TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quan7388

Well-Known Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

sao ko bán lẻ từng gói thui nhỉ? mọi người chỉ muốn xem bóng đá trên k+ lại phải bỏ ra thêm 140k. những kênh kia thì hầu như đâu cũng có

Nếu đăng ký riêng K+ thì chỉ còn cách duy nhất là sài K+ vệ tinh thôi bác ạ. Mà giá lắp đặt với cước hàng tháng không hề rẻ chút nào

quan7388

Well-Known Member

Toàn bộ các trận ngoại hạng Anh đều được chiếu trên truyền hình fpt các bác nhé

Toàn bộ các trận ngoại hạng Anh đều được chiếu trên truyền hình fpt các bác nhé

Trừ các trận Super Sunday chứ bác! Các trận Super Sunday chỉ được xem lại vào ngày hôm sau thôi chứ không xem trực tiếp được, đúng không bác?

quan7388

Well-Known Member

Trừ các trận Super Sunday chứ bác! Các trận Super Sunday chỉ được xem lại vào ngày hôm sau thôi chứ không xem trực tiếp được, đúng không bác?

Đúng vậy bác ạ , K+ độc quyền các trận Super Sunday mất rồi :(

quan7388

Well-Known Member

Các bác có thể cài thêm phần mềm Onetv remote cho hệ điều hành IOS và Android nhé, với phần mềm này thì đảm bảo việc điều khiển chọn phim, kênh truyền hình dễ hơn bao giờ hết

TTN

Member

Sao cái nhà bác FPT này lúc mở luồng IPTV lúc đóng làm anh em lúc xem được TV qua VLC lúc tịt ngóm vậy bác?

quan7388

Well-Known Member

Sao cái nhà bác FPT này lúc mở luồng IPTV lúc đóng làm anh em lúc xem được TV qua VLC lúc tịt ngóm vậy bác?

Bác sài VLC thì sẽ sài chung trên 1 đường truyền Internet thì sẽ không đảm bảo được đâu. Bác sài thử dịch vụ truyền hình FPT đi sẽ có cái nhìn khác ngay :)

trluc

Member

Cái này mà Cáp quang biển bị đứt như hiện giờ thì có ảnh hưởng tới truyền hình không bác chủ?

quan7388

Well-Known Member

Cái này mà Cáp quang biển bị đứt như hiện giờ thì có ảnh hưởng tới truyền hình không bác chủ?

Không ảnh hưởng đâu bác nhé :) em chỉ sợ bên điện lực cắt dây thuê bao thôi :) cây nhà lá vườn của FPT nên không liên quan tới Server nước ngoài

TTN

Member

Bác sài VLC thì sẽ sài chung trên 1 đường truyền Internet thì sẽ không đảm bảo được đâu. Bác sài thử dịch vụ truyền hình FPT đi sẽ có cái nhìn khác ngay :)

Bác trả lời khôn vãi. May bác không trả lời là FPT sẽ không mở luồng IPTV cho thuê bao FPT nữa thì em đồ rằng sẽ có chiến dịch tẩy chay mạng FPT :D

Q@tv

Member

Níu kéo FPT với 360k/tháng vì khoảng IPTV nhé :)) FPT mà bỏ IPTV là em chuyển sang cáp quang khác ngay :))

quan7388

Well-Known Member

Bác trả lời khôn vãi. May bác không trả lời là FPT sẽ không mở luồng IPTV cho thuê bao FPT nữa thì em đồ rằng sẽ có chiến dịch tẩy chay mạng FPT :D

Cây nhà lá vườn nên các bác cứ an tâm, FPT không khóa luồng IPTV đâu :)

quan7388

Well-Known Member

Níu kéo FPT với 360k/tháng vì khoảng IPTV nhé :)) FPT mà bỏ IPTV là em chuyển sang cáp quang khác ngay :))

Ngoài khoản IPTV thì bác sẽ còn được hỗ trợ bởi đội ngũ sales đông đảo của FPT Telecom :). Bác ghi số điện thoại của em khi cần hỗ trợ về thủ tục, thắc mắc dịch vụ, cũng như hỗ trợ kỹ thuật

0932.31.2323 - 0972.71.2323

quan7388

Well-Known Member

Hiện đang có chính sách ưu đãi cho các bác nào đăng ký K+HD trên truyền hình FPT các bác nhé

Gía 120K/ Tháng

Thao1975

Member

Hiện mình đang dùng cáp quang FPT 15MB Tại Hà Nội, đang phân vân giữa fpt pay và truyền hình OneTV. bác quan 7388, tư vấn cho mình nên dùng loại nào, mình xem phim là chủ yếu

TTN

Member

Cây nhà lá vườn nên các bác cứ an tâm, FPT không khóa luồng IPTV đâu :)

Rất ủng hộ bác! Nhưng có bác than thở mâu thuẫn với thông tin bác khẳng định:

Hỏi nó thì nó kêu cài soft onetv vì server fpt. Hôm wa cố mãi chả tải nổi cái soft của nó, mà biết trong đó vài kênh vớ vẩn thôi dẹp luôn.
Nó ko giải quyết xem = vlc vì là server nước ngoài.

Chỉnh sửa lần cuối:

quan7388

Well-Known Member

Thao1975: nếu bác chuyên xem phim thì nên đăng ký truyền hình FPT gói premium HD. Giá chỉ chênh lệch 40K/ Tháng so với OneTV nhưng được xem kho phim chất lượng HD cùng vô vàn tính năng tuyệt vời khác nữa.

Thao1975

Member

Thao1975: nếu bác chuyên xem phim thì nên đăng ký truyền hình FPT gói premium HD. Giá chỉ chênh lệch 40K/ Tháng so với OneTV nhưng được xem kho phim chất lượng HD cùng vô vàn tính năng tuyệt vời khác nữa.
FPT có gói 100k/ tháng so với FPT gói premium HD 140k/tháng có kém nhiều hơn k bạn?

vinhdo

Member

FPT có gói 100k/ tháng so với FPT gói premium HD 140k/tháng có kém nhiều hơn k bạn?

100k chỉ coi vod (phim ,ca nhạc ,game shows..)+ 30 kênh SD + 2 kênh HTV7 HD, HTV9HD
140k coi được vod + 21 kênh HD + toàn bộ kênh SD

quan7388

Well-Known Member

Để chạy được gói Premium thì yêu cầu đường truyền phải cáp quang mới đảm bảo. Nên khi đăng ký PremiumHD thì sẽ có nhiều tính năng hơn so với VOD : Youtube , MouviFinder, cùng số lượng kênh HD nhiều hơn...

Nên gói Premium HD là sự lựa chọn số 1 của khách hàng khi đăng ký truyền hình FPT bác nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên