Topic chuyên về MIC KOK - Anh em cho hết ý kiến vào đây!

E thấy trong topic này chỉ toàn thấy anh em hỏi về amply, loa mà chả thấy có cái thread nào thấy nói tư vấn về mic cả nên mạo muội lập thread này để anh em cho ý kiến về các loại mic đang bán trên thị trường, cách phân biệt hàng XỊN vs hàng NHÁI & quan trọng là kèm cả tầm giá $$$ cho anh em nào có nhu cầu KOK khi Tết sắp đến rồi!
Hôm nọ em có mua hộ 1 con Shure UGX8 giá 3m5 thấy nghe hay con LX8 cùi mía, nhìn cái mic nó khôn hơn hẳn :D
Giờ về nhà nhìn con mic còi ở nhà mà não hết cả lòng, anh em tư vấn giúp em con nào hay, ko dây mà giá ngon bổ rẻ với :D

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Topic chuyên về MIC KOK - Anh em cho hết ý kiến vào đây!

Mình đang dùng ugx10 cũng thấy được! Hát nhẹ, giọng trong!

luonnho1001

Well-Known Member

Trước em dùng UGX9 thấy giọng không được thật lắm nên đã đổi SM58 hát cũng ok ít hú rít hơn nhiều.

ninhfly

bác chủ mua đắt thế, chỗ em ugx8 nó bán có 2.7

3RuaDongNai

mấy loại hàng nháy này thì bên trong hầu như giống nhau, chỉ khác bên ngoài, vỏ bằng nhựa, dùng mau hỏng

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

mấy loại hàng nháy này thì bên trong hầu như giống nhau, chỉ khác bên ngoài, vỏ bằng nhựa, dùng mau hỏng

Chỉ là nhái tên SHURE thôi bác, chứ ugx của chính hãng em chưa thấy bác nhé, nên không thể nói là nhái được bác ạ,

3RuaDongNai

2-3t thì làm gì có đồ chính hãng

hazu

Member

Bác nào ở HN cho em hỏi em muốn mua dây mic thì mua ở đâu ạ? Em cám ơn

mình cũng đang dự tính mic không dây mua cho nhu cầu tết này mà đang phân vân loại nào tốt , nhờ các bác tư vấn giùm nhé luôn địa chỉ cửa hang nhé , em ở TP HCM thansk nhiều

Dòng Shure UGX là hàng tàu nhái, bản thân hãng Shure chưa bao giờ sx các model UGX, mấy anh Tàu tự SX ra 1 model và gắn mác vào bán thôi! Mấy dòng UGX cũng có fake 1 fake 2,3,4,5 nên giá có thể chênh lệch nhau 1 ít
Hàng Shure xịn, ví dụ PG58 ko dây, 1 tay mic, giá cũng đã tầm trên 7tr roài
Dùng gia đình anh em tham khảo AKG Mini Pro 2 nhé, hát rất hay, ít hao pin (1 viên con thỏ AA xài 30h nhé :D)

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Dòng Shure UGX là hàng tàu nhái, bản thân hãng Shure chưa bao giờ sx các model UGX, mấy anh Tàu tự SX ra 1 model và gắn mác vào bán thôi! Mấy dòng UGX cũng có fake 1 fake 2,3,4,5 nên giá có thể chênh lệch nhau 1 ít
Hàng Shure xịn, ví dụ PG58 ko dây, 1 tay mic, giá cũng đã tầm trên 7tr roài
Dùng gia đình anh em tham khảo AKG Mini Pro 2 nhé, hát rất hay, ít hao pin (1 viên con thỏ AA xài 30h nhé :D)
Em cũng ước mong có được cặp không dây hàng xịn, đành chờ năm sau!

tyfnmax

Active Member

Mình đang dùng PG58 thấy cũng tàm tạm. Bữa nào có tiền làm con SM58 hoặc Beta 58 A. Dùng PG58 8 thấy hơi sạn. Hôm trước hát thử ở Thiên Hà con Bik pro 8 thấy cũng hay hút rất tốt ấm gọn và không sạn có điều con này nhẹ cầm không sướng mà mình cũng thích hát nặng nặng tý.

thanhducth

Mình đang dùng PG58 thấy cũng tàm tạm. Bữa nào có tiền làm con SM58 hoặc Beta 58 A. Dùng PG58 8 thấy hơi sạn. Hôm trước hát thử ở Thiên Hà con Bik pro 8 thấy cũng hay hút rất tốt ấm gọn và không sạn có điều con này nhẹ cầm không sướng mà mình cũng thích hát nặng nặng tý.

Lang thang thấy có cái mic này mấy bác góp ý dùm hàng họ ra sao, đang có nhu cầu nâng cấp micro.
Toàn Quốc - Cần Bán Micro Karaoke chuyên nghiệp Sennheiser 838 II,Made in Germany.
Minhdigital - Micro Karaoke Có Dây Guinness BG-58S - Guinness
Và của Arirang chất lượng sao các bác.

Tks!

thaoprosound

bác ở đâu? e ở HP mua toàn giá đó thôi bác, nhưng được cái con UGX8 này hát ấm hay hơn cái con LX88 nhiều thật :D

Bác cũng ở HP ah ? Mời bác ghé qua nghiên cứu thử dòng Shure SLX Beta58A của e ah. =D> Ngon hơn tầm tiền.
Đảm bảo bộ UGX gì gì đó ko có cửa so sánh.

Em dùng rất nhiều loại Shure xịn , dòng wireless, từ loại trên dưới 10 triệu/bộ đến các serie trên 120 triệu/bộ, nên có nhiều trải nghiệm muốn chia sẻ cùng các bác.

Shure SLX24/Beta58A hàng xịn, Made in China, tầm 14 triệu/bộ so sánh toàn diện với em Shure SLX này của em, ko ăn được đâu ạ.

Re: Ðề: Topic chuyên về MIC KOK - Anh em cho hết ý kiến vào đây!

bác thử cho cái giá ae tham khảo nhé, thanks

Cái mic của bác Thảo theo mình chất lượng vượt hơn mong đợi...trong tầm tiền đó nhe các bạn! Bác ấy lựa chọn sản phẩm Micro là kết quả của trình độ nghe hát karaoke của bác bao nhiêu năm trời thì ae hưởng lợi nhiều thứ lắm nhe: Tiền bạc, chất lượng và thời gian ...Mình đang sử dụng 1 cây thấy rất đúng như những gì bác í nói và hy vọng ae cũng vậy...

thanhngudc

Re: Ðề: Topic chuyên về MIC KOK - Anh em cho hết ý kiến vào đây!

Cái mic của bác Thảo theo mình chất lượng vượt hơn mong đợi...trong tầm tiền đó nhe các bạn! Bác ấy lựa chọn sản phẩm Micro là kết quả của trình độ nghe hát karaoke của bác bao nhiêu năm trời thì ae hưởng lợi nhiều thứ lắm nhe: Tiền bạc, chất lượng và thời gian ...Mình đang sử dụng 1 cây thấy rất đúng như những gì bác í nói và hy vọng ae cũng vậy...
Bác được bác Thảo tư vấn micro gì vậy bác?

Bên trên