Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Tivi nhà em bắt DVB T2 rất buồn cười các bác ạ, cứ đến 13h và 22h là các kênh của vtv bị giật hình như kiểu xước đĩa ấy, hôm nào cũng bị bác ạ. Không biết có bác nào bị không. Em ở Hải phòng ạ. Bị khoảng tầm 5 đến 10 phút là thôi

gnouhk

mình cũng bị tương tự, nhưng là vào lúc thời sự 19h cơ. À mà bác có xem được các kênh của vtc không, chỗ em cách kiến an 14km mà không bắt được

Mình có bắt đc đủ các kênh vtc nhưng mà sóng sánh yếu lắm, phải đưa angten lên thật cao cơ. Còn vấn đề xước hình chắc do trạm phát cuả mình rồi. Lúc thời sự 19h thì có hôm bị hôm ko, còn 13h, 22h hầu như hôm nào cũng bị. Chán

rua bo

Well-Known Member

Bác quay anten đúng hướng sẽ hết bị (ưu tiên kênh bị).

angten em để đúng hướng mà, chất lượng luôn 100%, em bắt đc cả vtc mà bác, hay là do awngten nhỉ, em dùng angten xoay có điều khiển

rua bo

Well-Known Member

angten em để đúng hướng mà, chất lượng luôn 100%, em bắt đc cả vtc mà bác, hay là do awngten nhỉ, em dùng angten xoay có điều khiển

Còn cường độ là bao nhiêu (cái này quan trọng). Anten phải đúng hướng, nếu lệch vẫn bị như thường (bác xoay anten về hướng VTV có cướng độ cao nhất)

tan_huy_93

Well-Known Member

Sông Hồng sắp lên sóng không thấy bác nào ở ngoài đó vào update thông tin nhỉ?

rua bo

Well-Known Member

SDTV đang bận "túi bụi" tuyển chọn nhân viên nên ko phát kênh 34 được. Thấy tội ghê(!) (tội chưa xử):-j

binhhc

Moderator

Sông Hồng sắp lên sóng không thấy bác nào ở ngoài đó vào update thông tin nhỉ?
"Sông Hồng" là gì thế bác? chưa thấy nghe nói.
Còn số mặt đất DVB-T2 thì Hà Nội phát khá mạnh, nhiều địa phương lân cận thu được, ngoài ra một số tỉnh đồng bằng cũng đã phát. Miền núi thì theo mình biết đã có Thanh Hóa, Thái Nguyên.

tan_huy_93

Well-Known Member

"Sông Hồng" là gì thế bác? chưa thấy nghe nói.
Còn số mặt đất DVB-T2 thì Hà Nội phát khá mạnh, nhiều địa phương lân cận thu được, ngoài ra một số tỉnh đồng bằng cũng đã phát. Miền núi thì theo mình biết đã có Thanh Hóa, Thái Nguyên.

Số mặt đất T2 hiện tại là của VTV và An Viên, Sông Hồng em nói là Công ty cổ phần Truyền dẫn phát sóng truyền hình đồng bằng sông Hồng (RTB), đơn vị phụ trách việc số hóa truyền hình mặt đất tại khu vực Đồng bằng Sông Hồng. Theo thông tin em có thì trung tuần tháng 5 này sẽ bắt đầu phát sóng thử nghiệm, đến cuối năm sẽ phát đầy đủ các kênh và có cả HD, thử nghiệm đến 2016-17 gì đó sẽ chính thức khi các Tỉnh/Thành trong khu vực tắt hết TH Analog.

tan_huy_93

Well-Known Member

SDTV đang bận "túi bụi" tuyển chọn nhân viên nên ko phát kênh 34 được. Thấy tội ghê(!) (tội chưa xử):-j

Phải phát hết kênh, chứ mỗi Tỉnh có 1 kênh không có vui àk, Vĩnh Long có chân trong SDTV nên được ưu tiên phát 2 kênh trước, còn các Tỉnh khác phải chờ... không chừng có 1 kênh luôn ý @@ 2 tần số em thấy là dư phát hết kênh luôn, có mấy Tỉnh có 2 kênh à.

thedinhonline

Active Member

logo của SDTV xấu quá trời quá đất

rua bo

Well-Known Member

Sắp đến 30/4 rùi, chưa thấy SDTV "động tĩnh" gì hết. Có lẽ cuối năm, họ mới "rục rịch" chăng.

rua bo

Well-Known Member

Có đấy, bằng việc là lỗi kênh Vĩnh Long 2 :D

Vụ này, làm em nhớ lại, lúc em mua đầu KTS T9 hay 10 (lâu quá quên mịa rùi), xài được 1 thới gian mất 1 số đài. Gọi điện lên hỏi thì được trả lời: ô hay, chúng tôi phát miễn phí có thu tiền đâu mà anh thắc mắc(!) Bó tay.

tan_huy_93

Well-Known Member

Lúc chiều này (khoảng 5h rưỡi) vài kênh trên CH33 bị khóa, là BTV1, Đồng Tháp 1 và Long An, Gấu Mẹ vĩ đại của em đang xem phim trên Đồng Tháp thì nó đứng đơ, em bấm số bật lại thì TV báo khóa, em bật hết các kênh trên CH33 thì 3 kênh trên bị khóa.

rua bo

Well-Known Member

Phát miễn phí mà có vụ này sao, coi bộ hổng được rùi. Xách ra trảm!=))

thegioi05

Active Member

Lúc chiều này (khoảng 5h rưỡi) vài kênh trên CH33 bị khóa, là BTV1, Đồng Tháp 1 và Long An, Gấu Mẹ vĩ đại của em đang xem phim trên Đồng Tháp thì nó đứng đơ, em bấm số bật lại thì TV báo khóa, em bật hết các kênh trên CH33 thì 3 kênh trên bị khóa.
3 kênh này là 3 kênh không có tiếng, SDTV nó đang điều chỉnh đó bác. Nhưng vụ khóa mã thì bác yên tâm là trong kênh 33 và 34 thì sẽ có các kênh free và kênh khóa mã. Em chỉ sợ một điều là nó nhốt vô hết xong ai mua đầu thu của SDTV mới có thể xem được (dạng như khóa mã 1 lớp).

tan_huy_93

Well-Known Member

3 kênh này là 3 kênh không có tiếng, SDTV nó đang điều chỉnh đó bác. Nhưng vụ khóa mã thì bác yên tâm là trong kênh 33 và 34 thì sẽ có các kênh free và kênh khóa mã. Em chỉ sợ một điều là nó nhốt vô hết xong ai mua đầu thu của SDTV mới có thể xem được (dạng như khóa mã 1 lớp).

Em hết thiết tha gì SDTV nữa rồi :(

Bên trên