguar PD-604D. Đây là amp Digital, chỉnh vang hơi khó.
Ngoài ra em chưa biết là có cần thêm cục Pow để tăng cường công suất không, hay như trên là đủ. Nếu dùng thì dùng loại nào.
Còn phương án dùng Pow + Mixer rời có lẽ không hợp với kinh doanh lắm với khách hàng phổ thông.
4. Cuối cùng là Micro. Chắc em dùng loại Shure PG58 loại có dây (mua ở Sao Việt). Đầu tiên cũng định dùng loại SM58 nhưng thấy nói là loại này chỉ dùng cho bộ Pro hơn là với amp tích hợp vì hát nặng.

Em có vài dòng nhờ các bác tận tình giúp đỡ chỉ bảo Newbie như em. Em cảm ơn các bác.

NHÂN_JBL

Ðề: Tư vấn bộ Karaoke kinh doanh

Phòng 15m2 bác chỉ cần dùng 1 cặp loa là tốt rồi : boston + RM10 II .
Phòng 25m2 bác chỉ cần 1 cặp loa kèm sub thôi là đủ nhưng nếu có đều kiện thì bác chơi 2 cặp cũng vô tư . Vì nếu xài 2 cặp + sub thường là phòng VIP có diện tích trên 30m2 .

audio&video

Active Member

theo em bác ghép BIK + JBL RM 10 là hợp lý BIK chất âm míd ấm tốt giống BMB còn JBL tiếng dầy và bass mạnh bác ah.cộng thêm em sub nữa bác nhé.bác PM model sẽ có giá tốt nhất cho loa BIK bác nhé.

tuankhai

Well-Known Member

Theo em các phương án bác đưa ra khá ổn, nhưng về mau ở đâu thì bác cứ tham khảo, thằng nào rẻ thì mua, miễn là hàng chính hãng, BH đường hoàng. Mr Dương cung cấp có giá cũng rất tốt đó bác.
Góp ý với bác con Sub thì cân nhắc thêm con Sub tàu, nghe nhạc xem phim thì Polk OK còn KOK thì chưa chắc hơn được đâu bác (Sub JBL tàu chẳng hạn, em nó rất to, trông hoàng tráng hơn nữa), tiết kiệm 1 khoản đầu tư lớn đấy.

vuduchieu79

Em cảm ơn các bác. Thực sự thì cũng đi nhiều quán Karaoke ở Hà nội thì thấy rằng:
1. Các phòng nhỏ dưới 15m2 như của em thì cũng chỉ dùng 1 cặp BMB và 1 cặp BOSE 301, không dùng Sub. Theo nhận định của em thì Tres bình thường, Mid cũng tạm được theo tai trâu của em, tiếng Bass thì ấm mềm tương đối gọn nhưng yếu không có lực. Nếu thử các bài REMIX hay nhạc trẻ là rõ. Hix lúc này mới nhớ đến Sub.
Lúc đầu em có phương án là dùng 1 cặp loa BIK Speaker BS-668 + 1 sub (có thể dùng loa Sub JBL tàu cũng được như bác ở trên đã nói). Nhưng em thấy nếu dùng Sub cho phòng 15m2 thì em sợ bị ù. Thế nên bây giờ em đang tính dùng 1 cặp loa BIK Speaker BS-668 (trung âm tốt) + 1 cặp JBL RM 10 II (tres sáng và tơi, bass mạnh nảy có uy lực) không dùng Sub. Phòng hát mà đuối lực thì chán lắm. Kết hợp 2 em này chắc ok.

2. Phòng 25m2 thì có lẽ BIK Speaker BS-668 + JBL RM 10 II + 1 sub JBL tàu.

3. Còn khoản amp thì em cũng đang mù tịt chưa bít thế nào. Amp thì phải đủ công suất để kéo 2 cặp loa trên. Chắc em cũng định dùng amp mới cho lành, chứ dùng hàng bãi cũng chẳng biết thế nào, bảo hành bảo tỏi ra sao. Thấy mọi người bảo dùng Jaguar 203N của KOMI hay của Nhật Hoàng ở Hai bà Trưng, nhưng em chẳng tin. Các bác xem cho em:

- Jaguar 303XG + Pow. Jaguar kéo 1 cặp, Pow kéo 1 cặp. (Cho em tên của Pow luôn)
- Jaguar 503A hay 604D. Liệu có đủ kéo không nhỉ.

Để ra được tiếng hay như ý và phát huy hết công lực của loa thực sự khó với em.

4. Đi hát thì thấy hầu hết các quán Karaoke ở Hà nội đều dùng Viet KTV. Nhưng theo thiển ý của em thì thấy:
- Các bài nhạc trẻ thì chất lượng hình ảnh và âm thanh cũng tạm được, đồng đều ở mức cố gắng chấp nhận.
- Nhưng những bài nhạc cũ chất lượng rất lộn xộn, hình ảnh thì nhạt nhòa. Nhất là phần âm thanh, bài to bài nhỏ. Nói chung rất chán, không bằng dùng PC. Ai cũng kêu.
- Còn nhiều nữa, trong diễn đàn cũng nói nhiều rồi.
Các bác có thể tư vấn thêm lựa chọn nào khác không. Ví dụ như Vinakaraoke, hanet hay karaokevod.com hay như Nosta chẳng hạn. Không biết các đầu phát chạy file VOB thế nào chứ theo em file không nén là tốt nhất như file gốc. Hình như karaokevod.com hay Vinakaraoke cũng không nén file dữ liệu nhỉ.

Tks các bác đã đọc bài của em. Chúc các bác ngày cuối tuần bên gia đinh thật đầm ấm và hạnh phúc.

dientutrananh

Vinakaraoke và karaoke.com đều nén dữ liệu hết bác ah,nosta thì thiếu rất nhiều bài hát và ổ cứng dữ liệu chỉ 500gb vẫn còn trống ko nén cũng hơi phí bác ah.Theo e bác cố gắng đầu tư 1 bộ máy tính sau đó đi mua bài hát chuẩn của ca sĩ cho khách hát là chuẩn nhất,vì nhạc thường up lên mạng cũng đã bị nén ngay từ đầu rồi bác ah.

-Phòng 15m2 của bác nên dùng đầu vietktv + 1 đôi BMB 455e mới nguyên hộp có bảo hành + amply jarguar 203e + sub Polk psw11 bác muốn bổ sung tiếng mid thì thêm 1 cặp Bose 101 là khỏi bàn luôn,vì loa BMB bản thân nó cũng đã hỗ trợ nhiều tiếng mid rồi.Bộ này ko còn gò để bàn luôn bác nhé.bác cần giá thì call chữ ký e nhé.
-Phòng 25m2 thì nên dùng như sau đầu Vietktv + 1 đôi BMB 455e + 1 đôi Polkaudio ATRium 8 + sub psw 125 + amply jarguar 506n mới vang liền tải cực hay.Cần như vậy thôi bác ah.
Nếu bác muốn thử đồ như trên e có thể mang đến tận nơi Demo để bác thử xem có ok ko,mà giá e bao giá toàn Hà Nội cho bác luôn nhé

tuankhai

Well-Known Member

- Jaguar 303XG + Pow. Jaguar kéo 1 cặp, Pow kéo 1 cặp. (Cho em tên của Pow luôn)

Tks các bác đã đọc bài của em. Chúc các bác ngày cuối tuần bên gia đinh thật đầm ấm và hạnh phúc.
303XG cũng là ngon rồi, tuy nhiên theo ý em thì bác chơi tất 604D đi, chênh nhau có 1 tr, nhưng em này khỏe hơn nhiều, thừa sức kéo 2 cặp. Em đang chơi (không kinh doanh gì đâu) 604D và thấy rất hài lòng.

express_neon

Active Member

Cá nhân mình thấy:
Giải pháp "Jaguar 303XG + Pow" nó thừa thải thế nào ấy... Tốn thiết bị & điện :D ( kinh doanh nên tính đến khoảng này )
Giải pháp "Jaguar 503A" 500W/2CH Thích hợp kéo 1 cặp loa Công Suất Lớn hơn là 2 cặp loa Công Suất Vừa... 500w mà chia đều cho 4 loa trở kháng xuống e là khả năng không có lực nữa.

Các phòng của bác đều muốn chơi 2 cặp loa thì 604D là thích hợp 600w/4CH... Chia đều mổi loa 150w là quá ổn rồi :D

the_jbl

Cá nhân mình thấy:
Giải pháp "Jaguar 303XG + Pow" nó thừa thải thế nào ấy... Tốn thiết bị & điện :D ( kinh doanh nên tính đến khoảng này )
Giải pháp "Jaguar 503A" 500W/2CH Thích hợp kéo 1 cặp loa Công Suất Lớn hơn là 2 cặp loa Công Suất Vừa... 500w mà chia đều cho 4 loa trở kháng xuống e là khả năng không có lực nữa.

Các phòng của bác đều muốn chơi 2 cặp loa thì 604D là thích hợp 600w/4CH... Chia đều mổi loa 150w là quá ổn rồi :D
bỏ 1 phiếu cho ý kiến bác này.

mrthienphu

Bác đã lắp được dàn KOK kinh doanh ưng ý chưa. Cho em ý kiến với nhé. E cũng đang có nhu cầu mở 3 phòng KOK:
Diện tích 26m2 , 14 m2, 16 m2 Bác cho e lời khuyên về dàn âm thanh với nha!
Tks các bác chúc các bác một buổi tối tuyệt vời

Em cảm ơn các bác. Thực sự thì cũng đi nhiều quán Karaoke ở Hà nội thì thấy rằng:
1. Các phòng nhỏ dưới 15m2 như của em thì cũng chỉ dùng 1 cặp BMB và 1 cặp BOSE 301, không dùng Sub. Theo nhận định của em thì Tres bình thường, Mid cũng tạm được theo tai trâu của em, tiếng Bass thì ấm mềm tương đối gọn nhưng yếu không có lực. Nếu thử các bài REMIX hay nhạc trẻ là rõ. Hix lúc này mới nhớ đến Sub.
Lúc đầu em có phương án là dùng 1 cặp loa BIK Speaker BS-668 + 1 sub (có thể dùng loa Sub JBL tàu cũng được như bác ở trên đã nói). Nhưng em thấy nếu dùng Sub cho phòng 15m2 thì em sợ bị ù. Thế nên bây giờ em đang tính dùng 1 cặp loa BIK Speaker BS-668 (trung âm tốt) + 1 cặp JBL RM 10 II (tres sáng và tơi, bass mạnh nảy có uy lực) không dùng Sub. Phòng hát mà đuối lực thì chán lắm. Kết hợp 2 em này chắc ok.

2. Phòng 25m2 thì có lẽ BIK Speaker BS-668 + JBL RM 10 II + 1 sub JBL tàu.

3. Còn khoản amp thì em cũng đang mù tịt chưa bít thế nào. Amp thì phải đủ công suất để kéo 2 cặp loa trên. Chắc em cũng định dùng amp mới cho lành, chứ dùng hàng bãi cũng chẳng biết thế nào, bảo hành bảo tỏi ra sao. Thấy mọi người bảo dùng Jaguar 203N của KOMI hay của Nhật Hoàng ở Hai bà Trưng, nhưng em chẳng tin. Các bác xem cho em:

Để ra được tiếng hay như ý và phát huy hết công lực của loa thực sự khó với em.

4. Đi hát thì thấy hầu hết các quán Karaoke ở Hà nội đều dùng Viet KTV. Nhưng theo thiển ý của em thì thấy:
- Các bài nhạc trẻ thì chất lượng hình ảnh và âm thanh cũng tạm được, đồng đều ở mức cố gắng chấp nhận.
- Nhưng những bài nhạc cũ chất lượng rất lộn xộn, hình ảnh thì nhạt nhòa. Nhất là phần âm thanh, bài to bài nhỏ. Nói chung rất chán, không bằng dùng PC. Ai cũng kêu.
- Còn nhiều nữa, trong diễn đàn cũng nói nhiều rồi.
Các bác có thể tư vấn thêm lựa chọn nào khác không. Ví dụ như Vinakaraoke, hanet hay karaokevod.com hay như Nosta chẳng hạn. Không biết các đầu phát chạy file VOB thế nào chứ theo em file không nén là tốt nhất như file gốc. Hình như karaokevod.com hay Vinakaraoke cũng không nén file dữ liệu nhỉ.

Jarguar PA 604D kéo 2 cặp loa OK đó bác, công suất 600w/4ch.

vuduchieu79

Em thì đang lên kế hoạch thôi, chứ công trình chưa bắt đầu. Sau 1 thời gian ngâm cứu thì có một số nhận định, không biết là có hợp lý không, mong các bác chỉ bảo nhiệt tình:

1. Loa: mọi người cứ khuyên là nên chọn BMB (BMB252), BOSE 301 (seri III hay IV). Nhưng tìm được nguồn hàng cũ thật khó khi xét về tiêu chí còn jin và chưa phải sửa chữa gì. Bởi vì hàng cũ thì cũng đã bị tra tấn rất nhiều và qua rất nhiều năm rùi, đến tay mình thi … mà mình dùng để kinh doanh chứ.
Em đang định dùng: BOSE 301 V + JBL RM 10 II, hoặc BOSE 301 V + JBL E80. Mọi người cho đánh giá về em E80 nhé. Theo ngu ý của em thì E80 làm nhạc nền khá tốt.
2. Amp: Ja 503A, đánh được 2 cặp trên. Ja 604D, rất khó chỉnh. Thấy mọi người nói là Ja 506N digital nghe rất hay và là hàng cũ. Mọi người cho ý kiến nhé.
3. Nguồn phát: Nosta tkr 304v. Nguồn âm chuẩn. Chỉ gét mỗi cái hình nền không tạo được cảm hứng khi hát như VOD.
4. Mic: Cũng định dùng Shure 565 hay SM 58, nhưng hát nặng. Em định dùng Mic không dây Guiness MU-880i hay MU-300i.

Chúc các bác ngày đầu tuần thật vui vẻ và hạnh phúc.

theo em bác cứ chơi như truyền thống ấy, chơi hàng nào phổ thông ấy, mà bác kinh doanh thì cần ổn định của các thiết bị
1: phòng 15m bác cứ chơi cho em bose 301V mới và 1 con BMB 251 hoặc 252 hoặc 255E mới ấy , vì hát không cầu kỳ như nghe nhạc nên bác thêm 1 cục sup tìu nữa là ok, còn âmly cứ lấy Jarguar suhyoung 506N mà dùng, nếu mua cũ phải kiểm tra kỹ, còn mua mới thì mua hàng chính hãng ấy nghe tốt
2: phòng 25m bác chơi cho e 1 đôi BOSE 301IV, 1 đôi JBL RM10(phải là hàng xịn nhé, ra chỗ phân phối tổng e nhớ không nhầm là gần nhà thờ thì phải, mua nhà tân cường và dũng tàu lộm nhộm thật giả lẫn lộn) hoặc bắc chơi cho em con BMB 455 + sup tàu là ổn, còn amly bác chơi cho e con Jarguar suhyoung 203N xịn làm pre và 1 cục công suất YAMAHA hoặc PEAVEY đều là của tìu nhưng chạy ổn định, thế thôi,

còn e thấy các phòng hát ý khi thấy người ta dùng đồ của SONG NHAC, đó là theo e quan sát nhé, còn các phòng hát rẻ tiền thì có

mrthienphu

Ðề: Re: Tư vấn bộ Karaoke kinh doanh

theo em bác cứ chơi như truyền thống ấy, chơi hàng nào phổ thông ấy, mà bác kinh doanh thì cần ổn định của các thiết bị
1: phòng 15m bác cứ chơi cho em bose 301V mới và 1 con BMB 251 hoặc 252 hoặc 255E mới ấy , vì hát không cầu kỳ như nghe nhạc nên bác thêm 1 cục sup tìu nữa là ok, còn âmly cứ lấy Jarguar suhyoung 506N mà dùng, nếu mua cũ phải kiểm tra kỹ, còn mua mới thì mua hàng chính hãng ấy nghe tốt
2: phòng 25m bác chơi cho e 1 đôi BOSE 301IV, 1 đôi JBL RM10(phải là hàng xịn nhé, ra chỗ phân phối tổng e nhớ không nhầm là gần nhà thờ thì phải, mua nhà tân cường và dũng tàu lộm nhộm thật giả lẫn lộn) hoặc bắc chơi cho em con BMB 455 + sup tàu là ổn, còn amly bác chơi cho e con Jarguar suhyoung 203N xịn làm pre và 1 cục công suất YAMAHA hoặc PEAVEY đều là của tìu nhưng chạy ổn định, thế thôi,

còn e thấy các phòng hát ý khi thấy người ta dùng đồ của SONG NHAC, đó là theo e quan sát nhé, còn các phòng hát rẻ tiền thì có
Tks bác! Em sẽ ngâm cứu lời bác

vuduchieu79

Sau 1 thời gian mày mò và đào sâu suy nghĩ em đang định setup 1 bộ với cấu hình như sau, mong ý kiến chỉ bảo của các bác:

1. Loa: Wharfedale 4190 (loa cột), em thích loa cột cho khác tí + EV Evid 4.2. Em cũng định kết hợp với Bose 301 V, BMB 252. Nhưng cũng chưa biết thế nào. Phòng lớn 2 cặp trên, phòng nhỏ 1 cặp Wharfedale 4190.
2. Amp: Boston 1100 ii, đủ sức đánh 2 cặp trên không ạ. Không biết dùng Jarguar 503A có hay hơn không.
3. Nguồn phát: Viêt KTV. Không biết dùng Nosta tkr 301v có hơn không.
4. Mic: có dây JBL. Em chọn vì hát nhẹ, ai cũng có thể hát được.
5. Sub: JBL ES 250. Tiếng uy lực chắc gọn êm.

