Trước khi hết năm 2014, Có phải đổi Giấy phép lái xe (GPLX) bằng giấy sang GPLX bằng thẻ nhựa không

nhanphm

Ðề: Trước khi hết năm 2014, Có phải đổi Giấy phép lái xe (GPLX) bằng giấy sang GPLX bằng thẻ nhựa không ?

Cái giấy phép lái xe mới này có hiệu lực ở các nước khác không nhỉ?

Ðề: Trước khi hết năm 2014, Có phải đổi Giấy phép lái xe (GPLX) bằng giấy sang GPLX bằng thẻ nhựa không ?

Cái này là bắt buộc hả các bác. Nếu ko đổi thì sau có bị phạt hay như thế nào ko ạ?

vipbkgz

Well-Known Member

Giấy phép của em cấp năm 2009 nên thôi cứ từ từ đã. Mà các ông ấy ngồi nghĩ ra lắm thủ tục thật: Đã thi để được cấp GPLX thì kiểu gì mấy ông ấy cũng lưu lại thông tin mà còn bắt mang cả GPLX cũ để kiểm tra. Riêng cái khoản chụp ảnh thì mỗi người dân đi đổi hoặc làm lại nộp cái ảnh cũng được mà còn bắt bà con tới chỗ các ông chụp mới được - Nhiều những cái tưởng rất nhỏ nhưng bỏ đi có phải tiết kiệm được biết bao thời gian và tiền bạc cho người dân không?

Hoàn toàn đồng ý với bác :)

Cái này là bắt buộc hả các bác. Nếu ko đổi thì sau có bị phạt hay như thế nào ko ạ?

Chắc là bắt buộc nhưng bác cũng ko cần vội nếu mới làm bằng gần đây :D

phamhonghainb

Active Member

Có thông tư mới thay đổi là cuối năm 2015 mà không đổi sang thẻ ped mới bị phạt còn năm nay thì chả sao cả.

tunghdag

Member

Mới đi đổi GPLX chiều nay,chia sẻ với các bác một số vấn đề :
1/ Mất 3h (1h30 - 4h30) trong trật tự.
2/ Khám sức khỏe tại chổ bị xơi 50 ngàn.
3/ GPA1 bị trả về làm kỷ niệm vì đã có A2.Thế là các anh đã có quyết định rõ ràng phân khúc 2 em này!
4/ GP tỉnh cũng nhận vô tư, cũng hẹn 7 ngày (2/12)
Cái này mình khoái nhất!

Chỉnh sửa lần cuối:

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

Giấy hẹn của em hôm 24/11 nhưng hôm nay mới ra lấy được :D

Để lấy được GPLX mới thì các bác, nhớ cho em :)))
Điều kiện cần: 135K + Giấy hẹn + CMTND + GPLX cũ;
Điều kiện đủ: Kiên nhẫn chờ đến lượt, trong không gian ồn ào và Láo nháo;

Kết quả: GPLX mới vật liệu PET bé tí + GPLX cũ bị cắt góc ;)))

Bên trên