Truyền hình VTC nâng cấp hệ thống, tăng thêm kênh

vnckien

Active Member
Ðề: Truyền hình VTC nâng cấp hệ thống, tăng thêm kênh

Ý kiến của bất cứ ai trên diễn đàn cũng chỉ là ý kiến cá nhân, không một ý kiến của chỉ một người dẫn dụ được người khác. Nhưng mọi người có quyền của mình: quyền nói ra ý kiến, quyền lựa chọn, quyền riêng tư. Tôi tôn trọng các bác tuyệt đối.

Còn bản thân em, là con tin của công nghệ (yêu công nghệ - không có nghĩa là giỏi công nghệ, nhưng cổ súy cho những cái mới của công nghệ - như yêu VTC ngày trước vậy), nên em hiểu: Xã hội phải tiến lên, bất luận trường hợp nào, không chỉ là truyền hình HDTV.

Em lại nói như bác dhpaul: Rất tiếc về một thời ... 50 năm nữa.
Xin lỗi bác dhpaul: bác tiếc cho quá khứ, còn em tiếc cho tương lai.

midataka

Member

Tiếp đi bác vnckien, đa chiều nó mới xôm. E hóng tiếp những com của bác.
Ai chẳng thích dịch vụ của mình được nhiều người sử dụng, chẳng ai tự đào mồ chôn mình cả

vnckien

Active Member

Em không cổ súy cho K+ đâu, các bác lầm. Các bác hãy đọc cái gì dưới sign của em ấy. Em đem nó đi khắp nơi đấy. Còn giờ này, em vẫn nói rằng, có rất nhiều điều để cảm thông với VTC, nhưng cuối cùng vẫn phải lên án nó - em nói thẳng là lên án kẻ nào đặt ra cái chiến lược sản phẩm của VTC - rất mị dân - nhưng lại tiếc nữa là có kẻ còn học theo nó mới khổ. Lên án hết, để chẳng còn tên nào mà lên án nữa - mâu thuẫn quá.

Cuối cùng: sau khi có bài post này lửa với các ý kiến khác nhau, em học được ở các bác thái độ bình thản với các comment trái chiều. Đề nghị các bác cứ giữ thái độ bình tĩnh trước ý kiến của em - nó chỉ là ý kiến cá nhân - không làm thay đổi bất cứ điều gì xung quanh.

Được bác nào ủng hộ mà thanked một cái là đã hạnh phúc rồi - ấy mà chẳng để làm gì hơn. Xúi quá, gặp các bác ném đá, băm chém, cũng chẳng chết - vì ngoài đời, các bác gặp em là mến liền.

arcnmsang

Member

8 năm về trước, tôi đã kịch liệt lên án VTC, nay sau 8 năm, tôi vẫn thấy thế, và tôi đánh cược với các bác 50 năm nữa vẫn vậy. Bời vì, VTC nay vẫn đang bùng nhùng với cái chiết lý cùn, khi mà người ta đã và đang chuẩn bị cho một đại tiệc truyền hình hậu DVB-T2 rồi bác. Toàn các món sơn hào hải vị đã sẵn sàng dọn ra đấy, trong khi VTC phô ra toàn là "lời nói dối ngọt ngào" - rất nhiều điều để xẻ chia với VTC!!! Điều đáng ngưỡng mộ VTC ngày nay là một lời hứa 3D theo đúng nghĩa 3 chiều của nó.
bạn nói đúng, mình thầy VTC vẫn thế, hết đầu thu giờ đến ZTV, chán

yingxiong

Em không cổ súy cho K+ đâu, các bác lầm. Các bác hãy đọc cái gì dưới sign của em ấy. Em đem nó đi khắp nơi đấy. Còn giờ này, em vẫn nói rằng, có rất nhiều điều để cảm thông với VTC, nhưng cuối cùng vẫn phải lên án nó - em nói thẳng là lên án kẻ nào đặt ra cái chiến lược sản phẩm của VTC - rất mị dân - nhưng lại tiếc nữa là có kẻ còn học theo nó mới khổ. Lên án hết, để chẳng còn tên nào mà lên án nữa - mâu thuẫn quá.

