Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

nokia7900

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

em có điều băn khoăn là khi để màn hình tivi FULL HD ở chế độ chờ để test hở sáng thì thấy ko nét và trong như màn vi tính?? nó gợn gợn
có bác nào giải thích đc ko ah

sony_x8

Sáng nay ngồi chờ đợi LG update FW mới : 4.20.11 --> 4.30.11 cứ tưởng trang hayhaytv hay ssphim sẽ coi được , ai dè. y chum. chỉ có cái flash thì thấy chạy nhanh hơn chút chứ không được như FW trước khi up FW 4.20.11.

phuongduy2007

cám ơn nVIDIA_Geforce nhieu lam , hổm rày mình xem thấy nó ko được đẹp tuy mình xài LA chứ ko phải LM , nhưng áp dụng cách chỉnh màu của bạn thì xem cáp mịn hơn quá nhiều cám ơn bạn nhiều lắm . Sẳn đây cho mình hỏi cái mình đang xài phiên bản 03.20.07 của LA 6200 , ko biết là cao hay thấp hơn phiên bản của cậu nửa mà mình áp dụng cáp up giống LM của bạn có được ko . cám ơn bạn nhiều lắm

chinhdom

Member
Ae dùng Iphone chú ý. TẢi Imediashare từ Appstore.vn có thể Share ảnh và video từ cuộn Camera với TV ngoài ra còn share nhạc từ Ipod của máy mỗi cái video trong trình video là ko share đc. trong pm trên còn tich hợp rất nhiều video của các trang video nuơcs ngoài nổi tiếng như Youtube, picasa, Guardian... và các video của các kênh truyền hình. a e dùng thử cho ý kiến

utmit

cho em hỏi nếu dùng tivi này, chạy chương trình Carbi 3D thì nó vẫn hiện thị hay có bảo lỗi gì không? vì em muốn mua để dạy học hình không gian

nokia7900

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Sáng nay ngồi chờ đợi LG update FW mới : 4.20.11 --> 4.30.11 cứ tưởng trang hayhaytv hay ssphim sẽ coi được , ai dè. y chum. chỉ có cái flash thì thấy chạy nhanh hơn chút chứ không được như FW trước khi up FW 4.20.11.

oh em chưa up date 4.30
bác ơi e định re set máy về tình trạng của Nhà sản xuất ko biết nó có về phần mềm 4.11 ko nhỉ

ajiang

Member

Update lên 4.30 chưa thấy vụ xem YouTube treo bất thường, để thêm 1 thời gian nữa xem thế nào. Reset về mặc định nó về 4.11 đâu bác ợ, chỉ là khai lại 1 số thông tin và dò lại kênh thôi.

eotiti

bác thớt cho hỏi bác ngồi gần khoảng 1M có xem rõ hiệu ứng 3d ko ? trước ra ngoài mua xem họ demo cho xem nhìn gần hiệu ứng 3d vẫn rõ nét

em chỉnh lại mấy cái khoảng cách và chiều sâu tùm lum thì ngồi xa 2m mới rõ ko biết tại sao ....

nhân tiện cho hỏi ai có cái clip demo có phần mở sambanh nước bắn vào màn hình và có đoàn tàu đồ chơi chạy từ trong màn hình chạy ra ko ?

caothudeche

Moderator

Nhân tiện các bác cho e hỏi là nên lấy em lm6200 hay la6200?2 cái có khác nhau nhiều ko a?
Cái khác nhau nhiều nhất đó là LA dùng tấm nền IPS bạn à. Mình đang hơi tiếc khi xúc LM6200 được 5 tháng thì em LA6200 ra đời.

caothudeche

Moderator
Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

FW 4.30.11 ở đâu ra thế. Lên web vẫn thấy 4.20.11 mà.

manhtrunghd02

Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Tivi nhà em cũng báo có firmware mới mà e ko dám up

Mình đang dùng 47lm6200 muốn update firmware 04.30.11 thi pai lam thế nào, mình để tv o quê và không có mạng, chứ phiên bản cũ 04.20.11 thấy chậm và một sô tính năng hoạt động không ổn định.

reyza911

Có bác nào biết cách nghe tv bàng heatphone không ạ,bác nào biết chỉ em với

Hiện tại có những cách nào để share màn hình từ smartphone/tablet/laptop không dây tới tivi vậy mấy bác

kforhai

Member

nvidia ơi cho mình link down FW mới nhất với 4.30.11 ấy tải up bằng TV lâu qua...

chinhdom

Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hiện tại có những cách nào để share màn hình từ smartphone/tablet/laptop không dây tới tivi vậy mấy bác
Dùng:
Imediashare cho iphone tải tại appstore
Allshare cho samsung smartphone
Smartshare cho LG androi
Nero mediahom4 cho laptop

Bên trên