Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

thực ra thì VTV24 được đào tạo bởi ai? chính là France24, và nếu các bạn xem các kênh quốc tế như CNN, HLN (tiền thân là CNN Headline News), BBC World News, Al Jazeera... thì sẽ thấy Chuyển Động 24h đang làm đúng theo những gì họ được đào tạo bởi đội ngũ nước ngoài: đó là truyền hình cũng làm y như báo mạng làm, hễ cứ có thông tin mới là ngay lập tức đưa lên. Thậm chí ở bên Tây cứ có vụ nào hot hot mà người dân quan tâm nhiều là các kênh đó có 1 đội ngũ sẵn sàng nghĩ ra hàng tá các chương trình bình luận ăn theo dài từ 30'-60'...
đó là công việc của người ta thôi, cũng giống như các bác làm sales, bị chửi là chủ yếu, mà vẫn phải làm... vì miếng cơm manh áo mà
đây cũng sẽ chính là cách mà kênh VTV24 sau này ra mắt sẽ làm, các bác chưa quen thì hãy mở CNN, BBC World News lên tập làm quen dần, vị dụ như loạt tin về chính phủ Mỹ chẳng hạn...
thân!

Kệ nó, để cho nó tự biên/diễn ra, em không thuộc nhóm người có tâm lý đám đông nên không dễ mà bị VTV lôi vào vai dư luận cho vỡ kịch của mình.

Chiều nay xem thử 60s coi nó có HD không :)

Kệ nó, để cho nó tự biên/diễn ra, em không thuộc nhóm người có tâm lý đám đông nên không dễ mà bị VTV lôi vào vai dư luận cho vỡ kịch của mình.

Chiều nay xem thử 60s coi nó có HD không :)
Đúng bác chả quan tâm quay về chủ đề chính đi bác để hôm nào đẹp giời có sóng T2 của Cần thơ em quờ thử coi có dính kênh nào của HTV ko

tan_huy_93

Well-Known Member

Đúng bác chả quan tâm quay về chủ đề chính đi bác để hôm nào đẹp giời có sóng T2 của Cần thơ em quờ thử coi có dính kênh nào của HTV ko

Bác làm ăngten cao nhất có thể đi, xem có bắt được không, bắt được VTV ở Cần Thơ thì có chút hy vọng đó bác...

t2k

Member

như ở SG giờ mình thấy tương lai truyền hình cáp ế ẩm rồi đó, hehe, nhiêu đây coi quá đủ rồi, mình cũng đã cắt bỏ truyền hình cáp rồi :D

nexus9x

Well-Known Member

Miền Nam lên rồi, thì Sông Hồng cũng sắp cho lên đó bác, mà ngoài đó ngoài VTV phát HD ra chắc không còn đài nào phát HD quảng bá không bác nhỉ...

đúng vậy bác ạ :D chỉ có ông chùm thôi.còn chỉ có SD

thebluez

Active Member

ủa? giờ là mua cái đầu DVB-T2 gì gì đó là xem được hả mọi người? Còn nếu TV có sẵn DVB-T2 thì dò kênh thế nào nhỉ?

t2k

Member

ủa? giờ là mua cái đầu DVB-T2 gì gì đó là xem được hả mọi người? Còn nếu TV có sẵn DVB-T2 thì dò kênh thế nào nhỉ?

đúng vậy, còn TV có sẵn DVB T2 thì cắm anten vô mà dò thôi, tự TV nó biết

trucon95

Member

Có khi nào.. Chuyễn động 24h ngay mai... nó về Topic này không ta... T2 miền Nam đang nóng như tháng hạn.

tan_huy_93

Well-Known Member

đúng vậy bác ạ :D chỉ có ông chùm thôi.còn chỉ có SD

Sông Hồng phát Miền Bắc chắc chắn không có HTV|HD rồi, giờ chỉ còn mỗi VTC... biết đâu VTC cũng đang âm thầm làm gì đó trên hạ tần số mặt đất của mình mà chúng ta chưa biết.

tan_huy_93

Well-Known Member

Nếu TV đã có tích hợp sẵn DVB-T2 thì bác gắn ăngten vào, rồi vào phần dò kênh kỹ thuật số và dò...

tan_huy_93

Well-Known Member

HTV có nhiều chương trình HD lắm: mấy chương trình giải trí hợp tác với Đông Tây, MCV... đều HD hết, đẹp. Phim Việt mới cũng HD luôn, các chương trình live cũng là HD :D Có điều cái logo HTV7 HD xấu thiệt :))

Thời sự trưa và tối trên HTV9 là HD mà 60s thì không HD @@

nexus9x

Well-Known Member

Sông Hồng phát Miền Bắc chắc chắn không có HTV|HD rồi, giờ chỉ còn mỗi VTC... biết đâu VTC cũng đang âm thầm làm gì đó trên hạ tần số mặt đất của mình mà chúng ta chưa biết.

đợi ông này mòn mỏi lắm bác :D trước kia em dùng số mặt đất của nó.đến nay cũng k thấy thay đổi gì

tan_huy_93

Well-Known Member

đợi ông này mòn mỏi lắm bác :D trước kia em dùng số mặt đất của nó.đến nay cũng k thấy thay đổi gì

Về Bộ 4T rồi mà chưa phát triển nổi... đi tắt đón đầu xu hướng mà giờ thành ra đi tắt trúng ngay lối đi vòng tròn quay về điểm xuất phát :))

thebluez

Active Member

đúng vậy, còn TV có sẵn DVB T2 thì cắm anten vô mà dò thôi, tự TV nó biết

Nếu TV đã có tích hợp sẵn DVB-T2 thì bác gắn ăngten vào, rồi vào phần dò kênh kỹ thuật số và dò...

ăn ten trời hả? ở chung cư sao lắp được :(

t2k

Member

ăn ten trời hả? ở chung cư sao lắp được :(

bác ở SG thì làm cây ăn ten này như em có 50k, dưới đất nhìn lên ko thấy luôn, rất gọn, dài có 1 gang tay, bắt hiệu quả ngon lành hết các đài hiện tại . Chung cư bác để ngoài lan can là ok rồi.

.: Truyền Hình K+, AVG, VTC (giá sỉ) :.

Chỉnh sửa lần cuối:

rua bo

Well-Known Member

HTV7, 9 HD chỉ HD ở trường quay thôi. Chán thiệt...

rua bo

Well-Known Member

Bi giờ, em chỉ mong HTV phát kênh 34 hoặc 32 nữa thôi là đủ xem rồi. Mong quá đê...

bitcoin

Member

Phân bổ tần số cho các đơn vị truyền dẫn phát sóng truyền hình số mặt đất:
Kênh tần số được để trong dấu ngoặc đơn () là kênh dự phòng

VTV: (24), 25, 26, 27
VTC: 29, 30, 31, (32)
Nam Bộ: 33, 34, (35)
Tây Bắc, Tây Nguyên: 36, 37
Trung Bộ: 40, 41
AVG: (42), 43, 44, 45
Bắc Bộ: (46), 47, 48