Topic thảo luận về Sony EX710

tinhte

Well-Known Member
Bác nào đang dùng, hoặc có nhu cầu mua TV Led Sony EX710 cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm, thắc mắc về dòng EX710 của Sony nhé.

tinhte

Well-Known Member
Ðề: Topic thảo luận về Sony EX710

Dòng sản phẩm Tivi BRAVIA Full HD EX710

Dòng sản phẩm BRAVIA EX710 là mẫu Tivi lý tưởng cho mỗi gia đình. Hình ảnh truyền hình tuyệt vời cho một trải nghiệm Full HD hoàn hảo. Thiết kế đỉnh cao phù hợp với bất kỳ không gian nào. Mỗi giờ trải nghiệm giải trí online trở nên thật thú vị.

* Tính năng BRAVIA Internet Video
* Công nghệ đèn nền Edge LED
* Công nghệ hỗ trợ chuyển động nhanh Motionflow™ 100Hz
* Hỗ trợ mạng LAN không dây (tùy chọn thêm Wi-Fi Adapter)
* Cảm ứng hiện diện
* Cảm biến thông minh

UPDATED 26/12/2010

Tối qua em múc rồi, hôm nay chụp hình để anh em tham khảo:

1. Box khá to:

2. Thương hiệu Bravia

3. Phụ kiện, remote

4. Nhà dùng THC TW, một số kênh khá nét, một số kênh hơi ruồi, chắc phải làm lại cái boost tín hiệu

5. Xem HD thì tuyệt đỉnh, màu sắc, độ sắc nét như dao cạo :p

6. Chế độ sử dụng

7. Thiết lập menu

Cảm ứng người xem, ai thích thì hẹn thời gian tắt, không thích thì cứ để Tắt (off) cho đỡ phải lo TV tắt khi mình xem mà không động đậy gì. >:/

Chức năng chia đôi hình, coi hai nguồn một lúc, khá cool :-"

Trên đây là một số hình ảnh về 46'EX710, cảm giác chung là hài lòng với sự thể hiện của em nó. Anh em có hình ảnh thì đóng góp thêm nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

zuup

Member

Bác làm quả review tính năng, chụp ảnh thực tế cho anh em mở mang đầu óc chứ toàn cãi nhau với google mệt quá rồi :D

tinhte

Well-Known Member

Để bắt được sóng wifi cần thêm bộ thu Wireless LAN Sony UWA-BR100. Có anh em nào đã dùng sản phẩm này thu wifi chưa, chất lượng ra sao ?

tinhte

Well-Known Member

Bác làm quả review tính năng, chụp ảnh thực tế cho anh em mở mang đầu óc chứ toàn cãi nhau với google mệt quá rồi :D

Tối nay em múc rồi, mai sẽ có ảnh thực tế up lên.

zuup

Member

Về mấy cái wifi này thì các bác đừng có mua hàng chính hãng nhé (kể cả Sony, Samsung...), nó chém cho gãy tay. Các bác cứ làm 1 em wifi repeater cắm vào cổng LAN là có wifi dùng như ai. Giá lại rẻ, tầm mấy trăm K thôi.

cmnd88

sướng nhể....chỉ vì lên chênh con lcd với con led 710 này gần 6 củ mà đuối quá :(:)(:)((

Không biết có cố được ko đây, đi hỏi 1 số nơi lại bán hết hàng.vãi quá....đắt vầy mà bán chạy vậy sao........

Sướng cái led + hình ảnh....chứ còn wifi rồi jack ethenet chắc 2 cái tính năng này mùa quýt mới sài đến....vì mình coi tivi + chạy đĩa là chủ yếu....giá mà nó bỏ nghéo đi 2 cái tính năng thì giá có phải mềm ko???

ai đi mua thấy giá ở đâu bán con này mềm thì ới 1 tiếng cho ae cố....không cần km cần giá mềm...hàng chuẩn

Pác chủ mua cỡ nhiu inch vầy....40inch với 56 inch giá nhiu đây....

tinhte

Well-Known Member

40' gía 25.6tr
46" giá 41.6tr

Về mấy cái wifi này thì các bác đừng có mua hàng chính hãng nhé (kể cả Sony, Samsung...), nó chém cho gãy tay. Các bác cứ làm 1 em wifi repeater cắm vào cổng LAN là có wifi dùng như ai. Giá lại rẻ, tầm mấy trăm K thôi.

hình như con Ex710 có tích hợp sẵn bộ thu wifi .

