Trải nghiệm xem bóng đá và xem phim trên QLED TV Q9F

COD

Member
test bằng đầu HDplayer nào thế mod Sky ? 4k HDR 10bit thì Q9FN bung hết 100% nội lực chưa nhỉ

deadline

Member
vì độ sáng QLED quá cao nên khi quay hay chụp ảnh nếu muốn chất lượng gần thực tế hơn thì người ta thường giảm ISO và -EV để hình ảnh không bị cháy sáng

tieubaodi

Member
độ sáng 2000nit của Qled 2018 nghe đồn là để ngoài trời xem world cup vẫn rõ từng chi tiết :v

TungUHD

Member
nhiều bác nói độ sáng tivi không quan trọng thì cứ thử để phòng khách nhiều ảnh sáng đi thì biết, xem tivi màn IPS độ sáng thấp rất khó chịu :oops:

dingding

Member
quá đỉnh cao, độ sáng càng cao thì nội dung HDR sẽ càng đẹp và ngược lại

lara_croft

Member
làm thêm bài đánh giá khả năng chơi game của nó nữa ạ, thấy có hỗ trợ freesync á

nmb48

Member
ngoài lề tí, tầm 3-4tr thì nên mua đầu HD player nào để xem Bluray 4k HDR nguyên gốc đẹp mấy bác, về cả chất lượng hình ảnh và âm thanh nhé

PSVITA

Member
con này thì phải test luôn cả 1080p để xem khả năng upscale Samsung làm có tốt không

NikitaGirl

Member
thèm HDR10+ quá, sau này hy vọng phim/game nó sẽ auto cho tivi xử lý HDR theo công nghệ của tivi đó

COD

Member
sao em không thấy khuyết điểm nào hết nhỉ, về chất lượng hình ảnh thì em nó hoàn hảo luôn sao

hd6850

Member
đó giờ vẫn chưa thất vọng với những model cao cấp của Samsung từ smartphone cho đến SmartTV

LanWoan

Member
tiền nào của nấy mấy bác ạ, giá cao thì luôn đồng nghĩa với chất lượng, cao cấp, đẳng cấp

TungUHD

Member
chia sẻ chút bí mật về thông số hình ảnh với ad, có cần phải chỉnh cân bằng trắng không ?

COD

Member
bây giờ tivi đỉnh cao công nghệ toàn trên 100 củ, em với không tới, tầm 40tr là đã đuối

Bên trên