Trưởng phòng kế hoạch Samsung thích xài hàng Apple

terabyte

Banned
Có vẻ như bản thân những sản phẩm từ Samsung cũng không thu hút được chính nhân viên của họ. Mới đây, trưởng phòng kế hoạch của hãng điện tử Hàn Quốc đã "thẳng thắn" cho biết dù khi đi làm xài đồ Samsung nhưng ở nhà anh ta chỉ dùng đồ Apple mà thôi.

Trả lời trong cuộc phỏng vấn với MIT Technology Review, Young Sohn cho biết sức mạnh của Apple không nằm ở các thiết bị mà hệ thống sinh thái, điển hình là iCloud.

"Tôi muốn gia đình mình, các xa 6000 dặm tại Hàn Quốc, có thể thấy thời khóa biểu của tôi cũng như toàn như toàn bộ danh bạ và hình ảnh. "Nó tiện lợi nhưng là một phương pháp đã có chủ. Hãy nhìn điện thoại của bạn (chỉ vào chiếc Galaxy Nexus của người viết). Nó là điện thoại tốt hơn, theo quan điểm của tôi. Màn hình đẹp, tốc độ cao nhưng xét cho cùng thì hệ sinh thái vẫn đóng vai trò chủ chốt."

Tiếp sau đó, vị trưởng phòng này tiếp tục khen ngợi Apple đã tìm ra con đường thông qua iCloud, iTunes và các nền tảng khác để kết nối những thiết bị của người sử dụng với nhau. Theo Sohn, đây là sự "kết nối hoàn hảo".

Mặc dù đang làm việc cho Samsung, Young Sohn chỉ mới gia nhập công ty này vào tháng 8 và sự gắn kết với Apple của anh ta tỏ ra quá mạnh mẽ để có thể bị cắt đứt trong thời gian ngắn ngủi như vậy. "Khi đi làm tôi dùng thiết bị của Samsung, Apple ở nhà vì tất cả các hệ thống và file của tôi được làm theo như thế. Bạn biết đấy, đó là một tình huống phức tạp."

Mặc dù mối quan hệ của 2 công ty đang rất căng thẳng, rõ ràng Samsung cũng không thể phủ nhận rằng họ đã chịu nhiều ảnh hưởng từ phong cách của Apple. Đặc biệt là với vị trưởng phòng kế hoạch cứ liên tục huyên thuyên về sự tuyệt vời trong hệ sinh thái của "táo" như hiện nay, khó trách nhiều người cho rằng hãng điện tử Hàn Quốc đã sao chép ý tưởng của đối thủ để đưa vào sản phẩm của mình.

Không cần nhìn đâu xa, chính Young Sohn cũng đã chỉ ra rằng công ty đang cố biến TV, thiết bị di động của mình từ những sản phẩm đơn lẻ trở thành cầu nối với các thiết bị khác trong nhà.

Theo cnet

quanbhvn

Active Member
Ðề: Trưởng phòng kế hoạch Samsung thích xài hàng Apple

Có thật thế không hay vì bán iPhone nên thêu dệt truyền kỳ?

Hải Đăng

Re: Ðề: Trưởng phòng kế hoạch Samsung thích xài hàng Apple

Có thật thế không hay vì bán iPhone nên thêu dệt truyền kỳ?
Em đã nói là ko chém mà lại, em bịa chuyện thì em làm chó, vừa lòng bác chưa
Hôm đó còn có thím SYM, mod Hbinhlove, Stormhd chứng kiến mà :D

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Trưởng phòng kế hoạch Samsung thích xài hàng Apple

Chắc thấy hệ sinh thái Apple chất lượng hơn nên làm thêm 1 chiếc iP (đã có 1 cái ăn-roi) để chơi game cho sướng :D

Hôm bữa nghe đoạn đối thoại giữa 1 em PG và 1 ông trưởng phòng MKT của Samsung như sau (thật 100%, em ko chém nhé):
PG: Anh, em tính đổi điện thoại, đang lựa giữa S3 vs 4S
MKT: S3 cùi lắm, đừng mua, mua 4S đi em, ko hối hận đâu
PG: Nhưng mà có sợ 4S cũ rồi, sài thua S3 ko anh
MKT: 4S thua 1 số mặt nhưng tổng thể S3 ko có cửa, mua 4S đi em
PG: Dạ, thế chọn 4S, ko biết mua ở đâu ngon mà rẻ anh nhỉ?

