TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

9903

Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Nếu có thể các bác có thể bỏ hết mấy app còn lại như Tin mới, vnexpress, nhạc số, chứng khoáng,... hay thậm chí youtube cũng dc, phần app e xài mỗi cái ZingTv mà nỡ nào...

đồng ý với bác luôn, trong mấy cáp ứng dụng thì hầu như chỉ sài có cái ZingTV với Moviefinder, có điều ZingTV dạo này cũng chả thấy update gì lên nhiều, hình như ít hơn trên web nhiều lắm

Chỉnh sửa lần cuối:

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Nếu có thể các bác có thể bỏ hết mấy app còn lại như Tin mới, vnexpress, nhạc số, chứng khoáng,... hay thậm chí youtube cũng dc, phần app e xài mỗi cái ZingTv mà nỡ nào...
Toàn hàng nhà của FPT (trừ cái youtube) bác lại bảo bỏ đi :))

có ai bị lỗi mỗi lần bật lên thì box không phát hình lên TV, phải tắt box đi bật lại mới được không?
mình mới bị mấy hôm nay, không biết có phải do update firmware không nữa :(

bongxinhtuti

Well-Known Member

có ai bị lỗi mỗi lần bật lên thì box không phát hình lên TV, phải tắt box đi bật lại mới được không?

Thế này thì thôi không update cho nó lành.

Support_FPT

Thế này thì thôi không update cho nó lành.

Không phải bác nào cũng bị lỗi sau khi update đâu bác.

---------- Post added 20-11-2015 at 16:52 ----------

Bác theo dõi, nếu tình trạng tiếp tục bác đem thiết bị qua điểm giao dịch để được bảo hành theo quy định

xoaixanh1

đang dùng VTVCAP, hnay mẹ e lại đang kí truyền hình FPT rồi, vì tổng tiền nó rẻ hơn @@ bó tay :D

giua2honbi

Active Member

Không phải bác nào cũng bị lỗi sau khi update đâu bác.

---------- Post added 20-11-2015 at 16:52 ----------

Bác theo dõi, nếu tình trạng tiếp tục bác đem thiết bị qua điểm giao dịch để được bảo hành theo quy định

Tình hình 2 cái box nhà e cũng gặp tình trạng sau khi khởi động đèn xanh đã sáng mà ko thấy hình ảnh đâu, tắt đi bật lại lần nữa mới đc. Lỗi này gặp phải từ sau khi update Phiên bản mới. Bác báo lại kỹ thuật xem

Support_FPT

Bác FPT_support hướng dẫn giúp chép karaoke trong HDD USB định dạng, tên file, mã số, ca sĩ,... thế nào cho app đọc được với, thanks bác.

Vâng, em sẽ gửi yêu cầu của bác về bộ phận liên quan và sẽ phản hồi sớm ạ.

wyatt94

Member

Mình vừa mới cập nhật Karatv và có 1 vài góp ý sau:
1.Cái ứng dụng này tuyệt vời hơn mình tưởng rất nhìu,lúc đầu tưởng tieng viet ko có USUK,cúi cùng cũng có tuy rằng ko nhìu nhưng cũng thỏa lòng rồi(what do u meant của Justin mới ra đây cũng có)
2.Nhờ điều chỉnh dùm minh danh mục tên ca sĩ á toàn cs Việt ko à,mặc dù Taylor,Lady gaga,Shane có tới mấy bài ng ko hề có tên trong list ca sĩ,minh nghĩ FPT nên sắp xếp 1 mục riêng cho ca sĩ nước ngoài(USUL,K pop) chẳng hạn
3.Zing.tv bị xóa:nếu là mấy tháng truoc minh đã la choai choái lên rồi,1 kho phim đa dạng và tuyệt vời như zing mà FPT nỡ lòng xóa,ng từ khi dính vụ phim bản quyền phim bộ USUK bị xóa sạch nên h minh chả còn mún dô nữa,có hay ko cũng đc,mốt up lại tính típ
Nhân đây xin nhắc khéo vụ phim bản quyền lo tới đâu rồi ạ vì một khi phim Mỹ up trở lại trên kho phim thì zing.tv ko có cung đc

naika83

Member
ỨC chế quá đi tại chỗ mình ở đăng ký đến ngần tháng nay vẫn chưa được lắp.Hỏi ra thì bảo đang nâng cấp cáp quang nên khu nhà mình chưa lắp đặt được.Không biết đến bao giờ đây

