Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

chuẩn bị có cuộc chiến giữa XPMC vs XBMC chăng =))

xpmc hình như ko giải mã dts đc , anh cũng vọoc rồi , thử cho nó chạy song song với xbmc trên atv1200 vì xbmc atv1200 chạy bản 12.3 frodo ko load đc sub , nhưng giờ atv1200 chạy bản xbmc 13.xxx ngon lành cành đào rồi .

nghiadhd

Active Member
Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

XPMC hay SPMC vậy bác, XPMC của bác nói có hỗ trợ Allwinner A20 của V6 không? Bác cho em xin link down XPMC đi (nếu không phải SPMC) để thử cài lên con AV200 xem sao

hungmh80

Active Member

XPMC hay SPMC vậy bác, XPMC của bác nói có hỗ trợ Allwinner A20 của V6 không? Bác cho em xin link down XPMC đi (nếu không phải SPMC) để thử cài lên con AV200 xem sao

bác vào inbox đi , em gửi rồi đấy .

minix

Ðề: Re: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

xpmc hình như ko giải mã dts đc , anh cũng vọoc rồi , thử cho nó chạy song song với xbmc trên atv1200 vì xbmc atv1200 chạy bản 12.3 frodo ko load đc sub , nhưng giờ atv1200 chạy bản xbmc 13.xxx ngon lành cành đào rồi .

cái này thì không hình như được bác :D

Chỉnh sửa lần cuối:

wuhoatu

Member

Định hốt con V7 Pro hoặc V8 mà tiếc là chưa root được. Thớt nên làm ROM root sẵn đi.

ChauNC

Tôi có mua con VMX7 pro bên bạn.
Gặp những lỗi khá khó chịu sau:
- cài đặt DTS pass through cứ tắt nguồn đi bật lại là lại trở về mặc định, hình như rom không có chức năng nhớ cài đặt?
- cài codec DTS chỉ dùng được dăm lần lại báo lỗi
Không hiểu bên bạn có bản rom này khá khẩm hơn không?
Mà sao ko public rom để người dùng tự sửa, tôi đã bị trường hợp mới mua mấy ngày máy treo, phải mang box đến tận nơi để up lại rom. Root cũng không được nữa, nhiều phần mềm chẳng dùng bao giờ muốn bỏ cũng chẳng được.

hieuykhoa

Member

Tôi có mua con VMX7 pro bên bạn.
Gặp những lỗi khá khó chịu sau:
- cài đặt DTS pass through cứ tắt nguồn đi bật lại là lại trở về mặc định, hình như rom không có chức năng nhớ cài đặt?
- cài codec DTS chỉ dùng được dăm lần lại báo lỗi
Không hiểu bên bạn có bản rom này khá khẩm hơn không?
Mà sao ko public rom để người dùng tự sửa, tôi đã bị trường hợp mới mua mấy ngày máy treo, phải mang box đến tận nơi để up lại rom. Root cũng không được nữa, nhiều phần mềm chẳng dùng bao giờ muốn bỏ cũng chẳng được.

bên này họ không chịu public rom cũng như root đâu! Cái vụ pass DTS qua cổng optical cũng nói rồi, bên cửa hàng bảo mặc định nó nhận HDMI chứ không qua optical, nói chung là khó chịu nhưng mua rồi nên chẳng làm gì được! chả lẽ bán mua cái khác, Mấy cái vụ không lưu cấu hình là ức chế nhất!
Thôi lần sau có khi khong tham rẻ được, XBMC cài trên cái V7 này cũng không pass được DTS, ~ hAIZZZZ~
CHẮC PHẢI SẮP XẾP MUA CÁI KHÁC CHO NÓ LÀNH CHỨ CON V7 NÀY KHÔNG ỔN TÍ NÀO!

hungmh80

Active Member

bên này họ không chịu public rom cũng như root đâu! Cái vụ pass DTS qua cổng optical cũng nói rồi, bên cửa hàng bảo mặc định nó nhận HDMI chứ không qua optical, nói chung là khó chịu nhưng mua rồi nên chẳng làm gì được! chả lẽ bán mua cái khác, Mấy cái vụ không lưu cấu hình là ức chế nhất!
Thôi lần sau có khi khong tham rẻ được, XBMC cài trên cái V7 này cũng không pass được DTS, ~ hAIZZZZ~
CHẮC PHẢI SẮP XẾP MUA CÁI KHÁC CHO NÓ LÀNH CHỨ CON V7 NÀY KHÔNG ỔN TÍ NÀO!
thành thật chia buồn với các bác :D
Sao không mua mygiga hoặc mĩnix cho nó ổn định , fw ổn định , public và update liên tục .

minix

trong bản Room 4.4.2 sẽ khắc phục đc tất cả các lỗi trên . cám ơn các bác đã quan tâm :D

minix

Vmx V7pro chơi tốt , P2P stream , 3D online chơi tốt . nhanh , xem bóng đá và các chương trình thể thao cực thích , cực nét .

Đính kèm

76.6 KB · Xem: 113
    77.8 KB · Xem: 111
    80.7 KB · Xem: 109
    45.9 KB · Xem: 113

zSilverStar

Dear bác Minix,

Trước mình xài con MK808B giá chỉ 1tr nhưng rất OK đc hơn 1 năm.
Mình mới mua con VMX V7e thì hơi thất vọng tí vì ROM không support tốt nhu cầu của mình.
Nếu có thể, bác support giúp mình 1 số nội dung sau nhé:
1. Vì mình xài Android TV như 1 Máy Tính Bảng nên cài Launcher và rất nhiều phần mềm + widgets.
Nhưng ROM của mình chưa root được, mà RAM chỉ có 1GB nên rất thường xuyên bị đứng máy, vì không sử dụng đc Greenify để Hibernate ứng dụng.
2. Không có Status Bar nên không thể quản lý đa nhiệm. (ví dụ vừa nghe nhạc trên Zing MP3, vừa đọc báo)
3. Bộ nhớ trong 8GB nhưng chỉ có 1GB cho software và hệ thống chiếm hơn 500MB, khi còn trống 100 MB sẽ không cài phần mềm đc nữa. Mình đã sử dụng app chuyển sang SDcard, nhưng chưa root nên chuyển không được toàn bộ. Hiện giờ không thể cài thêm phần mềm.
4. Phần lưu cấu hình âm thanh mình thấy các bác trên đã góp ý rồi, cá nhân mình cũng rất thường xuyên tắt màn hình, chạy ZingMp3 nghe nhạc qua loa, nhưng hơi bất tiện vì khi bật màn hình lên là mặc định bị tắt luồng âm thanh ra ngõ AV.

Bác Minix giúp mình hỗ trợ các nội dung trên với nhé.
Mình phải làm thế nào đây? Nếu có thể bác email giúp mình cách root máy, hoặc cho mình thông số ROM gốc bên TQ mình tự tìm hiểu tìm cách UP cũng được. Còn không thì mình mở TeamView, Minix root giúp mình nhé. Vì mình ship hàng từ HN vào TP.HCM nên ko xách ra cửa hàng đc...
Minh Duy - [email protected]

minix

Dear bác Minix,

Trước mình xài con MK808B giá chỉ 1tr nhưng rất OK đc hơn 1 năm.
Mình mới mua con VMX V7e thì hơi thất vọng tí vì ROM không support tốt nhu cầu của mình.
Nếu có thể, bác support giúp mình 1 số nội dung sau nhé:
1. Vì mình xài Android TV như 1 Máy Tính Bảng nên cài Launcher và rất nhiều phần mềm + widgets.
Nhưng ROM của mình chưa root được, mà RAM chỉ có 1GB nên rất thường xuyên bị đứng máy, vì không sử dụng đc Greenify để Hibernate ứng dụng.
2. Không có Status Bar nên không thể quản lý đa nhiệm. (ví dụ vừa nghe nhạc trên Zing MP3, vừa đọc báo)
3. Bộ nhớ trong 8GB nhưng chỉ có 1GB cho software và hệ thống chiếm hơn 500MB, khi còn trống 100 MB sẽ không cài phần mềm đc nữa. Mình đã sử dụng app chuyển sang SDcard, nhưng chưa root nên chuyển không được toàn bộ. Hiện giờ không thể cài thêm phần mềm.
4. Phần lưu cấu hình âm thanh mình thấy các bác trên đã góp ý rồi, cá nhân mình cũng rất thường xuyên tắt màn hình, chạy ZingMp3 nghe nhạc qua loa, nhưng hơi bất tiện vì khi bật màn hình lên là mặc định bị tắt luồng âm thanh ra ngõ AV.

Bác Minix giúp mình hỗ trợ các nội dung trên với nhé.
Mình phải làm thế nào đây? Nếu có thể bác email giúp mình cách root máy, hoặc cho mình thông số ROM gốc bên TQ mình tự tìm hiểu tìm cách UP cũng được. Còn không thì mình mở TeamView, Minix root giúp mình nhé. Vì mình ship hàng từ HN vào TP.HCM nên ko xách ra cửa hàng đc...
Minh Duy - [email protected]

đã Inbox cho bác .

bocap84

Bác minix inbox cho mình cách root máy với. Đã thử với cách root của file root tab Onda nhưng chưa đc ( Đã cóp file root vào thẻ SD nhưng chạy system update ko thấy file đâu). Mail của mình : [email protected]
Thanks!

bocap84

Bác zSilverStar đã root máy đc chưa chỉ cho tôi với

ndluan2901

- Có ai bị lỗi dùng trình duyệt hay bị out tắt luôn(trình duyệt mặc đinh, dophine) còn dùng chrome thi bị đứng hình.
- Mình nghe nói VMX v7 có hỗ trợ miracast mà không biêt con VMX v7e của mình có không? hướng dẫn mình với?

Bên trên