Topic dành cho VTV|HD

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Topic dành cho VTV|HD

lão BTsport này có cái trường quay thật là đỉnh của đỉnh X_X bao giờ VTV mới có như nó nhỉ =P~ =P~

Họ đầu tư ghê gớm lắm! Đánh bại được Sky Sport không phải dạng vừa mà!
Em hay coi thằng này từ năm ngoái làm chất lượng phết!
Nhất là họ bỏ cả tỷ bảng ra độc quyền Champions League và Europa League là biết! Trường quay to và đẹp là từ năm ngoái rồi!
Năm nay họ đã phát 4k :p Bt Sport khá điên đó!

nexus9x

Well-Known Member

Nhất là họ bỏ cả tỷ bảng ra độc quyền Champions League và Europa League là biết! Trường quay to và đẹp là từ năm ngoái rồi!

còn bên mình thì chỉ mong VTV phát HD cho nó chuẩn :)) đúng là so sánh khập khiễng nhưng mà cảm thấy 1 sự thất vọng không hề nhẹ :D

AXIO

Member

Thực sự thì họ làm để kinh doanh, có nhiều tiền thì đầu tư ngược lại nó cũng dễ :)

VTV cũng là đơn vị KD, tuy nhiên cơ chế đầu tư nó không thể được thoáng như nước ngoài, ở bển họ sẵn sàng và có thể vay tiền để đầu tư trang thiết bị, sau đó trả dần, dựa vào doanh thu quảng cáo. Ở VTV thì có tiền họ mới đầu tư, mà còn phải xin đủ các ban bệ, có phải xin không mà được đâu :D

Ah thấy cả Sáng Tạo Việt của V3 phát lại trên V4 cũng k thấy có HD.
Sao thế nhỉ?
Hồi 2 năm trước, trong 1 tháng đầu phát sóng chính thức (tháng 6/2013) thì đến giờ phát mới còn thấy V3 bật HD cho mấy chương trình ghi hình phát sóng, còn từ sau đấy đến giờ là k thèm bật, và giờ còn thấy là những chương trình của họ còn k đc dựng Hd nữa luôn, rồi thì mấy chương trình trực tiếp cuối tuần cũng thỉnh thoảng mới bật (cả mùa thi bật đc 1-2 lần) và đến bh thì cả Thời Sự cũng thi thoảng mới bật HD.
Vậy thì thử hỏi khi lên 4K thì file lại càng lớn, xong lại bảo là k kịp đưa vào hệ thống....
Dẹp!

Chất lượng hình ảnh của VTV3 HD càng ngày càng kinh khủng. Một vài tháng gần đây em còn cảm giác là nó còn kinh hơn trước. Có thể là tại vì chương trình gốc cũng không được dựng chất lượng HD.

Cùng là bị tắt HD nhưng xem VTV1 HD thì hình ảnh không nổi gân và gây khó chịu như VTV3 HD

Đúng vậy đấy bác thangbithit ạ.
Đúng là vài tháng gần đây chương trình của Ban Giải Trí k còn đc dựng HD nữa, nên là hình ảnh càng tởm hơn. Và cũng k hiểu tại sao lúc v3 tắt hd thì xấu hơn v1 tắt hd. Có lẽ là cái máy phát Hd mua từ năm 2013 của v3 lởm hơn máy của v1 năm 2014 chăng.
Ui xời nói chung là lởm ít lởm nhiều vẫn là lởm. Cần vứt đi càng nhanh càng tốt

phamtug

Active Member

Lên HD kiểu cứ tắt/bật thế này rất chán và nản V3 giờ đc có chương trình 360° thể thao là có HD còn đâu hình ảnh rất tởm thời sự 19h tiếp sóng V1 thì HD lúc bật, lúc tắt dù j xem V1 HD còn đỡ hơn đc có V2, V4, V5, V6, V9 HD là toàn time xem khá ngon

thebluez

Active Member

lâu lắm rồi mình chả xem V3, từ khi hết chiếu C1 thì cũng chẳng ngó ngàng mấy
chắc đợi chiếu phim Những ngọn nến trong đêm phần 2

Vinh20

Well-Known Member

MÌnh vẫn coi v3 ở mấy chương trình the voice, người mẫu :v bố ơi đi đấu thế :))
Hd tạm được :v

Thế thì bác Vinh20 vào kênh youtube chính thức của the voice với người mẫu, còn bố ơi thì xem lại trên v6 tối thứ 2 thì sẽ thấy là HD của V3 k hề tạm được mà nên vứt đi ngay lập tức

Hơn 1 tháng nữa VTV7 lên sóng rồi mà V1 với V3 vẫn chưa phát đc HD xịn :< phải chăng đưa cái máy HD xịn đấy cho VTV7 cho đỡ phí, vì thấy từ khi V2 lên HD là các chương trình của Ban Khoa Giáo đã đc đầu tư nhiều (chắc là cũng để chuẩn bị cho V7) xem sướng hơn hẳn, nhất là mấy chương trình của nước ngoài đc biên dịch thuyết minh xem HD rất sướng mắt lại thêm đc nhiều kiến thức

Vinh20

Well-Known Member

Thế thì bác Vinh20 vào kênh youtube chính thức của the voice với người mẫu, còn bố ơi thì xem lại trên v6 tối thứ 2 thì sẽ thấy là HD của V3 k hề tạm được mà nên vứt đi ngay lập tức

Mình bảo tạm được chứ vẫn chê mà :)) Vì ko xem vậy có chê nữa thì ... vẫn thế :(
Âu vì giừo VTV chơi HD toàn bộ cả món VTV5 HD luôn :)) đàu tư dàn tải hệ thống máy móc thì cứ phải từ từ, có gì xài vậy chứ chê nữa :)) Họ cũng đâu có làm hơn được!
Còn muốn HD ngon mình coi bóng đá bật K+ hoặc VTC3HD hoặc Bongda+ThethaoTVHD thì miễn chê!
P/S; Hôm nọ coi K+PC truyền dẫn lại VTV6Hd trông lởm kinh (trận VN=TL) ấy
Chứ coi bóng đá nước ngoài qua K+ thì ngon lắm :)

rua bo

Well-Known Member

Các bác 'cứ từ từ rùi khoai sẽ nhừ". Ko bít dự án xây tháp truyền hình "cao nhất thế giới" tới đâu rùi?

fast5555

Member

chất lượng hình ảnh, âm thanh của VTV HD cực chuẩn cực sắc nét luôn ý, không có gì phải chê cả khi mình xem tivi ở nhà thấy là quá tốt luôn rối đấy bác ạ

phamtug

Active Member

Bác ở trên hay nhầm topic này bàn về chất lượng của các kênh sóng VTV HD như VTV1 VTV3 HD.. chứ k phải VTVcab còn bác thích trao đổi về VTVcab có hẳn topic riêg r HD hay Analog..trog đó hết

tan_huy_93

Well-Known Member

chất lượng hình ảnh, âm thanh của VTV HD cực chuẩn cực sắc nét luôn ý, không có gì phải chê cả khi mình xem tivi ở nhà thấy là quá tốt luôn rối đấy bác ạ

chắc bác xem bằng TV "màn hình cong" hảk :( chứ em là chỉ có TV phẳng nên nó xấu lắm :'(

tan_huy_93

Well-Known Member

Lên HD kiểu cứ tắt/bật thế này rất chán và nản V3 giờ đc có chương trình 360° thể thao là có HD còn đâu hình ảnh rất tởm thời sự 19h tiếp sóng V1 thì HD lúc bật, lúc tắt dù j xem V1 HD còn đỡ hơn đc có V2, V4, V5, V6, V9 HD là toàn time xem khá ngon

Có khi 360 độ Thể thao nó còn chả buồn bật HD cho dân chúng xem :( mà VTV3 nó dẹp luôn Ban Thể thao rồi, giờ cái 360 độ Thể thao chiều phát giờ tối trên VTV6 mới gọi là HD :) nghe đâu là Ban Thể thao - Thanh thiếu niên kênh VTV6, nghe nó dị dị :))

Còn VTV9, 1 câu thặc tuyệt dời :D gần đây em xem VTV9 nhiều hẳn ra, em thấy phim mới nó HD luôn, giống bên VTV6, trước đây em chả buồn xem VTV9 đâu dù có nhiều cái hay muốn xem, do là VTV Bình Dương nó lấy của K+ phát nên xấu không tả nỗi @@

Bên trên