Truyền hình MyTV lừa đảo khách hàng!

Ztv

Re: Ðề: Truyền hình MyTV lừa đảo khách hàng!

trong comment của bác này có 1 điều k đúng :D VTC nổi tiếng là chúa "Lười" xin bản quyền, điển hình nhất là vụ VTV đã mua bản quyền Hoa Hậu Thế Giới năm 2007 vậy mà bác VTC lại đi thu từ kênh nước ngoài về chiếu trc cả VTV (đây chính là giọt nước tràn ly dẫn đến mâu thuẫn của 2 nhà đài)
đến bây giờ vẫn thế, các chương trình VTC biên dịch và thuyết minh vẫn thấy logo các kênh như BBC One, Discovery HD Showcase..., còn kênh iTV thì toàn download youtube về phát xong lại ra rả là kênh âm nhạc hàng đầu việt nam =)) phải nói là nhục
Vtc mua đầy đủ bản quyền trên vệ tinh. itv là kênh sở hữu tác quyền video âm nhạc lớn nhất vn. Bạn xem itv hd 50 % là vtc sản xuất clip 50% la clip độc quyền của ca sỹ cung cấp. Lấy đâu ra clip hd mà dowd trên youtube.
Trong bản quyền TH. Âm nhạc phức tạp nhất gồm tác quyền ca sỹ , nhạc sỹ, ghi âm và ghi hình. Itv là kênh hành đầu vì rating của nó cao nhất trong số kênh vtc cũng như Quảng cáo trên itv đuổi đi không hết. Phát quá nhiều khách chửi.

Moaryn

Member
Ðề: Re: Ðề: Truyền hình MyTV lừa đảo khách hàng!

itv e thay van chua duoc nhieu bai hay cho lam
mog ban rom thag 7 cac bac them dich vu,them dong doanh thu phim cua vod va tag day du cac keh vtvcab sctv.1 cai rat quan trog la nang cap toan dien ve hinh ah va noi dug cac keh vtc,vod
ps:mong bac mi thog cam
tks.Ma bac co tke tiet lo chut thog tin ve vod,livetv,dich vu dc ko bac ztv?
không liên quan lắm Nhưng tiếng việt có dấu đi bác ơi.

gomenasai

Ðề: Re: Ðề: Truyền hình MyTV lừa đảo khách hàng!

itv e thay van chua duoc nhieu bai hay cho lam
mog ban rom thag 7 cac bac them dich vu,them dong doanh thu phim cua vod va tag day du cac keh vtvcab sctv.1 cai rat quan trog la nang cap toan dien ve hinh ah va noi dug cac keh vtc,vod
ps:mong bac mi thog cam
tks.Ma bac co tke tiet lo chut thog tin ve vod,livetv,dich vu dc ko bac ztv?
Đi về các tỉnh thì thấy ITV được mở rất nhiều. Nhà cháu cũng chả hiểu sao kênh này lại được chuộng thế. Mở thử xem thì thấy nó là kênh tương tác, khán giả tự chọn bài hát phát tiếp theo bằng tin nhắn mã số bài. Có thể clip trên ITV là thể hiện thị hiếu âm nhạc của số đông khán giả ở các tỉnh cụ ạ. ITVHD thì khác hẳn về nội dung và chất lượng hình ảnh. Thấy mấy quán cafe ở HN toàn mở kênh này bằng VTVCab

Ðề: Truyền hình MyTV lừa đảo khách hàng!

đề nghị mấy bác ztv - vtc sang bên topic khác bàn luận ạ :|

laodatma

Member

Chuẩn đó ạ! Đây là topic phàn nà về dv của Mytv mà. Mấy hôm đầu Mytv còn phát wc live trên mấy kênh HD (BDTVHD, TTTVHD), tuy nhiên từ tối qua sau khoảng 4-5h mất tín hiệu thì phải xem wc trên kênh vtv6HD nhưng chất lượng cực tệ hại (mấy kênh BDTVHD, TTTVHD thông báo dv gián đoạn). Không biết tối nay thì thế nào!
đề nghị mấy bác ztv - vtc sang bên topic khác bàn luận ạ :|

ức chế thật, hôm qua mình cũng thế, phải coi trên VTV6HD mà chất lượng còn tệ hơn cả SD
bongdatvHD với thethaoHD thì coi giật tưng bừng, toành phải coi trên kênh SD

Ở vn giờ dịch vụ nào tốt nhỉ
Mytv thì giả cầy quá, AVG cũng cầy nốt. chỉ VTC và k+ thì ít tai tiếng hơn. Đúng là ngay hiện tại chỉ k+ là vô đối, hình ảnh đẹp, nét, banh bóng đầy đủ, HD xịn.
Bác nói thế nào, hiện tại em có 3 tín hiệu TV. Tốt nhất là VTVCab, SCTV HD sau cùng là K+. À quên, còn ZTV dạng OTT nữa chứ. Mỗi tín hiệu có những chương trình hay và không hay tuỳ theo nhu cầu sử dụng của từng người.
Theo em ở đau có cáp thì sử dụng cáp, còn không mới đến DTH, cuối cùng là OTT.

boy_hn

Active Member

lên đốt trụ sở của nó luôn đi

vnckien

Active Member

Khổ thân các bác.
Nếu các bác có cái đầu thu DVB-T2 hay TV đã hỗ trợ sẵn thì đã không đến nông nỗi này.

Nhà em có 2 TV DVB-T2 nên thu được WC tùm lum VTV3HD, VTV6HD từ trong bếp ra phòng khách. Xem WC thoải mái.

Lần nữa chia sẻ với các bác, gạch MyTV (chỉ dùng gói FTTH 12M của nó thôi)

laodatma

Member

Hồi em lắp fiber nó chưa có gói Fiber home như bậy giờ. Cũng chả nghĩ đúng lúc này lại "dính chưởng" chứ cái đầu bắt dvb-t2 cũng 6-700k thôi. Lại lọ mọ để có pa dự phòng vậy :(
Khổ thân các bác.
Nếu các bác có cái đầu thu DVB-T2 hay TV đã hỗ trợ sẵn thì đã không đến nông nỗi này.

Nhà em có 2 TV DVB-T2 nên thu được WC tùm lum VTV3HD, VTV6HD từ trong bếp ra phòng khách. Xem WC thoải mái.

phithien

Well-Known Member

Khổ thân các bác.

Tiếc là DVB -T2 chưa phủ sóng 64/64 tỉnh. như Tỉnh phú yên của em chắc 30 năm nữa sóng T2 đã về tới chưa, nên phải xài mấy cái DTH, OTT... Chứ ở ngay thành phố lớn thì sắm con T2 tàu 5-600k xem WC ngon cơm rồi. đc 1 tuần xem OTT mấy kênh HD đã con mắt, 2 hôm nay phải xài lại k+ access bỏ xó lâu nay, may mà còn hạn :D

Khổ thân các bác.

Đâu phải chỗ nào cũng có sóng t2 đâu bác :(

vnckien

Active Member

Tiếc là DVB -T2 chưa phủ sóng 64/64 tỉnh. như Tỉnh phú yên của em chắc 30 năm nữa sóng T2 đã về tới chưa, nên phải xài mấy cái DTH, OTT... Chứ ở ngay thành phố lớn thì sắm con T2 tàu 5-600k xem WC ngon cơm rồi. đc 1 tuần xem OTT mấy kênh HD đã con mắt, 2 hôm nay phải xài lại k+ access bỏ xó lâu nay, may mà còn hạn :D

Tạm bỏ qua chuyện thu HD WC, bác cứ yên tâm là Phú Yên sớm có VTV phát trên DVB-T2 thôi bác à.
Nhiệm kỳ công tác (nếu là của em), thì em cũng thúc đẩy các dự án sớm hoàn thành để "quyết toán" sớm thôi bác. Không cần chờ đến "thời hạn" mà NN quy định đâu.

Xin lỗi chủ thớt, em "ngoài luồng" một tẹo.

mylove_22

Mình cũng đang tức bọn mytv vụ này đây. mấy bữa vẫn xem ngon thì tự dưng hôm qua cắt hết kênh HD rồi kênh VTV6 HD thì bị giảm chất lượng....đã mất tiền đóng cho kênh Thể thao rồi mà còn bị chơi quả này đúng là ác thật.

Không khoe chứ mình mới sắm TV 32LB551D tích hợp DVB-T2 coi miễn phí VTV1 HD, VTV3 HD, VTV6 HD. Xem World Cup cực nét...hihi

nam2178

Well-Known Member

Mở kênh thái lan trên vns2 xem cũng ok, vừa xem vừa học ngoại ngữ miễn phí nhé :D

tienthanhbk

Well-Known Member

Báo tin BUỒN với các bác là tất cả các kênh phát WC đều bị MyTV cắt do không có bản quyền, . Thật khốn nạn cho cái kiếp thượng đế của các bác, mình thì xài chùa nên chỉ cay cú chút thôi.
Cũng may nhà còn có thể xem VTV3 HD, VTV6 HD của SaiGonTV, hy vọng nó không cắt nốt.

hamdzuii

Member

Báo tin BUỒN với các bác là tất cả các kênh phát WC đều bị MyTV cắt do không có bản quyền

Cái lý do này là ngụy biện bố láo bác ạ. WC phát trên kênh quảng bá VTV3/6, tức là kênh miễn phí cho nên ko thể nói là ko bản quyền đc.
Nếu nói bản quyền là phải có sóng sạch ko có logo của thằng VTV, đằng này bất cứ đài nào tiếp sóng đều phải giữ nguyên logo của nó.

laodatma

Member

Báo tin BUỒN với các bác là tất cả các kênh phát WC đều bị MyTV cắt do không có bản quyền, . Thật khốn nạn cho cái kiếp thượng đế của các bác, mình thì xài chùa nên chỉ cay cú chút thôi.
Cũng may nhà còn có thể xem VTV3 HD, VTV6 HD của SaiGonTV, hy vọng nó không cắt nốt.

Cái lý do này là ngụy biện bố láo bác ạ. WC phát trên kênh quảng bá VTV3/6, tức là kênh miễn phí cho nên ko thể nói là ko bản quyền đc.
Nếu nói bản quyền là phải có sóng sạch ko có logo của thằng VTV, đằng này bất cứ đài nào tiếp sóng đều phải giữ nguyên logo của nó.

Nhọ thật! Thế này thì mai lại phải sắm cái đầu DVB-T2 và xem lại đường anten roài :(

Bên trên