Topic dành cho VTV|HD

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Topic dành cho VTV|HD

Chương trình này là HD bác nhé

---------- Post added 15-10-2014 at 22:46 ----------

theo các bác ông bác sĩ trong clip này có bị sao không???
[video=youtube;Obg6HRMqKI4]http://www.youtube.com/watch?v=Obg6HRMqKI4[/video]

Em xem không thấy là HD nhỉ..

Ông bác sĩ này bị chuyển công tác rồi... dám chống phóng viên VTV24 ha :))

phamtug

Active Member

Mh cũng xem chuyển động 24h đây chất lượng HD mà từ trường quay đến MC dẫn nét căng có 1 số phóng sự quay bằng máy sịn cũng ngon

minhasp

Vâng, chỉ cần gắn ăng-ten vào và dò kênh ở chế độ số mặt đất mà không cần phải có thêm STB DVB-T2 gắn ngoài.

bác cho hỏi là TV có sẵn DVB-T2 như thế, còn thu đc analog trước đây nữa ko, hay cắt luôn.

thebluez

Active Member

cái CĐ247 chỉ dở duy nhất ở chỗ âm thanh chưa hay lắm, đưa vào loa thì tiếng bình thường quá

tan_huy_93

Well-Known Member

bác cho hỏi là TV có sẵn DVB-T2 như thế, còn thu đc analog trước đây nữa ko, hay cắt luôn.

Vẫn thu được Analog nha bác, nhưng đến 2020 thì Việt Nam sẽ số hóa sóng mặt đất và tính năng này không còn sử dụng được...

Cáp Analog cũng sẽ chuyển qua cáp số luôn.

Cáp analog ko cắt nhá bác chỉ tắt sóng analog thôi vì cáp ko ảnh hưởng gây hao tài nguyên tần số như truyền hình mặt đất

Chỉnh sửa lần cuối:

Duongde1993

Vẫn thu được Analog nha bác, nhưng đến 2020 thì Việt Nam sẽ số hóa sóng mặt đất và tính năng này không còn sử dụng được...

Cáp Analog cũng sẽ chuyển qua cáp số luôn.

Cáp analog liên quan gì đến vụ tắt sóng analog đâu=))) truyền tải nội dung qua cáp có tiêu tốn tần số đâu mà phải cắt :v

phamtug

Active Member

Chính phủ k buộc các doanh nghiệp cung cấp truyền hình cáp phải số hóa đâu sẽ dùng song song cả HD và Analog các bác iên tâm

tan_huy_93

Well-Known Member

Chính phủ k buộc các doanh nghiệp cung cấp truyền hình cáp phải số hóa đâu sẽ dùng song song cả HD và Analog các bác iên tâm

Không buộc nhưng với tình hình câu móc Analog thì các nhà cung cấp cũng tự chuyển qua số thôi :))

Chẳng có thằng th cáp nào tự cắt sóng analog đâu bác như thế chả khác nào nó tự đào mồ chôn mình như sctv đó đâu có được cấp phép phát analog ở hà nội mà nó vẫn phát chui đấy thôi cho thấy th cáp analog vẫn còn là 1 miếng mồi ngon câu khách của các nhà đài

tan_huy_93

Well-Known Member

Các bác hiểu đi đâu thế, em nói sẽ chuyển phát cáp số mà, chứ có nói là không phát cáp Analog nữa như Analog mặt đất đâu.

Bác trên hỏi em Analog mặt đất và em nói đến 2020 sẽ không còn sử dụng tính năng thu Analog để thu Analog mặt đất.

Phần chuyển sang phát cáp số em xuống hàng viết riêng mà các bác hiểu chung vào @@

Bên trên