Topic Tham Khảo Gía TV 2014.

Vendetta™

Ðề: TOPIC THAM KHẢO GIÁ TV 2014.

40" chỉ có nhu cầu coi THC, phim thì loại nào ngọt nhất các bác nhỉ?

idangky

World cup kết thúc rồi. Giá TV đang hạ dần
Các bác nào có giá ngon Em Sony W700B thì gửi em với. Em đang muốn nhận em này.

ndchieu22

Well-Known Member

40" chỉ có nhu cầu coi THC, phim thì loại nào ngọt nhất các bác nhỉ?

bác làm em sony 40R470 bác nhé!

World cup kết thúc rồi. Giá TV đang hạ dần
Các bác nào có giá ngon Em Sony W700B thì gửi em với. Em đang muốn nhận em này.

Em đã PM bác giá tốt bác có nhu cầu alo em theo chữ ký

thanks!

Vendetta™

Hết WC roài, giá TV có hạ trong tháng này không các bác nhỉ?

ndchieu22

Well-Known Member

Hết WC roài, giá TV có hạ trong tháng này không các bác nhỉ?

hi bác!
Có wc thì giá mới hạ chứ bác kích cầu ngươi mua, về lâu dài thì giá sẽ hạ, nhưng bác mua thời điểm nào có giá trị của tv thời điểm đó khác nhau, đắt bác được dùng sớm, rẻ bác dùng sau

Vendetta™

hi bác!
Có wc thì giá mới hạ chứ bác kích cầu ngươi mua, về lâu dài thì giá sẽ hạ, nhưng bác mua thời điểm nào có giá trị của tv thời điểm đó khác nhau, đắt bác được dùng sớm, rẻ bác dùng sau

Em tưởng sau khi hết WC, nhu cầu sắm TV sẽ hạ bớt phần nào chứ ah?

DigiCity Group

Well-Known Member

Em tưởng sau khi hết WC, nhu cầu sắm TV sẽ hạ bớt phần nào chứ ah?

Hi bác, thường thì những model thông dụng sau này giá cũng sẽ có giảm so với lúc mới ra nhưng bao lâu để giảm thì e k biết bác à .

maga89

em đang cần 2 cái TV LG, web OS, 3D, smart tv đủ cả. 1 cái 47'', 1 cái 55-60'' thì nên chọn cái nào và giá cả ra sao ạ?
Thks :D

DigiCity Group

Well-Known Member

em đang cần 2 cái TV LG, web OS, 3D, smart tv đủ cả. 1 cái 47'', 1 cái 55-60'' thì nên chọn cái nào và giá cả ra sao ạ?
Theo như yêu cầu của bác thì chọn em LB650T là ổn rồi bác, nếu kinh phí bác dành cho e nó lớn hơn thì mình có thể chọn mấy e cao cấp hơn của LG .

ndchieu22

Well-Known Member

hi bác!

bác mua 1 em LB650T va 1 em LB631T là đủ cho cả nhu cầu của bác

bác nhu cầu model nào alo em theo chữ ky

thanks!

Yoshikuni Shun

Các bác tư vấn giúp em con tivi Led 40' giá tầm 6~7 triệu được không? Tivi thường thôi, không cần smart hay 3D gì hết (nói cho vui chứ nhiêu đó tiền cũng không đòi hỏi cao được). Cảm ơn.

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: TOPIC THAM KHẢO GIÁ TV 2014.

Các bác tư vấn giúp em con tivi Led 40' giá tầm 6~7 triệu được không? Tivi thường thôi, không cần smart hay 3D gì hết (nói cho vui chứ nhiêu đó tiền cũng không đòi hỏi cao được). Cảm ơn.

Khó đấy bác à để có 40" mới bây giờ cũng hơn tám rồi bác .

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: TOPIC THAM KHẢO GIÁ TV 2014.

tầm tiền dưới 7tr bác có thể tha khảo 39P2300V bác nhé, hoặc dưới 8tr bác tham khảo 40F5100

bác nhu cầu em nào alo em theo chữ ký

thánks!

Fsharebuma

Em đang có nhu cầu 1 em 3D, đang cân đối giữ 2 em 42lb650 vs 47lb650, các bác thương gia inbox cho em cái giá đẹp với a. Cho em xin cả giá kính 3D, nhà em nhiều trẻ con nên muốn mua thêm.
Thanks các bác trước

lion2411

Member

Em đang phân vân 2 em này : Toshiba 55L2450VN & LG 55lb650t --> LG có webOS có vẻ hay nên e nghiêng về nó nhìu hơn ^_^

Cho em hỏi là mua 2 em này về,chỉ cần chơi thêm 1 cái hddbox & dàn loa là đủ rồi ko cần đầu phát android j nữa fải ko các bác ? e newbie nên hơi gà

Các bác thương gia cho e giá Toshiba 55L2450VN & LG 55lb650t & giá của dàn Logitech Z906 lun nha

lion2411

Member

Tầm 25 26tr đổ lại thì có nên chơi máy chiếu ko ah?e khoái bộ loa Logitech z906 (cũng cỡ 6tr rồi) nên còn tầm 20tr cho cái phần hình ảnh thôi

phamhunght

Loa của bạn không có cổng optical in nên chỉ có thể kết nối với cổng tai nghe của TV thôi.Muốn có âm thanh 5.1 bạn nên mua thêm dàn HT khoảng 5.000.000 trở lên và nhớ xem kỹ phải có ngõ vào optical in ,rồi bạn mua thêm 1 sợi dây optical khoảng 100.000- Bạn cắm 1 đầu dây optical vào cổng optical out của TV và một đầu vào cổng optical in của dàn HT,sau đó bấm phím optical trên remote dàn HT ,lúc này âm thanh được phát ở cả 2 loa TV và dàn HT -bạn chỉnh âm lượng TV về 0 và thưởng thức âm thanh từ dàn HT .

Cảm ơn Bác Phamlai59, tivi của em có cổng optical out. Nhưng em lại có loa Microlab FC861 (5.1) nên em đang tính đường ra cho hợp lý, đảm bảo âm thanh và ko lãng phí cái loa đó. Em đang muốn truyền từ cổng optical out tới con loa đó nhưng chưa biết làm sao cả?

DigiCity Group

Well-Known Member

Cảm ơn Bác Phamlai59, tivi của em có cổng optical out. Nhưng em lại có loa Microlab FC861 (5.1) nên em đang tính đường ra cho hợp lý, đảm bảo âm thanh và ko lãng phí cái loa đó. Em đang muốn truyền từ cổng optical out tới con loa đó nhưng chưa biết làm sao cả?
Bác dò tìm xem có chuyên gia âm thanh nào gần nhà bác rồi chạy qua nhờ tư vấn bác à ;))
Bác qua http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/ hỏi máy bác bên đó có ai gần nhà thì nhờ luôn :D .

huaquan

Mình cũng có nhu cầu về hình ảnh giống bác lion2411. Bác nào có thông tin thì tư vấn giúp!

Bên trên