Support_FPT

Mình vừa mới cập nhật Karatv và có 1 vài góp ý sau:
1.Cái ứng dụng này tuyệt vời hơn mình tưởng rất nhìu,lúc đầu tưởng tieng viet ko có USUK,cúi cùng cũng có tuy rằng ko nhìu nhưng cũng thỏa lòng rồi(what do u meant của Justin mới ra đây cũng có)
2.Nhờ điều chỉnh dùm minh danh mục tên ca sĩ á toàn cs Việt ko à,mặc dù Taylor,Lady gaga,Shane có tới mấy bài ng ko hề có tên trong list ca sĩ,minh nghĩ FPT nên sắp xếp 1 mục riêng cho ca sĩ nước ngoài(USUL,K pop) chẳng hạn ????
3.Zing.tv bị xóa:nếu là mấy tháng truoc minh đã la choai choái lên rồi,1 kho phim đa dạng và tuyệt vời như zing mà FPT nỡ lòng xóa,ng từ khi dính vụ phim bản quyền phim bộ USUK bị xóa sạch nên h minh chả còn mún dô nữa,có hay ko cũng đc,mốt up lại tính típ
Nhân đây xin nhắc khéo vụ phim bản quyền lo tới đâu rồi ạ vì một khi phim Mỹ up trở lại trên kho phim thì zing.tv ko có cung đc

hiện ứng dụng mới phát triển nên rất mong nhận được nhiều phản hồi của các bác, mọi đóng góp ý kiến của các bác sẽ giúp dịch vụ tốt hơn.

vụ kho phim, truyền hình FPT sẽ cố gắng bổ sung nội dung để không khiến các bác thất vọng khi lựa chọn dịch vụ

wyatt94

Member

Ủa zậy phản hồi của minh bác support gửi bên dịch vụ dùm đi ạ : Nên có 1 list nhạc nước ngoài + list ca sĩ USUK đi ạ,tại bài hát thì có ng bấm tên ca sĩ lại ko ra(Britney Spears,Lady gaha,Adele...)
Mong bác phản hồi giúp

hiện ứng dụng mới phát triển nên rất mong nhận được nhiều phản hồi của các bác, mọi đóng góp ý kiến của các bác sẽ giúp dịch vụ tốt hơn.

vụ kho phim, truyền hình FPT sẽ cố gắng bổ sung nội dung để không khiến các bác thất vọng khi lựa chọn dịch vụ
Câu trả lời khéo léo. Nhưng trả lời đúng nội dung dùm. :) Bao giờ khắc phục tình trạng này? Và phim US UK sẽ được up trở lại. TRẢ LỜI ĐÚNG NỘI DUNG DÙM.

Support_FPT

Câu trả lời khéo léo. Nhưng trả lời đúng nội dung dùm. :) Bao giờ khắc phục tình trạng này? Và phim US UK sẽ được up trở lại. TRẢ LỜI ĐÚNG NỘI DUNG DÙM.

Khi nào có công văn chính thức từ bộ VHTT về việc bản quyền phim thì em sẽ update cho các bác, hiện giờ việc liên quan tới bản quyền phim thì chưa có nhà cung cấp dịch vụ nào có thời gian chính xác.

Trong thời gian này, bác sài tạm Movie Finder ạ

Khi nào có công văn chính thức từ bộ VHTT về việc bản quyền phim thì em sẽ update cho các bác, hiện giờ việc liên quan tới bản quyền phim thì chưa có nhà cung cấp dịch vụ nào có thời gian chính xác.

Trong thời gian này, bác sài tạm Movie Finder ạ
Ít nhất 1 trong những lần hiếm hoi nhận đc câu trả lời that nhất.
Thanks

Support_FPT

Ít nhất 1 trong những lần hiếm hoi nhận đc câu trả lời that nhất.
Thanks

Cảm ơn bác đã hiểu và thông cảm cho dịch vụ trong giai đoạn này, chắc chắn phương án mà FPT Telecom đưa ra sau vụ này sẽ không khiến các bác thất vọng vì chờ đợi.

Support_FPT

Ủa, mình nghe nói là lắp mạng, truyền hình FPT sẽ được tặng thêm gói Fshare VIP, ko biết có ko nhỉ.

Mình dùng gói combo, đóng trước 12 tháng luôn !

http://lapmangfpt12h.net/Tin-tuc/26...ernet-fpt-tang-mien-phi-tai-khoan-fshare.html

Trong thời điểm hiện tại, FPT Telecom chỉ áp dụng chính sách tặng Fshare khi khách hàng đăng ký gói Business trở lên thôi ạ.

Support_FPT

Bác hỏi giúp e chưa ạh? :-SS

Bác chỉ cần copy về định dạng file AVI,MP3,MP4 là đã đọc được rồi ạ, không cần phải có định dạng , tên file, mã số... gì đâu ạ.

File karaoke thì bác có thể download từ trên mạng về.

Support_FPT

Thế thì vào cái phần USB như xem film offline cũng chơi dc rồi cần j app bác ơi, cái app chủ yếu để chọn bài cho tiện như kiểu kar onl mà :)))

Sử dụng USB chỉ là phương án dự phòng thôi bác, trong thời gian tới khi chức năng được bổ sung dữ liệu bài hát, nội dung... thì không ai lại nghĩ tới việc dùng USB để hát đâu ạ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên