Topic dành cho VTV|HD

Ðề: Topic dành cho VTV|HD

Ôi may quá, từ thời sự 19h tất cả các kênh chập lại làm một, và lần đầu tiên đc xem Táo Quân đêm giao thừa chuẩn HD xịn.
Thật lòng gửi lời cảm ơn đến các bác ktps VTV nhé

Ôi may quá, từ thời sự 19h tất cả các kênh chập lại làm một, và lần đầu tiên đc xem Táo Quân đêm giao thừa chuẩn HD xịn.
Thật lòng gửi lời cảm ơn đến các bác ktps VTV nhé

Công nhận xem đẹp thật bác ạ :)))) năm mới hi vọng VTV hạn chế tối đa việc "tắt" HD là em và mọi người vui rồi :))

rua bo

Well-Known Member

Chương trình Táo quân vui thật, mỉa mai, châm biếm nhưng ko biết "có ai" đó có bị nhột ko.

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Topic dành cho VTV|HD

Thật sự là năm nay Táo quân xem "đã" hơn hẳn năm ngoái ý mọi người nhỉ!!!

đồng tình. năm nay chửi tiêu cực khá ác. kịch bản sáng tạo. mình thuộc dạng xem rất nhiều hài nên khi xem hài rất khó cười nhưng năm nay xem nhộn đấy, cười nhiều phết :))
còn năm nay cả rổ hài. gì nhỉ, xuân phát tài, chôn nhời các kiểu. những cái hài đấy suốt vài năm nay xem từ đầu đến cuối thì cái cười nhiều nhất khi e xem trọn vẹn từ đầu đến cuối là 4 lần có vẻ hơi buồn cười, còn lại xem chỉ tầm nửa là đã thấy nhạt vô cùng rồi :|
thực sự hài của vtv làm chất hơn rất nhiều so với bất kì hãng nào. kể cả diễn viên nghiệp dư cũng hay, mấy tiểu phẩm hài ngắn lẻ lẻ vào mỗi đợt tết ý :D

Ðề: Re: Ðề: Topic dành cho VTV|HD

đồng tình. năm nay chửi tiêu cực khá ác. kịch bản sáng tạo. mình thuộc dạng xem rất nhiều hài nên khi xem hài rất khó cười nhưng năm nay xem nhộn đấy, cười nhiều phết :))
còn năm nay cả rổ hài. gì nhỉ, xuân phát tài, chôn nhời các kiểu. những cái hài đấy suốt vài năm nay xem từ đầu đến cuối thì cái cười nhiều nhất khi e xem trọn vẹn từ đầu đến cuối là 4 lần có vẻ hơi buồn cười, còn lại xem chỉ tầm nửa là đã thấy nhạt vô cùng rồi :|
thực sự hài của vtv làm chất hơn rất nhiều so với bất kì hãng nào. kể cả diễn viên nghiệp dư cũng hay, mấy tiểu phẩm hài ngắn lẻ lẻ vào mỗi đợt tết ý :D

Em thì thấy là có vẻ như năm nay VFC quyết tâm không để ai nhúng mũi kiểm duyệt nội dung nên là kịch bản được nâng tầm đả kích và nói thẳng ở tầm cao nhất từ trước đến giờ luôn. Mà phải vài năm nay rồi mới được xem một lần Táo quân mà cười rách mồm như này, cười xong là phải nghĩ ngay về vấn đề mà họ nói

Ôi các bác nói chuẩn đấy, năm nay lần đầu tiên đc xem Táo Quân hd xịn ngay đêm giao thừa và lại đc xem hẳn bản 2 tiếng rưỡi chứ như mấy năm trước toàn phải đợi chiều mùng 1 vtv6 mới phát bản dài chuẩn HD.
Mà lúc đầu thấy có mỗi 4 táo thấy ít ít, nhưng đến lúc xem mới thấy hay hơn hẳn vì ko bị cảm giác dài lê thê như mấy năm trc mặc dù mấy năm trc đêm giao thừa chỉ phát bản 120 phút ngắn hơn năm nay.

ối zời ơi

Active Member

Ôi các bác nói chuẩn đấy, năm nay lần đầu tiên đc xem Táo Quân hd xịn ngay đêm giao thừa và lại đc xem hẳn bản 2 tiếng rưỡi chứ như mấy năm trước toàn phải đợi chiều mùng 1 vtv6 mới phát bản dài chuẩn HD.
Mà lúc đầu thấy có mỗi 4 táo thấy ít ít, nhưng đến lúc xem mới thấy hay hơn hẳn vì ko bị cảm giác dài lê thê như mấy năm trc mặc dù mấy năm trc đêm giao thừa chỉ phát bản 120 phút ngắn hơn năm nay.

thật ra thì nếu xem kĩ sẽ thấy cũng bị cắt k ít đoạn đâu bác, chuyển hình mà hơi khựng cái là biết mà :D
nhưng năm nay hay, đả kích khá sâu đấy. nhiều thanh niên trên fb bảo nhàm có vẻ quanh năm chỉ bước nhảy ngàn cân với the remix chứ chưa bao giờ xem thời sự, nên chả biết tại sao lại buồn cười :|

hiện tại bản phát lại VTV3 có để HD k các bác nhỉ??? có bác nào đang xem k ạ :))

VTV1 với VTV3 lại quay về server SD nên là lại xấu xí rùi. Chiều nay VTV8 phát lại chắc là đẹp như tối qua.
Còn về cắt thì đương nhiên là có cắt rồi, mình nói là bản dài chứ đâu có phải bản full :p đã gọi là chương trình ghi hình thì phải có khâu cắt dựng mà

Lúc chiều VTV8 phát lại mình đã kịp ghi lại đầy đủ vì hôm nay phát lại ko bị dính quảng cáo như đêm qua.
Mà thích một điều nữa là năm nay VTV9 đang phát gala cười luôn, may mà mình xem lịch phát để đặt giờ ghi chứ trailer trên tivi chỉ nói là chiếu 9h tối mùng 2 trên VTV3 với chiều hay tối gì đó mùng 4 trên VTV6 chứ ko nhắc đến VTV9.
Nói chung là năm nay ưng VTV hơn mọi năm rồi đấy ^^

ối zời ơi

Active Member

Phát cũ hay phát mới đó bác @tuananh ?

phát mới hoàn toàn luôn. e vừa xem xong. hài mà cực kì cảm động luôn. rất ý nghĩa. đoạn cười thì cười phá lên k nhịn đc, đoạn sâu lắng thì nhìn khán giả cũng khóc k kìm nổi :D

Ðề: Re: Ðề: Topic dành cho VTV|HD

phát mới hoàn toàn luôn. e vừa xem xong. hài mà cực kì cảm động luôn. rất ý nghĩa. đoạn cười thì cười phá lên k nhịn đc, đoạn sâu lắng thì nhìn khán giả cũng khóc k kìm nổi :D

Ơ VTV9 được ưu tiên thế nhở. Yêu rồi đấy ;;)

Vinh20

Well-Known Member

Lúc chiều VTV8 phát lại mình đã kịp ghi lại đầy đủ vì hôm nay phát lại ko bị dính quảng cáo như đêm qua.
Mà thích một điều nữa là năm nay VTV9 đang phát gala cười luôn, may mà mình xem lịch phát để đặt giờ ghi chứ trailer trên tivi chỉ nói là chiếu 9h tối mùng 2 trên VTV3 với chiều hay tối gì đó mùng 4 trên VTV6 chứ ko nhắc đến VTV9.
Nói chung là năm nay ưng VTV hơn mọi năm rồi đấy ^^

Vì phát trên VTV3 là kênh giải trí lại phát giờ đẹp 20h tối mùng 2 Tết này! Nên đương nhiên là người ta sẽ biết đến hơn, quảng cáo thu cũng tốt hơn mà! Nên việc phát ở VTV9 không rõ lắm nhỉ hị hị, vì VTV9 dân SG xem cũng đông hơn dân HN xem chắc để kích thích dân SG xem VTV nhiều hơn ^__^

Nói chung là xem trên VTV9 vừa được xem sớm hơn, vừa đc chuẩn HD, vừa ko bị quảng cáo giữa chương trình hay logo nhãn hàng trong chương trình gì hết. Thế là hơn VTV3 hẳn 3 điểm rùi he he

Tóm lại là năm nay chẳng có gì mới, chỉ là hơn năm trước, năm nay QC thụt thê thảm và chương trình năm nay cũng là năm trao cơ hội cuối cùng, may mà khán giản Miền ngoài có ý kiến kêu hay.

Bên trên