Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HD.

jubin

Ðề: Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HD.

Hình như phát các kênh tinh mấy nhà đài đó được tiền thì phải.

amateur123

CEC-HD, đam mê đích thực

hien toi dang dung CEC-HD cua nha bac day .Xin duoc thac mac may cau :
-CEC hua trong qui 2 tang len 18 kenh HD sao gio het qui 3 van chi 12
-cong am thanh so cua dau thu HD (optical out)la dinh dang nao ,sao cam vao dan 5.1 khong co hieu ung nhu HD box va DVD vay

Dịch vụ vủa CEC HD có xem được bóng đá Tây Ban Nha ko ạ ???

rabbit

Member

Thanks CEC-HD, giá mà có thêm SPL với A nữa thì .... No 1...

OK vụ HBO HD, nét lòi, chỉ còn thay mỗi chú ESPN nữa là ngon...

Porsche 911

Em chỉ mong true sport HD này nó tường thuật trực tiếp F1 thì quá chuẩn. Nhưng có vẻ như F1 chưa phát HD bao giờ!

CEC bao giờ mới vào Tp.HCM nhỉ? Thấy mà ham quá.

hien toi dang dung CEC-HD cua nha bac day .Xin duoc thac mac may cau :
-cong am thanh so cua dau thu HD (optical out)la dinh dang nao ,sao cam vao dan 5.1 khong co hieu ung nhu HD box va DVD vay

Hiện nay, CEC (VTC) chưa phát âm thanh 5.1, mà chỉ phát stereo thôi

trantien0072

Well-Known Member

Khu vực Trung Hòa Cầu Diễn có chưa Bạn ơi? Cứ quảng cáo mãi hỏi thì chưa có

CEC ơi....các Kênh HD thì âm thanh là loại j ? 5.1 hay stereo?

leeyuong

Cho mình hỏi là CEC có cả truyền hình cáp số đúng ko( vì nhà mình cáp chưa đến)...Vậy mình muốn mua đầu SD(xem 70 kênh)...Vậy phí dịch vụ thế nào..Đầu bao nhiêu tiền và mỗi tháng phải đóng bao nhiêu.

leducanh1905

Cho mình hỏi là CEC có cả truyền hình cáp số đúng ko( vì nhà mình cáp chưa đến)...Vậy mình muốn mua đầu SD(xem 70 kênh)...Vậy phí dịch vụ thế nào..Đầu bao nhiêu tiền và mỗi tháng phải đóng bao nhiêu.

Cho mình địa chỉ bạn nhé...

leeyuong

Cho mình địa chỉ bạn nhé...

Nha`mình thì ở Đông mỹ-Thanh Trì...Và vừa đc coi cái phí dịch vụ . Muốn coi 72 kênh thi` phải dùng gói SD3( 86k 1 tháng, chưa VAT, đắt quá)...Mà trong đò phải đến 20 kênh của bọn VTC đểu rồi. Thôi ko chơi nữa ^^

nguyentientho94

Active Member

Nha`mình thì ở Đông mỹ-Thanh Trì...Và vừa đc coi cái phí dịch vụ . Muốn coi 72 kênh thi` phải dùng gói SD3( 86k 1 tháng, chưa VAT, đắt quá)...Mà trong đò phải đến 20 kênh của bọn VTC đểu rồi. Thôi ko chơi nữa ^^

Hình như 86k là cả VAT rồi đó bạn.

leeyuong

Hình như 86k là cả VAT rồi đó bạn.

u`m ..Maybe...Nhưng mà có quá nhiều kênh của bọn VTC...Mà kênh của VTC thi` biết rồi đấy. Nhàm vô cùng

VTC1: Tổng hợp- Ngày xưa thì còn có nhiều cái để xem, thỉnh thoảng có phim hay, hay là chuyên mục giải trí nào đó...Rất kết quả Tôi 20 ngày xưa.Bây giờ thì chán phèo

VTC2: Ngày xưa là 1 kênh phim truyện khá hay và thể thao. Bây giờ thi` nó chuyên biệt về CÔng nghệ thông tin rồi( Bắt trước VTV2, nhưng còn thua xa) toàn chương trình lãng xẹt

VTC3: Nhăc đến kênh này, ngày xưa coi EPL sướng thế. Bây giờ thi` chiếu lại EPL của các năm trước, 1 vài môn thể thao hết sức là linh tinh

VTC4: Ngày xưa mới ra cũng hay, cũng chuyên về thời trang và âm nhạc. Ngày xưa xem kênh này cũng đc. Bây giờ thi` có thể do ít biên tập viên quá nên chẳng có j` để xem cả. Rất nhiều khung giờ hàng ngày phải tiếp sóng Yeah1TV

VTC5: Ngày xưa là 1 kênh công nghê thông tin. Bây giờ thi` kênh VBC. Mà kênh VBC rất ít chương trình, toàn chiếu phim của bọn Venezuela hay mấy nước Mỹ la tinh nữa( Mà toàn chiếu đi chiếu lại)

VTC6: Hồi mới ra, nó giới thiệu chiếu mấy phim bom tấn, nói chung xưa coi cũng đc. Bây giờ thi` toàn tuồng, chèo, cải lương

VTC7(TodayTV): Nói chung kênh này xem tạm đc, thỉnh thoảng chiếu phim hay nhưng mình ghét nhất là phim lồng tiếng, thà thuyết minh còn hay hơn.

VTC8( Thực chất là kênh VITV-Nôm na là về kinh tế)...VTC8 chỉ tiếp sóng thôi

VTC9: Mình thấy kênh này coi cũng đc, nhiều phim Việt Nam, nhiều phim nước ngoai hay. Mấy cái Gameshow coi cũng đc. Nói chung là ổn

VTC10: Giống như VTV4 nhưng cũng thua xa. Chương trình nhạt nhẽo quá

VTC11: Kênh thiếu nhi- Mình ko coi kênh này mấy nên cũng ko đánh giá đc nhiều. Chỉ biết là nó ko có khung giờ cụ thể. VÍ dụ là mai 12h, mình có thể xem chương trình j` hoặc phim j.

VTC12( ITV) ...Rất ít khi nghe cái này, nhạc Việt nam bây giờ thì toàn nhạc thị trường, kiếm đâu ra nhạc trẻ mà nghe. Nhạc quốc tế thì toàn của bọn Hàn Quốc, hiếm lắm mới có bài hát tiêng Anh( hát chả hiểu j` mà toàn nhảy nhót lung tung, thế mà vẫn đc bọn nó nhắn tin đến chọn bài, chả hiểu)

VTC14 và VTC 16....Mình ko xem bao giờ

jubin

cả nhà ơi cho em hỏi?Có bác nào có đầu VTC-HD mà muốn chuyển sang CEC-HD không?Hoăc muốn bán lai đâu VTC-HD thi pm em nhe.em đang cân mua các bác biết giới thiệu giúp em với nhé.pm em vào địa chi mali jup em nhe.thank cac bac.:d

xx30pl

Khu Trung Hoa Nhan Chinh co lap duoc CEC khong cac bac nhi, ko thay co so dien thoai lien he gi ca hehe

Bên trên