Đến đây em nhảy vào liền, quá thơm "Em, qua cửa hàng anh đi, anh fix giá đẹp, bao giá Sài Gòn làm quen luôn". Hôm đó em đi thi Note 2 sáng tạo của Samsung các bác ợ. Em PG đó phụ em làm bài thi, em nó tên Duyên sinh năm 92, xinh lắm. Sau đó 1 tuần em nó ghé shop em làm...2 con 4S, em đương nhiên để giá tốt và sau đó thì...:">

"Thơm" quá bác nhở vừa quen đc 1 em trẻ măng vừa marketing vừa bán đc hàng, nhất bác rồi :))

P/s: bác có ảnh ko show cho ae coi với ;)) hoặc pm riêng em thì càng tốt :">

anhtuanngoc

Well-Known Member

Hôm bữa nghe đoạn đối thoại giữa 1 em PG và 1 ông trưởng phòng MKT của Samsung như sau (thật 100%, em ko chém nhé):
PG: Anh, em tính đổi điện thoại, đang lựa giữa S3 vs 4S
MKT: S3 cùi lắm, đừng mua, mua 4S đi em, ko hối hận đâu
PG: Nhưng mà có sợ 4S cũ rồi, sài thua S3 ko anh
MKT: 4S thua 1 số mặt nhưng tổng thể S3 ko có cửa, mua 4S đi em
PG: Dạ, thế chọn 4S, ko biết mua ở đâu ngon mà rẻ anh nhỉ?

Đến đây em nhảy vào liền, quá thơm "Em, qua cửa hàng anh đi, anh fix giá đẹp, bao giá Sài Gòn làm quen luôn". Hôm đó em đi thi Note 2 sáng tạo của Samsung các bác ợ. Em PG đó phụ em làm bài thi, em nó tên Duyên sinh năm 92, xinh lắm. Sau đó 1 tuần em nó ghé shop em làm...2 con 4S, em đương nhiên để giá tốt và sau đó thì...:">
vừa bán được hàng vừa làm quen với người đẹp. Nhất bác còn gì

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Trưởng phòng kế hoạch Samsung thích xài hàng Apple

Thế rồi sao, quan tâm mỗi đoạn sau ;;)

zovemoon

đời mình hận nhất cái trò anh em kết nghĩa. (k có ý gì chê bro đâu nhé)

papapucca

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Trưởng phòng kế hoạch Samsung thích xài hàng Apple

Đoạn sau thì có số điện thoại, làm quen nhau rồi, mời caphe và abcz, nói chung là xem em nó là...em gái kết nghĩa =))

Oạch tới Z luôn rồi mà xem là em kết nghĩa hả ? :-? Đổi thành em nuôi đê , nuôi mới z(thịt)được :)):)):))

Stormhdvn

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Trưởng phòng kế hoạch Samsung thích xài hàng Apple

Đoạn sau thì có số điện thoại, làm quen nhau rồi, mời caphe và abcz, nói chung là xem em nó là...em gái kết nghĩa =))

:)) Anh rất ít khi kua gái mà đã kua thì lại có thêm 1 em gái :)) hehehe

nqt0045

Member

đang từ tin tức công nghệ thì topic bị đổi chủ đề thành vấn đề em gái nuôi của mod Hải đăng :)) thật là ... =)) chủ đề abcZ hot hơn cả chủ đề gốc :))

satan85

Well-Known Member

Mình dùng điện thoại nhiều, nhưng chưa bao giờ dùng SS mới đau chứ, nghĩ cái điện thoại cao cấp mà làm vỏ nhựa tháo pin là thấy nản liền. Ưu tiên HTC, APPLE, SONY, NOKIA.

Angus_Bert

Film critic

Nên đổi tựa topic: Trưởng tiệm bán iPhone thích cua gái làm em kết nghĩa =))

nghe có vẻ rất hay, cảm ơn bác đã share. up lên cho mọi người cùng đọc

Bên trên