TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Q@tv

Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Truyền hình FPT có khả năng thêm 2 kênh SCTV2 và SCTV9 không nhỉ ??? Chắc mong manh :))

quan7388

Well-Known Member

Truyền hình FPT có khả năng thêm 2 kênh SCTV2 và SCTV9 không nhỉ ??? Chắc mong manh :))

Truyền hình FPT sẽ dần dần bổ sung nhiều kênh để đáp ứng được nhu cầu của KH bác nhé.

Trên fanpage của FPT HD có hướng dẫn xem phim "Chàng trai năm ấy" HD qua chức năng Movie Finder của truyền hình FPT, bác chủ thớt kiểm tra lại coi thế nào chứ mình vào không dc.

quan7388

Well-Known Member

Trên fanpage của FPT HD có hướng dẫn xem phim "Chàng trai năm ấy" HD qua chức năng Movie Finder của truyền hình FPT, bác chủ thớt kiểm tra lại coi thế nào chứ mình vào không dc.

Để em check lại đường link, khá nhiều KH phản hồi hiện vẫn xem bình thường ạ

IPTV của FPT xem lại chương trình trước đó trong bao nhiêu giờ vậy các bác?

chithanh22

Well-Known Member

Bác chủ thớt biết khi nào Chỗ đê thôn đồng trì, thanh trì cí hạ tầng mạng fpt không. Đang km định mắc net mà không có hạ tầng ở đây, buồn quá

quan7388

Well-Known Member

IPTV của FPT xem lại chương trình trước đó trong bao nhiêu giờ vậy các bác?

Gần 30h bác nhé, trong danh sách 140 kênh thì chỉ có khoảng 10 kênh là có chức năng xem lại. Những kênh này có biểu tượng đồng hồ ở bên cạnh bác nhé

quan7388

Well-Known Member

Bác chủ thớt biết khi nào Chỗ đê thôn đồng trì, thanh trì cí hạ tầng mạng fpt không. Đang km định mắc net mà không có hạ tầng ở đây, buồn quá

Trong năm 2015, FPT sẽ phủ rộng toàn bộ khu vực Thanh Trì bác nhé.

thanh2206

Member

Các bác cho em hỏi, hình như đăng ký gói 499k cho cả tv và internet còn đc tặng acc fshare 3 tháng phải ko ợh?

thanh2206

Member

Bác cho em hỏi luôn kv em ko đi cable quang đc, mà nghe nói cái ngưỡng cable đồng là 20mbps, vậy đi 2 cái hd play có ốn ko ạh?

thanh2206

Member

mình vừa lắp internet + tv xong. về dịch vụ tạm hài lòng. cái đầu hd play cũng khá ổn, nhưng hình như ko hiểu đc chapter trong file mkv.

mình có góp ý là fpt nên đào tạo tay nghề cho anh em kỹ thuật tốt hơn. vì mình có hỏi vài vấn đề mà nhiều anh em kỹ thuật vẫn chưa làmm qua.... nhất là trong phần set up của đầu hd...

quan7388

Well-Known Member

còn vấn đề này thì sao hở các bác...

Hiện hệ thống ADSL chỉ có thể đảm bảo chạy tốt nhất cho 1 box, nếu bác đăng ký 2 box thì không nên dùng cùng lúc 2 thiết bị. Nếu cáp quang thì việc sử dụng 2-3 thiết bị cùng lúc hoàn toàn ok. TRong năm 2015, toàn bộ hệ thống mạng ADSL trong nội thành sẽ được quang hóa 100% rồi bác nhé

thanh2206

Member

Em cũng ước ao lên cable quang như bác nói. Chỉ sợ bên cc em nó ko chịu lên cable quang. Nó đi dây đồng hết rồi :-(

Mà bác cho em hỏi, sao khi lúc em xem tv, em download bằng fshare vip thì tốc độ tụt xuống 1 nửa. Em xem truyền hình chứ ko phải kho phim nhé. Em dùng gói mega fun 10mbps. Chưa bật tv thì kéo đc 1mb-1.1mb. Còn khi xem tv thì nó xuống còn 600kbps thôi.

Nhờ bác check và hỗ trợ giúp em...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên