Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HD.

rabbit

Member
Ðề: Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HD.

Mình có mùa đầu CEC-HD để xem WC, mình có nhận xét như sau:
1. Các kênh SD: chất lượng kém xa VCTV, đặt biết mấy kênh VTV, mình đã so sánh trên cùng một TV.
2. Các kênh HD:
+ VTC-HD1, 2: Nội dung kém, chủ yếu chiếu phim Trung Quốc, Hàn Quốc
+ VTC-HD3: Nội dung kém, các chương trình VTC tự làm xem giật đùng đùng, đau hết cả mắt
+ VTC-HD4: là kênh ESPN HD, thêm logo VTC.
+ VTC-HD9 (hay là kênh CEC TH HD gì đó): là kênh CHC của Trung Quốc, chủ yếu phim Trung Quốc và tất nhiên phụ đề tiếng TQ.
+ CEC FILM HD: Một vài phim xem được, nhưng rất nhiều phim xem giật đùng đùng (giống VTC-HD3)
+ HBO-HD: sau khi câu khách là những người Thái ở VN được một thời gian bằng phim HD với phụ đề tiếng Thái bây giờ đen ngòm.
+ Một vài kênh HD khác như: NGC, CCTV, LUXE, NHK thì giành cho bác nào giỏi tiếng Anh.

Kết luận: Sau khi xem xong WC thì đầu CEC-HD không cần thiết vì nội dung các kênh HD kém. Vợ chồng mình chủ yếu xem VTV1~3, VTC1~3, kênh phim HBO, star movie... Nếu CEC không phát EPL trên kênh HD nào đấy thì mình giải tán đầu này cho rảnh nợ.

P.S: Bạn leducanh1905 trả lời vẫn mật mờ :"CEC là thành viên của VTC, VTC phát gì thì CEC phát "lấy", bác update thông tin chậm quá". Bạn nên trả lời "CÓ" hay "KHÔNG" vừa trả lời trực tiếp câu hỏi vừa không sai lỗi chính tả :). Theo mình hiểu thì không có EPL HD trên CEC vì VTC phát EPL trên VTC3 và gói VIP.

Lúc nào bác giải tán bác gọi em nhé, em cần mua thêm cho các cụ 1 cái mà mua mới thì hơi ... xót, em xin gửi bác 1,5T ( = giá đầu Cancer đang bán ko khuyến mại ). Em cảm ơn nhiều ạ. ~O)~O)~O)

xUNICORNx

vứt xừ nó CEC đi, CEC là cái gì, 1 cái đài bé tý....thấy người ta HD cũng đua đòi HD, 1 công ty cổ phẩn con kiến...=)), thử hỏi ông đứng chỗ nào và vị trí thứ mấy so với các loại truyền hình PayTV ở VN sau VTC, VCTV,MyTV(VNPT),SCTV, K+..bọn họ đang quyết liệt tranh đua EPL, trong khi đó thì ông đi ngủ cho ngon giấc à...:)), tự nhiên xuất hiện 1 con rùa trên đường đua dành cho những chú Ngựa máu...

ném đá hội nghị.......:-??

hvluong

Member

Mình có mùa đầu CEC-HD để xem WC, mình có nhận xét như sau:
1. Các kênh SD: chất lượng kém xa VCTV, đặc biết mấy kênh VTV, mình đã so sánh trên cùng một TV.
2. Các kênh HD:
+ VTC-HD1, 2: Nội dung kém, chủ yếu chiếu phim Trung Quốc, Hàn Quốc
+ VTC-HD3: Nội dung kém, các chương trình VTC tự làm xem giật đùng đùng, đau hết cả mắt
+ VTC-HD4: là kênh ESPN HD, thêm logo VTC.
+ VTC-HD9 (hay là kênh CEC TH HD gì đó): là kênh CHC của Trung Quốc, chủ yếu phim Trung Quốc và tất nhiên phụ đề tiếng TQ.
+ CEC FILM HD: Một vài phim xem được, nhưng rất nhiều phim xem giật đùng đùng (giống VTC-HD3)
+ HBO-HD: sau khi câu khách là những người Thái ở VN được một thời gian bằng phim HD với phụ đề tiếng Thái bây giờ đen ngòm.
+ Một vài kênh HD khác như: NGC, CCTV, LUXE, NHK thì giành cho bác nào giỏi tiếng Anh.

Kết luận: Sau khi xem xong WC thì đầu CEC-HD không cần thiết vì nội dung các kênh HD kém. Vợ chồng mình chủ yếu xem VTV1~3, VTC1~3, kênh phim HBO, star movie... Nếu CEC không phát EPL trên kênh HD nào đấy thì mình giải tán đầu này cho rảnh nợ.

P.S: Bạn leducanh1905 trả lời vẫn mật mờ :"CEC là thành viên của VTC, VTC phát gì thì CEC phát "lấy", bác update thông tin chậm quá". Bạn nên trả lời "CÓ" hay "KHÔNG" vừa trả lời trực tiếp câu hỏi vừa không sai lỗi chính tả :). Theo mình hiểu thì không có EPL HD trên CEC vì VTC phát EPL trên VTC3 và gói VIP.
Bác nói sai rồi, nếu VTC phát trên VTC3 thì xem EPL được chứ. Kênh phim HD2 có nhiều phim hay chỉ có điều lâu lâu chiếu quay vòng lại ( điều này thì không tránh được, HBO, Max hay StarMovie cũng thế cả mà). Tóm lại là bác cũng chỉ ném đá lung tung, bác chưa sử dụng CEC.

nhứo là VTCHD9 thì CEC làm gì có, mà PL cũng phát kênh này. CEC hết thời rồi, giờ dùng vệ tinh VTC mới là nhất vì nó có HD02 và gói VIP :))

hoanghamt

Member

CEC và IPTV (Tên gọi theo từng tỉnh thành) đều là con của VTC, thế nào cũng sẽ có EPL. Nhưng chưa biết là trận nào thôi?

giangt16

Bạn nói sai rùi,IPTV và CEC khác nhau đó. IPTV là truyền hình thông qua internet giống như MyTV còn CEC là truyền hình thông qua cáp thông thường như CVTV (chất lượng ổn định hơn nhiều).CEC có đủ các kênh HD như gói HD01 của VTC(thậm chí còn nhiều kênh hơn ).đến cuối năm khi VTC có đủ 30 kênh HD thì CEC cũng có đủ các kênh như VTC.Chỉ có mỗi nhược điểm của CEC là phát triển tại Hà nội chậm quá.

hoanghamt

Member

Bạn nói sai rùi,IPTV và CEC khác nhau đó. IPTV là truyền hình thông qua internet giống như MyTV còn CEC là truyền hình thông qua cáp thông thường như CVTV (chất lượng ổn định hơn nhiều).

Không phải sai đâu, xem lại bài viết. Tôi nói giống nhau vì đều là con của VTC...

Bạn nói sai rùi,IPTV và CEC khác nhau đó. IPTV là truyền hình thông qua internet giống như MyTV còn CEC là truyền hình thông qua cáp thông thường như CVTV (chất lượng ổn định hơn nhiều).CEC có đủ các kênh HD như gói HD01 của VTC(thậm chí còn nhiều kênh hơn ).đến cuối năm khi VTC có đủ 30 kênh HD thì CEC cũng có đủ các kênh như VTC.Chỉ có mỗi nhược điểm của CEC là phát triển tại Hà nội chậm quá.

CEC mà phát dc mấy gói VIP và HD2 của VTC với số tiền thuê bao như cũ thì tôi phục CEC sát đất luôn :)) . Hết thời làm vua nhờ câu trộm bóng đá HD bên Thái rồi CEC ơi :))

leducanh1905

vứt xừ nó CEC đi, CEC là cái gì, 1 cái đài bé tý....thấy người ta HD cũng đua đòi HD, 1 công ty cổ phẩn con kiến...=)), thử hỏi ông đứng chỗ nào và vị trí thứ mấy so với các loại truyền hình PayTV ở VN sau VTC, VCTV,MyTV(VNPT),SCTV, K+..bọn họ đang quyết liệt tranh đua EPL, trong khi đó thì ông đi ngủ cho ngon giấc à...:)), tự nhiên xuất hiện 1 con rùa trên đường đua dành cho những chú Ngựa máu...

Em nghĩ, bác này thần kinh có vấn đề.., phát ngôn bừa bãi, thế mà cũng tham gia diễn đàn, chán vãi...

bác kia cho hỏi là sau này CEC có dc phất mấy kênh gói VIP của VTC mà tiền thuê bao hàng tháng vẫn như cũ ko, hay lại đội lên trên trời

Duongde1993

bác chủ thớt ơi , VOV TV mà của đài THVN à:-j, Chắc là CEC rởm

nplong

Thực ra truyền hình phải chia làm 2 phần: truyền dẫn tín hiệu và nội dung. CEC thực ra chỉ làm phần truyền dẫn còn nội dung hoàn toàn phụ thuộc vào ông bố VTC. Vì VTC hiện đang rất đẩy mạnh VTC HD qua vệ tinh cho nên việc nó đưa nội dung gì cho CEC phát cũng phải cân nhắc. Có lẽ nhiều khả năng là VTC sẽ không cho phép phát VTC HD VIP trên CEC. Có thể CEC có mua đầu thu VTC HD VIP rồi phát lại trên cáp :). Cùng một nhà cả có khi cũng không quá làm gắt chuyện này với cả vùng phục vụ của CEC đang rất bé.
Vì nội dung của CEC đến 95% là lấy của VTC cho nên nó tiếp thu toàn bộ ưu nhược điểm của VTC HD thôi. Ví dụ chất lượng các kênh SD không phải của VTC (VTV1, VTV2, VTV3..) sẽ tương đối kém

trangdung

Khu quỳnh lôi bao giờ có cáp bác chủ thớt nhỉ?

vnthuong

Bác nói sai rồi, nếu VTC phát trên VTC3 thì xem EPL được chứ. Kênh phim HD2 có nhiều phim hay chỉ có điều lâu lâu chiếu quay vòng lại ( điều này thì không tránh được, HBO, Max hay StarMovie cũng thế cả mà). Tóm lại là bác cũng chỉ ném đá lung tung, bác chưa sử dụng CEC.

Mình ko có thời gian rảnh đi ném đá hay ném gạch. Bạn đọc kỹ bài của mình đi, mình nói là EPL HD cơ chứ không phải SD. Phim trên VTC-HD2 có thể hay với bạn chứ không phải với mình, quá nhiều phim TQ và HQ.

Porsche 911

CEC dạo này biến mất 02 kênh HD. Kênh ASN và kênh HBO-HD rồi. Kênh VTC HD-9 thì chán phèo, toàn tiếng Trung thì ai mà hiểu được, toàn phim trung quốc. Kênh này chắc nay mai lại chèn bóng đá đây mà.

Các nội dung kênh SD thì như bác nào nói ở trên thua truyền hình cáp analogue là không đúng. Các kênh SD của nước ngoài rất đẹp, ví dụ như DW-TV, CNN, RT, BBC, v.v. trong đó DW-TV không HD nhưng cũng phát khung hình 16:9 nên xem tương đối đẹp. Các kênh như VTV1, VTV3, H1, H2 (Hà Nội), nói chung là kênh trong nước thì không đẹp. Dùng ăn ten trời đẹp hơn.

leducanh1905

Thực ra truyền hình phải chia làm 2 phần: truyền dẫn tín hiệu và nội dung. CEC thực ra chỉ làm phần truyền dẫn còn nội dung hoàn toàn phụ thuộc vào ông bố VTC. Vì VTC hiện đang rất đẩy mạnh VTC HD qua vệ tinh cho nên việc nó đưa nội dung gì cho CEC phát cũng phải cân nhắc. Có lẽ nhiều khả năng là VTC sẽ không cho phép phát VTC HD VIP trên CEC. Có thể CEC có mua đầu thu VTC HD VIP rồi phát lại trên cáp :). Cùng một nhà cả có khi cũng không quá làm gắt chuyện này với cả vùng phục vụ của CEC đang rất bé.
Vì nội dung của CEC đến 95% là lấy của VTC cho nên nó tiếp thu toàn bộ ưu nhược điểm của VTC HD thôi. Ví dụ chất lượng các kênh SD không phải của VTC (VTV1, VTV2, VTV3..) sẽ tương đối kém
Bác đã dùng dịch vụ của CEC chưa? Nếu chưa, e mời các đến Cty e trải nghiệm CEC-HD nhé, các kênh chuẩn SD hơn hẳn các ông VCTV và HCTV bác ah..

nplong

Bác đã dùng dịch vụ của CEC chưa? Nếu chưa, e mời các đến Cty e trải nghiệm CEC-HD nhé, các kênh chuẩn SD hơn hẳn các ông VCTV và HCTV bác ah..

Tôi đã xem thử rồi nhưng các kênh SD thì phải chia làm nhiều loại:
- Loại VTC sản xuất: OK
- Các kênh nước ngoài:L HBO, Star Movie: OK
- Các kênh VTV: kém
- Các kênh TH làng (Hanoi 1, 2...) thì vẫn kém như thường

Bên trên