Chúc các bác ngày cuối tuần vui vẻ quây quần bên gia đình.

mrthienphu

Em đang định setup 1 bộ:
1. Loa BMB 450v + Bose 301IV (Bãi)
2. Âm ly Jagua 203N (Bãi)
3. Sub B&W tàu bass 25cm
4. Đầu + màn cảm ứng KTV
5. Phòng 25m2 thêm 1 cục đẩy (Bãi)
6. Mic có dây
Các bác tư vấn giúp em setup bộ này kok kinh doanh ok chưa ạ!
Cảm ơn các bác. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!

vuduchieu79

Sau 1 thời gian mày mò và đào sâu suy nghĩ em đang định setup 1 bộ với cấu hình như sau, mong ý kiến chỉ bảo của các bác:

1. Loa: Wharfedale 4190 (loa cột), em thích loa cột cho khác tí + EV Evid 4.2. Em cũng định kết hợp với Bose 301 V, BMB 252. Nhưng cũng chưa biết thế nào. Phòng lớn 2 cặp trên, phòng nhỏ 1 cặp Wharfedale 4190.
2. Amp: Boston 1100 ii, đủ sức đánh 2 cặp trên không ạ. Không biết dùng Jarguar 503A có hay hơn không.
3. Nguồn phát: Viêt KTV. Không biết dùng Nosta tkr 301v có hơn không.
4. Mic: có dây JBL. Em chọn vì hát nhẹ, ai cũng có thể hát được.
5. Sub: JBL ES 250. Tiếng uy lực chắc gọn êm.

Chúc các bác ngày cuối tuần vui vẻ quây quần bên gia đình.

Wharfedale 4190 là dòng loa cột chuyên dành cho Karaoke. Tiếng Bass khá tốt êm gọn, trung ngọt ấm, treble tương đối sáng và tơi, chứ không nặng nề như các loa bookself treo tường khác, tất nhiên vẫn đảm bảo uy lực. Theo em đều cả 3 giải, không trội giải nào, túm lại đủ và đẹp. Nếu được lắp đặt trong phòng có cách âm, tiêu âm, tán âm thì sẽ cho ra tiếng rất hay theo thiển ý của em.

EV Evid 4.2 cho tiếng sáng sang, trung âm hay. Tuy nhiên trầm và trung trầm hơi yếu, cần phải có sự kết hợp. Em chưa thử kết hợp với 2 cặp loa này, chưa biết hiệu ứng ra sao.

Sub JBL ES 250 cho tiếng uy lực, rất gọn, nghe lâu không mệt và tạo áp phê rất tốt.

Amp Boston 1100 ii, rất nhiều người đã dùng và có đánh giá tốt. Em cũng chưa biết có đánh tốt 2 cặp loa trên không.

Mong các bác cho thêm ý kiến đánh giá để đưa ra cấu hình hợp lý hơn. Em cảm ơn cả nhà.

echxanhdamsen

bác cứ chơi hàng dòng ấy, nếu bác không có niềm tin vào đồ cuc thì chơi đồ mới, loa bac cứ chơi BMB 255 mới hơn 8 triệu, BOSE 301V 8 triệu, EV 6.2 cũng hơn 8 triệu hoặc chơi JBL RM10II cũng gần 8t, chơi hàng của hãng cho an toàn, amly nếu phòng nhỏ chơi JARGUAR SHYOUNG 506N của KOMI mới giá cung 8 triệu, phòng to bác có thể chơi 506N cũng được hoặc chơi JARGUAR SHYOUNG 203N của KOMI làm pre, còn dùng CÔNG SUẤT PEAVEY hoặc yamaha là ok, sup thì choi sup tàu thôi, e nói thẳng giá luôn, không chơi mấy anh hàng lởm mệt lắm, nếu bác máu chiến cứ alo cho em, e setup hoàn thiện 1 phòng, ok thì lấy hàng, nếu không thì anh em vui vẻ nghe nhạc uống nước chè thế thôi

JESSIEBO

Active Member
Bộ dàn phù hợp kinh doanh:
- Loa BQUESTA S63 của Nhật : bass 2,5 tấc không lo thiếu bass, có mạch chống đứt treb tuột treb khi mở lớn hoặc khi hú, giá khá dễ thương : 8.500.000
- Amply BOSTON 1400
- Arirang 3600(ít lỗi hơn 3600S)
- Mic Shure PG 58 xịn.
Kinh doanh phòng VIP dùng sub Yamaha 515 rẻ, lực, tuy hơi khô một tí, riêng cái chuyện khô - sâu , mềm cũng tốn thêm 1 mớ ....

Bên trên