Cuối cùng: sau khi có bài post này lửa với các ý kiến khác nhau, em học được ở các bác thái độ bình thản với các comment trái chiều. Đề nghị các bác cứ giữ thái độ bình tĩnh trước ý kiến của em - nó chỉ là ý kiến cá nhân - không làm thay đổi bất cứ điều gì xung quanh.

Được bác nào ủng hộ mà thanked một cái là đã hạnh phúc rồi - ấy mà chẳng để làm gì hơn. Xúi quá, gặp các bác ném đá, băm chém, cũng chẳng chết - vì ngoài đời, các bác gặp em là mến liền.

Tự do ngôn luận, tự do cá nhân, mọi người đều có quyền nêu ý kiến mà.

yingxiong

Em tặng bác 1 thank vì em rất đồng tình với ý kiến của bác. Em đã viết nhiều trên diễn đàn này rồi, em (và nhiều khách hàng khác) đã rất thông cảm cho VTC nhưng chính sách kinh doanh và quảng bá của VTC thời gian gần đây rất tệ, nói một đằng, làm một nẻo khiến khách hàng mất niềm tin. Em cũng không ủng hộ chính sách và cách làm của VTV cũng như K+. Làm gì có chuyện đài truyền hình quốc gia lại "ngậm bồ hòn làm ngọt" trước 1 nhà đầu tư nước ngoài ngay trên sân nhà.
Diễn đàn là nơi để mọi người trao đổi ý kiến, thông tin. Việc xuất hiện những ý kiến trái chiều là chuyện bình thường, không việc gì phải nhảy dựng lên khi người khác nói trái ý mình cả. Chúng ta có quyền tự do ngôn luận cơ mà. Vấn đề là mỗi người hãy giữ một cái đầu mở và phát huy cái gọi là văn hóa tranh luận, đừng để những nóng nảy chi phối cái đầu của mình.
Chỉ có một điểm em khác bác: Em không bao giờ dùng K+ dù em có đủ điều kiện đi chăng nữa.

ptt0903939220

trước khi vtc nâng cấp và khóa mã 1 số kênh.mình có góp ý với mấy sếp vtc nên bán đầu thu sh9 không kèm thuê bao để phục vụ nhu cầu chính của số đông người dân vn.điều này rất có lợi cho vtc vì được tiếng vừa được tiền.nhưng o hiểu vì lý do gì vtc o làm điều này mà ép các khách hàng muốn mua sh9 buộc phải mua kèm thuê bao với lý do bù chi phí bán đầu thu vì giá đầu thu hiện nay o có lãi.nhưng theo như mình nếu tất cả các khách hàng đang dùng đầu không phải của vtc chuyển qua hết đầu sh9 của vtc thì lợi nhuận về mặt quảng cáo và tiếng tăm của vtc là lớn hơn rất nhiều so với việc ép khách hàng mua thuê bao 3 tháng,6 tháng hoặc 12 tháng.khi vtc có lượng khách hàng lơn dùng đầu sh9 trong tay rồi thì khi vtc mua giải ngoại hạng anh chẳng hạn với lượng thue bao nhiều thì phí thuê bao cho từng khách hàng sẽ giảm được rất nhiều.còn hiện nay thì các khách hàng đang có cảm giác bị ép phải dùng dịch vụ của vtc,còn các khách hàng đang dùng vtc sd01 thì chắc giỏi lắm chỉ 1 phần 3 là chấp nhận đổi qua sh9,số còn lại chắc bỏ hoặc có gì xem nấy luôn hoặc chuyển qua dịch vụ khác.và cái thiệt lớn nhất là vtc càng ngày càng mất lòng tin vào các sản phẩm và dịch vụ của vtc.hy vọng thời gian tới vtc có chính sách bán đầu thu không kèm thuê bao với giá càng rẻ càng tốt để phục vụ nhiệm vụ chính của truyền hình ở vn.

quanhuy90

Member

trước khi vtc nâng cấp và khóa mã 1 số kênh.mình có góp ý với mấy sếp vtc nên bán đầu thu sh9 không kèm thuê bao để phục vụ nhu cầu chính của số đông người dân vn.điều này rất có lợi cho vtc vì được tiếng vừa được tiền.nhưng o hiểu vì lý do gì vtc o làm điều này mà ép các khách hàng muốn mua sh9 buộc phải mua kèm thuê bao với lý do bù chi phí bán đầu thu vì giá đầu thu hiện nay o có lãi.nhưng theo như mình nếu tất cả các khách hàng đang dùng đầu không phải của vtc chuyển qua hết đầu sh9 của vtc thì lợi nhuận về mặt quảng cáo và tiếng tăm của vtc là lớn hơn rất nhiều so với việc ép khách hàng mua thuê bao 3 tháng,6 tháng hoặc 12 tháng.khi vtc có lượng khách hàng lơn dùng đầu sh9 trong tay rồi thì khi vtc mua giải ngoại hạng anh chẳng hạn với lượng thue bao nhiều thì phí thuê bao cho từng khách hàng sẽ giảm được rất nhiều.còn hiện nay thì các khách hàng đang có cảm giác bị ép phải dùng dịch vụ của vtc,còn các khách hàng đang dùng vtc sd01 thì chắc giỏi lắm chỉ 1 phần 3 là chấp nhận đổi qua sh9,số còn lại chắc bỏ hoặc có gì xem nấy luôn hoặc chuyển qua dịch vụ khác.và cái thiệt lớn nhất là vtc càng ngày càng mất lòng tin vào các sản phẩm và dịch vụ của vtc.hy vọng thời gian tới vtc có chính sách bán đầu thu không kèm thuê bao với giá càng rẻ càng tốt để phục vụ nhiệm vụ chính của truyền hình ở vn.
bọn này đã trót dại rồi mà còn dại thêm.

quaxoai89

Active Member

thế tiền đâu bù lỗ cho họ.

phuongtv_76

Well-Known Member

Em tặng bác 1 thank vì em rất đồng tình với ý kiến của bác. Em đã viết nhiều trên diễn đàn này rồi, em (và nhiều khách hàng khác) đã rất thông cảm cho VTC nhưng chính sách kinh doanh và quảng bá của VTC thời gian gần đây rất tệ, nói một đằng, làm một nẻo khiến khách hàng mất niềm tin. Em cũng không ủng hộ chính sách và cách làm của VTV cũng như K+. Làm gì có chuyện đài truyền hình quốc gia lại "ngậm bồ hòn làm ngọt" trước 1 nhà đầu tư nước ngoài ngay trên sân nhà.
Diễn đàn là nơi để mọi người trao đổi ý kiến, thông tin. Việc xuất hiện những ý kiến trái chiều là chuyện bình thường, không việc gì phải nhảy dựng lên khi người khác nói trái ý mình cả. Chúng ta có quyền tự do ngôn luận cơ mà. Vấn đề là mỗi người hãy giữ một cái đầu mở và phát huy cái gọi là văn hóa tranh luận, đừng để những nóng nảy chi phối cái đầu của mình.
Chỉ có một điểm em khác bác: Em không bao giờ dùng K+ dù em có đủ điều kiện đi chăng nữa.
E cũng giống cụ này

vnckien

Active Member

Hiện nay, cái mà em lên án VTC là ở cái chiến lược sản phẩm của nó, hay nói nôm na là cách mà VTC kinh doanh khiến cho khách hàng không hiểu VTC muốn cái gì ngoại trừ TIỀN, VTC không hề có bất cứ một cái gì gọi là bản sắc riêng hay cao hơn giá trí riêng để những khách hàng dễ ["tổn thương" - vì bị nạn trong chiến trận lôi kéo của các nhà PayTV] trung thành với VTC. Với lời hứa 3D theo nghĩa bóng, thì VTC đang dẫn dụ khách hàng đi theo 3 hướng khác nhau theo nghĩa đen.

Lên án VTV em còn mạnh mẽ hơn nữa: Ngày nay, em vẫn yêu VTV ở nhiều mặt hoạt động chuyên môn (nội dung truyền hình), nhưng em vẫn lên án mạnh mẽ VTV trong cái cách kinh doanh của VTV: VTV ngày nay trở thành tội đồ của tất cả mọi tội đồ đấy các bác. Em cũng cực lực phản đối VTV liên doanh với K+. Em cho rằng, VTV không cần và cũng chẳng bao giờ cần đến Cannal, có chăng VTV cần đến Cannal chỉ để làm cái mặt nạ che đi cái mưu toan bên trong, hòng đánh lừa dư luận mà thôi Báo chí đã tốn rất nhiều giấy mực phanh phui cái điểm này. Điểm này, em và bác lại cùng quan điểm.

Thị trường TH VN sẽ đi về đâu khi tất cả các ông lớn PayTV đều bày ra những thói hư tật xấu, tất cả các thủ pháp của họ trưng ra đều không thể chấp nhận được và đang bị dư luận lên án mạnh mẽ.

Cám ơn phân tích của bác vnckien nhưng suy đi tính lại em vẫn love vtc hơn loại hình khác vì họ là đơn vị kinh doanh ko dùng thuế của em nộp để thịt em

vnckien

Active Member

Cám ơn phân tích của bác vnckien nhưng suy đi tính lại em vẫn love vtc hơn loại hình khác vì họ là đơn vị kinh doanh ko dùng thuế của em nộp để thịt em

Chưa hoàn toàn đúng với cái mục bôi đậm đâu bác. Có đấy.

ptt0903939220

theo mình trong thời gian nâng cấp vtc nên mở khóa tất cả các kênh rồi ra thông báo từng thời điểm khóa mã từng kênh 1 sẵn quảng cáo đầu thu luôn tránh gây bức súc vì gián đoạn các trương trình đang xem.

vtc tăng kênh mà ko bắt đc VTV 6 tối nay xem U19 VN đá thì tăng làm gì? Em đem ngâm đầu đây các bác. đúng là ko hiểu nổi

dhpaul

Well-Known Member

Yên tâm là tối nay 1 trong 3 kênh VTV1,2,3 sẽ được VTC "hô biến" thành VTV6 trong 2 tiếng =))

vnckien

Active Member

Các bác có đầu VTC HD đã hài lòng với chất lượng các kênh VTC chưa? Các kênh free thu được từ STB HD của VTC có đáng xem không? (VTC nói: xem được 70 kênh free trọn đời STB, không cần gia hạn thuê bao)
Em đang định mua một cái STB dỏm của Hồ Cẩm Tàu, mang qua VTC đổi lấy cái đầu HD về xem mấy kênh Free.

vuquan

Member

Bác love VTC là đúng rồi vì họ chỉ giúp bác nộp thuế (nếu tới mức) chứ không dùng đến tiền thuế của bác. Còn với em, họ áp dụng cả 2 cách: vừa lấy tiền thuế của em nộp (vì họ là đơn vị thuộc Bộ TTTT nên có phần vốn từ ngân sách mà lại còn vừa chậm nộp thuế cho nhà nước theo như báo vnexpress.net đưa tin ngày hôm nay), họ lại vừa thu cái khoản em còn lại sau khi nộp thuế nữa bác à (phí thuê bao).

vnckien

Active Member

Bác love VTC là đúng rồi vì họ chỉ giúp bác nộp thuế (nếu tới mức) chứ không dùng đến tiền thuế của bác. Còn với em, họ áp dụng cả 2 cách: vừa lấy tiền thuế của em nộp (vì họ là đơn vị thuộc Bộ TTTT nên có phần vốn từ ngân sách mà lại còn vừa chậm nộp thuế cho nhà nước theo như báo vnexpress.net đưa tin ngày hôm nay), họ lại vừa thu cái khoản em còn lại sau khi nộp thuế nữa bác à (phí thuê bao).

Bác vuquan nói sao mà chính xác thế. Ấy, nhưng cả VTV cũng vậy đấy bác, VTV thì mượn tay K+. Hihihi

Bên trên