Tư vấn bộ dàn nghe nhac và karaoke

-Nhờ các bác tư vấn dùm nên bỏ cái nào và thêm cái nào, bộ dàn của em như sau :
amly marantz pm8004 + Marantz EQ315 + loa pioneer CS-A77 + loa bose 301-V + midi 3600 A + DVD RCA + mixer MK9000.
-Tình hình hiện nay em muốn lấy thêm marantz mm7025, các bác thấy có ổn không

hayhay

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn bộ dàn nghe nhac và karaoke

cứ lấy hết đi bác, càng nhiều càng ít..nếu dư dả

JESSIEBO

Active Member

Mục đích thêm MM7025 để làm gì bác?

vozhanoi

Cái bộ dàn của bác thật đồ sộ và chả giống ai trên này nên anh em khó tư vấn quá :))

do bộ dàn của em bass bị thiết nên tính rước mm7025 về nhưng em đang phân vân không biết có cải thiện hay không

JESSIEBO

Active Member

Hề hề...bác đánh Bose mà diện tích phòng >16m2 thì tiếng bass thua rồi, khả năng em í tới đó, dù bác có nâng cấp hay hổ trợ thêm amply mạnh cỡ nào thì răng cũng như rứa thôi, chi bằng bác bồi thêm cho dàn này 1 em sub điện, chắc chắn là tiếng bass sẽ đầy khi KOK lẫn nghe nhạc , cho dù bác có đánh 2 cặp loa cũng không đầy bass bằng...hơn là bác sắm thêm 1 anh pow để đẩy em Bose xịt khói.... vẫn chưa ép phê bác chủ. Thân

training

Well-Known Member

bộ dàn nhiều thứ nhưng loạn tùng bậy luôn, bác Tú tư vấn cho bác vậy là chuẩn ko cần chỉnh rồi đấy

xrow

Member

Em thấy nhiều thứ nhưng không thấy mic đâu cả. Hát karaoke mà nguồn midi nghe có vẻ không được hay cho lắm. Bác nên đơn giản mà hiệu quả.
KOK: Amp karaoke boston hoặc jaguar (cái này có nhiều loại bác nên nghiên cứu để có trải nghiệm)+loa bose 301-V(ok rồi)+mic (shure sm58 hoặc beta 58)+sub ya 515+đầu vod (hoặc phần mềm karaoke vi tính đọc nguồn nhạc từ HDD)
Music: Amp Stereo + Loa nghe nhạc. Vì không biết thể loại nhạc bác thường nghe nên không biết tư vấn loại nào.

audio&video

Active Member

theo em bác chia ra lam 2 bộ nghe nhạc và karaoke riêng biệt.bác đâu tư cho phần nghe nhạc thêm pow 7025 là ok rồi.còn phần karaoke bác làm cái đâu việtktv 1.tb làm cái âm ly jaguar 203n hoặc xg nếu có điều kiện làm em siêu trầm nữa là hát tốt bác ah

Cám ơn các bác đã tư vấn. Nhưng cho em hỏi thêm nếu như tách ra 02 dàn : marantz pm8004 + loa pioneer CS-A77 + DVD RCA để nghe nhạc thì rước thêm em mm7025 có cải thiện hơn không

Bên trên