[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Rom mới có nhiều ưu điểm, các bác ở HN nên thử nghiệm. Nếu có hỏng đã có ZTV Lạc trung.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Rom mới có nhiều ưu điểm, các bác ở HN nên thử nghiệm. Nếu có hỏng đã có ZTV Lạc trung.

Bác chỉ ra một số ưu điểm để em ngâm cứu có nên up không.Vì từ hôm qua chủ yếu thấy lỗi là nhiều

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác chỉ ra một số ưu điểm để em ngâm cứu có nên up không.Vì từ hôm qua chủ yếu thấy lỗi là nhiều
ưu điểm lớn nhất là: lỗi nhiều quá,chán,ko xài, đỡ tốn điện

tông môn nhà nó úp mãi chả được tự nhiên lai quay ngược thời gian thì làm sao mà úp được, livetv téo xem đươc kênh nao ngoài VTCHD2 các kênh khác báo không tồn tại trên hệ thống, vod thì đang bảo trì. Tông môn nhà nó chứ làm vài chén rượu vào về mỏ lên muốn đập tụ nó đi công nghệ cái tông môn j, tinh tế cái téo j toàn bộn chém bão

phithien

Well-Known Member

tông môn nhà nó úp mãi chả được tự nhiên lai quay ngược thời gian thì làm sao mà úp được, livetv téo xem đươc kênh nao ngoài VTCHD2 các kênh khác báo không tồn tại trên hệ thống, vod thì đang bảo trì. Tông môn nhà nó chứ làm vài chén rượu vào về mỏ lên muốn đập tụ nó đi công nghệ cái tông môn j, tinh tế cái téo j toàn bộn chém bão

Hình như tới lúc này ko ai còn bình tĩnh nổi,phải chi biết số của tên nào phụ trách rom,chất vất nó ăn gì mà làm rom tệ quá vậy

dungtoandung

Well-Known Member

Vừa xem w war z có bị sao đâu nhỉ, em ko up down gì cả, cài cái xbmc bác Tiến chỉ thì ko passthruout , toàn xi xì vớ vẩn.

smilegirl

Active Member

ZTV đã động đến nhà Chí Phèo rồi đó.

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Vừa xem w war z có bị sao đâu nhỉ, em ko up down gì cả, cài cái xbmc bác Tiến chỉ thì ko passthruout , toàn xi xì vớ vẩn.

bản XBMC bác tiến đưa link xem off vẫn cà giựt lắm. Hiện tại chỉ có bản XBMC test của ZTV là xem ok nhất thôi.Mỗi tội chưa có passthough..Tại các cao thủ nước ngoài nó ko dùng A Class nên ko có ko nào làm được cái patch cho nó passthough như minix

Mà lạ nhể.Thấy bảo lô hàng 10.000 con đợt đầu xuất nước ngoài hết mà có thấy ma nào nước ngoài post ý kiến gì về nó đâu.Khả năng là bậy quá

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

bản XBMC bác tiến đưa link xem off vẫn cà giựt lắm. Hiện tại chỉ có bản XBMC test của ZTV là xem ok nhất thôi.Mỗi tội chưa có passthough..Tại các cao thủ nước ngoài nó ko dùng A Class nên ko có ko nào làm được cái patch cho nó passthough như minix

Mà lạ nhể.Thấy bảo lô hàng 10.000 con đợt đầu xuất nước ngoài hết mà có thấy ma nào nước ngoài post ý kiến gì về nó đâu.Khả năng là bậy quá
Chắc tặng hết,mà hàng tặng thì cấm ý kiến. chứ 10.000 con bán ai mua. ztv chỉ giỏi tạo gió,chứ đc c c gì đâu. ai có số giám đốc kỹ thuật của ztv ko ah,em có chuyện cần gặp

saigon1975

sao các bác hay than phiền nhiều quá vậy, nếu cảm thấy không dùng được thì trả lại hàng cho VTC có khó gì đâu.
ngay từ khi sản phẩm chưa ra các bác tranh nhau đăng ký voucher ( mà các bác đã thừa biết nó như thế nào ...) giá bán quá rẽ còn gì....

còn không thì bán rẽ lại cho người khác có nhu cầu và yêu mến ủng hộ hàng Việt Nam. sao tự mình làm khổ mình vậy.

à bên diễn đàn 5giay.vn có người bán A-class giá 1.600.000 với dòng quảng cáo tung chảo

LUC QUYET CHIEN

Active Member

sao các bác hay than phiền nhiều quá vậy, nếu cảm thấy không dùng được thì trả lại hàng cho VTC có khó gì đâu.
ngay từ khi sản phẩm chưa ra các bác tranh nhau đăng ký voucher ( mà các bác đã thừa biết nó như thế nào ...) giá bán quá rẽ còn gì....

còn không thì bán rẽ lại cho người khác có nhu cầu và yêu mến ủng hộ hàng Việt Nam. sao tự mình làm khổ mình vậy.

à bên diễn đàn 5giay.vn có người bán A-class giá 1.600.000 với dòng quảng cáo tung chảo

Báo cáo bác là bác xem lại các bài em post xem có bài nào em than phiền, đả kích ZTV này nọ không.Em cũng giống bác Tiến chỉ đưa ra một số nhận xét trong quá trình test thôi. Còn việc em thắc mắc 10.000 con A bán ra nước ngoài vì tò mò thôi.

Hiện tại em đang dùng bản fw 25/11 ( có lẽ đúng ngày tháng năm sinh của em nên hơi bị ngon ) thì cá nhân em thấy ổn :

xem offline ok.HD 1080 chén tốt, ZTV player passthough chuẩn.Duy có phụ đề hơi cao và hơi bé ---> cái này phải góp ý.
3D không xem bg miễn có ý kiến
Live xem tốt, các kênh SD chưa full màn hình ---> cái này phải góp ý.
Vod xem tốt
Cài các ứng dụng Mytv, fptplayer , hayhaytv, hdviet xem tốt nốt
Cài bản XBMC của ZTV chạy tốt HD1080, chưa chạy Bluray Iso và chưa passthough ---->Cái này góp ý để các bác ZTV fix.

Cá nhân em thấy 1tr mà dùng được vậy là ok lắm rồi.

tienthanhbk

Well-Known Member

Đang chờ bản XBMC có thể chơi 1080p qua NAS mượt mà không bị Buffering...

Cũng lạ, Streaming MyTV trên XBMC cũng 1080p, speed ~ 9Mbps vẫn ngon lành mà phim 1080p trên NAS kéo cứ cà dựt cà dựt.

saigon1975

Báo cáo bác là bác xem lại các bài em post xem có bài nào em than phiền, đả kích ZTV này nọ không.Em cũng giống bác Tiến chỉ đưa ra một số nhận xét trong quá trình test thôi. Còn việc em thắc mắc 10.000 con A bán ra nước ngoài vì tò mò thôi.

Hiện tại em đang dùng bản fw 25/11 ( có lẽ đúng ngày tháng năm sinh của em nên hơi bị ngon ) thì cá nhân em thấy ổn :

xem offline ok.HD 1080 chén tốt, ZTV player passthough chuẩn.Duy có phụ đề hơi cao và hơi bé ---> cái này phải góp ý.
Vod xem tốt
Cài bản XBMC của ZTV chạy tốt HD1080, chưa chạy Bluray Iso và chưa passthough ---->Cái này góp ý để các bác ZTV fix.

hàng test thì cứ từ từ hoàn thiện không có gì phải xoắn, như lời bác nói thì với giá 1.000.000 làm được như vậy là quá good rùi không nên đòi hỏi quá nhiều.

các hãng khác cũng lỗi đầy ra sao không vào mà than phiền, a-class từ từ sẽ hoàn thiện FW 1 tuấn không xong thì 1 tháng và chậm nhất là tới tháng 10/2014 là hoàn chỉnh thôi. topic nên dừng lại được rùi

101 a-class là hàng test nên phải vậy thôi. còn 10.000 sản phẩn xuất đi nước ngoài FW chạy ổn định có ai than phiền như ở VN đâu.

hiện tại đội ngũ kỹ sư VTC làm việc miệt mại luôn luôn lắng nghe và thấu hiểu nên không gì phải xoắn .

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

hàng test thì cứ từ từ hoàn thiện không có gì phải xoắn, như lời bác nói thì với giá 1.000.000 làm được như vậy là quá good rùi không nên đòi hỏi quá nhiều.

các hãng khác cũng lỗi đầy ra sao không vào mà than phiền, a-class từ từ sẽ hoàn thiện FW 1 tuấn không xong thì 1 tháng và chậm nhất là tới tháng 10/2014 là hoàn chỉnh thôi. topic nên dừng lại được rùi

101 a-class là hàng test nên phải vậy thôi. còn 10.000 sản phẩn xuất đi nước ngoài FW chạy ổn định có ai than phiền như ở VN đâu.

hiện tại đội ngũ kỹ sư VTC làm việc miệt mại luôn luôn lắng nghe và thấu hiểu nên không gì phải xoắn .

Bác nói đúng.Nhưng không đồng ý với cái dòng bôi đỏ.Như bác nói quá đúng về việc các hãng khác kể cả oppo vẫn một số lỗi sao hoàn thiện được.vậy là câu trên bác lại mâu thuẫn với câu bôi đỏ, 10.000 sản phẩm ko lỗi đến 10 con em đi đầu xuống đất, với lại nếu fw của 10.000 con kia đã tốt thì cớ đâu 100 con ở VN lại lỗi, sản phẩm xuất nước ngoài chỉ khác trong fw về code mạng dịch vụ online chứ offline như nhau hết.

Một cái nữa : Bác có bằng chứng về việc ZTV xuất 10.000 con A ra nước ngoài dùng ok không mà khẳng định chắc thế

excon

ZTV chém chuối chứ 10.000 sản phẩm éo gì :)), lâu lắm không thấy anh vào lại định nổ tung chảo à

dungtam25

Well-Known Member

Vod xem tốt

Giá cã thì không bàn đến bác ạ!Thí dụ em mua A class giá 1tr,mà tính năng,cấu hình cam kết như thế,thì em chấp nhận mua.Em không than phiền gì cả.Chứ hứa thế này,thế kia,cuối cùng thất hứa,tính năng không đúng như lời hứa,thì dù có bán 1 trăm nghìn,em cũng tức.
Em không ham mua rẽ,chỉ muốn mua xem s/p việt nam viết rom cho người Việt dùng ra sao thôi.Không ngờ tệ quá,nói nhiều hơn làm,nên em tiễn nó cho một bạn trên dđ rồi.Bác xem tiễn nó xong,em có quay lưng dèm pha s/p đâu.
Nhưng bây giờ nghe bác nói 1tr mà làm được vậy cũng tốt,nên em tranh luận với bác tí cho vui.

Sáng nay mình mới test thử file ISO thuynga 109 , XBMC test của ZTV chạy khoảng 15' là lag lắm. Còn ZTV player chạy 15' chưa thấy gì ( vì phải đi làm nên chiều về test lại.

Định lên cty chép cái XBMC của bác Tiến về cài thử . Đọc cái post của bạn chắc phải chờ nữa. :-?

Bên trên