Truyền hình mặt đất VTC

fa9603

Member
cho mình hỏi bên VtC đã tạm ngưng phát tín hiệu mặt đất cho các đầu kỹ thuật số mặt đất các kênh miễn phí SD cho những đầu không phải chính hãng của VTC, dù cho mấy năm tháng trước vẫn xem được. Tình hình là các đầu này mất tín hiệu hơn 1 tuần nay, anh em nào ở các vùng miền khác xem được ko.?

vnckien

Active Member
Ðề: Truyền hình mặt đất VTC

Bạn hỏi cho vùng miền nào? Bạn ở đâu?
Ở TP. HCM thì TH KTSMĐ của VTC phát trên DVB-T vẫn xem bình thường 24 kênh bạn à. Chất lượng hình ảnh âm thanh còn tốt hơn trước đây là khác nữa. Đầu nào hỗ trợ DVB-T2/T cũng đều thu được hết (cả đầu Tàu), chứ không chỉ đầu của VTC.

dhpaul

Well-Known Member

cho mình hỏi bên VtC đã tạm ngưng phát tín hiệu mặt đất cho các đầu kỹ thuật số mặt đất các kênh miễn phí SD cho những đầu không phải chính hãng của VTC, dù cho mấy năm tháng trước vẫn xem được. Tình hình là các đầu này mất tín hiệu hơn 1 tuần nay, anh em nào ở các vùng miền khác xem được ko.?

Đầu nào cũng xem tốt, ở Hà Nội =))
Đề nghị bác cho biết bác ở vùng nào?

fa9603

Member

Bạn hỏi cho vùng miền nào? Bạn ở đâu?
Ở TP. HCM thì TH KTSMĐ của VTC phát trên DVB-T vẫn xem bình thường 24 kênh bạn à. Chất lượng hình ảnh âm thanh còn tốt hơn trước đây là khác nữa. Đầu nào hỗ trợ DVB-T2/T cũng đều thu được hết (cả đầu Tàu), chứ không chỉ đầu của VTC.

Mình hỏi cho miền Trung, mình ở Huế :)

fa9603

Member

Tình trạng này xảy ra hầu hết các đầu kỹ thuật số dùng Anten loại đa kênh (VHF-UHF) kiểu Yagi ( nôm na ta vẫn gọi có hình xương cá) của hàng xóm và bà con của mình >> màn hình hiện chữ " Không có tín hiệu"

tuanqb

Member

Mình ở Đà Nẵng, dùng đầu kĩ thuật số của tàu khựa, xem vẫn tốt, sau khi VTC nâng chuẩn phát SD hình ảnh tốt hơn rất nhiều, SD của AVG, K ứt ...thua xa

dhpaul

Well-Known Member

Mình ở Đà Nẵng, dùng đầu kĩ thuật số của tàu khựa, xem vẫn tốt, sau khi VTC nâng chuẩn phát SD hình ảnh tốt hơn rất nhiều, SD của AVG, K ứt ...thua xa

Hà Nội 1, VTV1, HTV7 của VTC phát hình ảnh vẫn "đẹp" phát khóc :((

dhpaul

Well-Known Member

chắc do mấy đài kia phát sd ko chuận nên VTC phát lại nó vậy

Tự VTC hạ chuẩn thì đúng hơn =)) Cái này là dư chấn từ thời 28 kênh DVB-T để lại rồi =))
Sống giữa thủ đô mà lại bảo không có nguồn phát VTV1, Hà Nội 1 không ra hồn trẻ con nó cười cho =)) Kể cả HTV7 phát vệ tinh hay phát trên VTVCab chất lượng cũng rất tốt.

songokubb

Hình như HN với hcm có DVB-T2 rồi. ko rõ DVB-T còn xem đc ko. mà giờ cũng ít người dùng anten r, thấy chảo capble là nhiều

Ðề: Re: Truyền hình mặt đất VTC

Hình như HN với hcm có DVB-T2 rồi. ko rõ DVB-T còn xem đc ko. mà giờ cũng ít người dùng anten r, thấy chảo capble là nhiều
Nhà mình có đầu DVBt2 và tại Hà Nội cũng xem đc 24 kênh của VTC nhưng chất lượng cũng không hơn các kênh của VTV hay AVG phát.

vnckien

Active Member

Nhà mình có đầu DVBt2 và tại Hà Nội cũng xem đc 24 kênh của VTC nhưng chất lượng cũng không hơn các kênh của VTV hay AVG phát.

24 kênh của VTC không kém VTV và AVG là tốt rồi bác. Vì nó sử dụng công nghệ cũ hơn, lại phát nhiều kênh trên một dải tần nữa (nhồi kênh). Nhưng quả thật, VTC mặt đất hồi này hơn chính nó cách đây mấy tháng.

24 kênh của VTC không kém VTV và AVG là tốt rồi bác. Vì nó sử dụng công nghệ cũ hơn, lại phát nhiều kênh trên một dải tần nữa (nhồi kênh). Nhưng quả thật, VTC mặt đất hồi này hơn chính nó cách đây mấy tháng.
Thì trước kia VTC Nhồi 14 kênh giờ còn 12 nếu ko đc mặt chất lượng hơn 1 chút thì lại ăn cháo chửi. Nhưng các kênh HTV7,NTV chất lượng kém hơn. còn bác Hanoitv1,VTV2 thì khỏi bàn xấu như châu chấu!!!! :)

fa9603

Member

Chắc đầu nhà mình DVB _T không xem được, có chảo tín hiệu chắc tốt hơn :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Thủ Dầu Một thu trên TV SONY được khoảng 40 kênh DVB-T2, gồm VTV, VTC và AVG, VTV3 VTV6 HD các chương trình chuẩn HD xem đã...

ngonphi_bg

Member

Cái đầu F901 bây giờ xem được bao nhiêu kênh nhỉ?

Bên trên