Em này có trang bị cảm biến chuyển động, nếu k có chuyển động trong 1 khoảng thời gian nhất định (do mình cài đặt) thì nó sẽ tự động tắt màn hình. Vừa tiết kiệm điện vừa tăng tuổi thọ đèn.;)

chờ tối nay bác review,nếu OK cũng sẽ múc 1 em,đang phân vân giữa con này và C6900!!

DMT2010

Bác nào đang dùng, hoặc có nhu cầu mua TV Led Sony EX710 cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm, thắc mắc về dòng EX710 của Sony nhé.
Chúc mừng 1 topic mới chuyên về dòng Sony :-bd

Em đang có thắc mắc là sao dòng Sony ở SG giá rẻ hơn ở HN như ở điện máy Trường Sơn ở SG bán EX710 40'có 24tr trong khi giá ở HN thì :p ,và dòng Pana thì hình như ơ HN lại rẻ hơn thì phải cụ thể là em thấy Pana Led 42D25V ở HN có 24tr ,trong khi ở SG phải tầm 25tr (đây là giá em xem trên mạng ,xin lỗi vì em chưa đủ tuổi nên máy nó chưa cho port đường link :p)
PS :hình như dòng Sony đang có xu hướng giảm giá thì phải ,có bác nào thấy thê không ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

quytocxxx

Active Member

Mới đầu cũng định quất 1 em! Bây giờ đang xem lại thông tin em nó xem thế nào!

DMT2010

Em này có trang bị cảm biến chuyển động, nếu k có chuyển động trong 1 khoảng thời gian nhất định (do mình cài đặt) thì nó sẽ tự động tắt màn hình. Vừa tiết kiệm điện vừa tăng tuổi thọ đèn.;)

Tính năng này kể cũng hay nhưng nhà em lại có cái quạt treo tường đặt phía trước vị trí treo TV nên không biết có sử dụng được tính năng đó không ~O)

phuongtv_76

Well-Known Member

Chức năng này các bác đừng kỳ vọng nhiều, có bác sài con này đã review: cái chức năng này khi nằm xem thì thỉnh thoảng phải vẫy tay chào nó cái, ko là nó tiết kiệm điện ngay:D

Cái này do mình thiết lập mà bác. Không lẽ bác ngồi im nửa tiếng đến 1 tiếng đồng hồ mà không nhúc nhích gì ah.

cmnd88

giá em này mắc quá...ngoài bắc bán j toàn 25.5 đổ lên...trong nam lại bán có 24 là sao chài.....
Hóng review chủ thớt.....nhanh nhanh pác ơi.....

DMT2010

Chức năng này các bác đừng kỳ vọng nhiều, có bác sài con này đã review: cái chức năng này khi nằm xem thì thỉnh thoảng phải vẫy tay chào nó cái, ko là nó tiết kiệm điện ngay:D

Cái EX710 này Sony chỉ trang bị cho em nó cái "cảm biến hiện diện người xem " thôi mà bác ,chứ còn em LX900 được trang bị hẳn cái "cảm biến hiện diện thông minh mới hay" : nó được gắn 1 camera nhỏ phía trước có chức năng nhận diện khuôn mặt và tự điều chỉnh hình ảnh và âm thanh tối ưu theo vị trí người ngồi xem, cộng thêm với khả năng nhận diện khuôn mặt khi người xem ngồi mà không nhìn về màn hình thì nó sẽ tự động tắt đèn nền màn hình để tiết kiệm điện nhưng vẫn bật âm thanh ,ngoài ra nó còn có chức năng cảnh báo trẻ em (bằng âm thanh) khi xem ở vị trí quá gần có thể gây ảnh hưởng không tốt cho mắt :-bd
Đúng là những tính năng rất văn minh và hữu ích phải không các bác ,mỗi tội cái giá thì :p

Bên trên