Tư vấn Amply Denon PMA 1510AE ghép với loa nào ?

Sắp tới mình định lấy em PMA 1510AE nhưng phân vân chưa biết nên ghép với loa nào ? sau khi tham khảo các bài viết liên quan thì mình chọn được 2 phương án sau:
- PA1. PMA 1510AE + Jamo C607
- PA2. PMA 1510AE + JBL ES80 hoặc JBL ES90 hoặc JBL ES100
Mình chủ yếu nghe Nhạc trẻ, nhạc POP, nhạc Dance. Nhờ các cao thủ tư vấn giúp mình xem em PMA 1510AE đánh với loa nào là hợp lý nhất với nhé ! Phòng mình rộng 25m2. Thank

audio&video

Active Member
Ðề: Tư vấn Amply Denon PMA 1510AE ghép với loa nào ?

Với gu nhạc của bác em nghĩ bác nên nghe thử phương án 2 bác ah.

Thank bác nhưng mình không có điều kiện nghe thử vì mình ở tỉnh lẻ. nên mình nhờ mọi người nghe rồi cho ý kiến để mình đặt hàng người ta mang đến luôn :) PA2 thì mình cũng đang không biết chọn loa dòng es80 hay es90 hay es100 nữa :-S

HDUNG

Well-Known Member

Thank bác nhưng mình không có điều kiện nghe thử vì mình ở tỉnh lẻ. nên mình nhờ mọi người nghe rồi cho ý kiến để mình đặt hàng người ta mang đến luôn :) PA2 thì mình cũng đang không biết chọn loa dòng es80 hay es90 hay es100 nữa :-S
Nếu kinh tế không quan trọng thì cứ số lớn mà lấy Bác ạ !

Mình có đọc qua ở một số bài viết thấy PMA 1510AE kéo cặp es100 không biết có đuối không !

Chỉnh sửa lần cuối:

hungavi

Member

" PA2. PMA 1510AE + JBL ES80 hoặc JBL ES90 hoặc JBL ES100 ". MÌnh vote cho JBL ES90 ! ( phòng 25m2 là quá tốt )@-)

......................................?

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Phương án 2 đi bác, mình đã sài theo phương án 1 nghe pop, dance cũng ok nhưng nghe nhỏ không tốt lắm; nếu có thể phương án 2 mà duyệt nhưng theo mình bác chỉ sài ES90 là vừa

:) Các bác cho hỏi giá của PMA 1510AE và giá 1 đôi JBL ES90 tầm bao nhiêu ? Và nên đặt mua hàng ở đâu ạ ? Vì mình ở tỉnh lẻ nên cũng hơi lăn tăn tới chất lượng hàng hóa nơi mua

dienmaysonha

:) Các bác cho hỏi giá của PMA 1510AE và giá 1 đôi JBL ES90 tầm bao nhiêu ? Và nên đặt mua hàng ở đâu ạ ? Vì mình ở tỉnh lẻ nên cũng hơi lăn tăn tới chất lượng hàng hóa nơi mua
Bác cho em hỏi bác ở tỉnh nào được không?
Bác có thể tham khảo tại CH em.
Bác nên chọn nơi nào có uy tính

diemchau

PMA-510AE hoặc Cambridge 350A

audio&video

Active Member

sẽ có giá tốt nhất cho anh em HD

Bác cho em hỏi bác ở tỉnh nào được không?
Bác có thể tham khảo tại CH em.
Bác nên chọn nơi nào có uy tính

:-S Em ở Thanh Hóa ! Em đang phân vân không biết nên mua ở đâu uy tín mà chất lượng lại đảm bảo và giá tốt nữa :-S

Mua hàng ở cửa hàng của bác Nghĩa chất lượng và giá cả như thế nào vậy mọi người ! Em định lấy Amply Denon PMA 1510AE + Loa JBL ES90 tại cửa hàng bác ý :p còn DCD sau này tính sau :p

HD1968

Bác alo cho bác chủ Trương Lê đi....chỗ bác ấy giá khá tốt và chuyên về JBL và DENON đấy...

NHÂN_JBL

2 model bác chọn là đánh tốt cho thể loại nhạc bác nghe rồi . Bác tham khảo thêm em L880 khá good như trai tài gái sắc đó .

nghia303

Well-Known Member

Thêm 1 ứng cử để bác có thêm lựa chọn polkaudio tsi 500...

ninoninaxx

Well-Known Member

Theo mình nghĩ nên chơi JBL vừa hợp túi tiền vừa hợp với denon

Bên trên