Topic chém gió HD Hà Nội [Spam]

TR0JAN

Ðề: HD Hà Nội [Khu vực Spam]

Bác nào giỏi văn cho em hỏi cái. Đổi cái tên 2pic Chém gió thành Spam để làm gì nhể. Nội dung và bản chất có khác gì nhau hay không?
E nguyên quán HN nên hiểu rất cặn kẽ từ Chém gió. Nay âu hóa 2pic đc đổi thành tên tây nên không biết có mất đi cái "giá trị truyền thống" cũ không :)

- Chém gió là động từ chỉ một hiện tượng nói chuyện dùng tay phải hoặc tay trái, bàn tay khép các ngón lại với nhau tạo thành lưỡi dao và chém vào không trung khi nói chuyện. Việc "Chém gió" được sử dụng ở rất nhiều quốc gia trên thế giới với những mục đích khác nhau. Có những quốc gia dùng tay chém vào gió không phải để nói chuyện mà để bày tỏ hay phản ứng một vấn đề khác.

dangnhuquynh

Bác nào giỏi văn cho em hỏi cái. Đổi cái tên 2pic Chém gió thành Spam để làm gì nhể. Nội dung và bản chất có khác gì nhau hay không?
E nguyên quán HN nên hiểu rất cặn kẽ từ Chém gió. Nay âu hóa 2pic đc đổi thành tên tây nên không biết có mất đi cái "giá trị truyền thống" cũ không :)

- Chém gió là động từ chỉ một hiện tượng nói chuyện dùng tay phải hoặc tay trái, bàn tay khép các ngón lại với nhau tạo thành lưỡi dao và chém vào không trung khi nói chuyện. Việc "Chém gió" được sử dụng ở rất nhiều quốc gia trên thế giới với những mục đích khác nhau. Có những quốc gia dùng tay chém vào gió không phải để nói chuyện mà để bày tỏ hay phản ứng một vấn đề khác.
đây là cách phân loại đối tượng tạo cảm giác không muốn để dần dần anh em nản không muốn trò chuyện trong này nữa thôi mà chú. Phân tích làm gì cho mệt. Chiều cafe chém gió ở Tô Hiệu không. 3h trở đi anh rảnh

HaFe

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi nơi anh em mình thường vẫn vào chào nhau bây giờ chỗ nào nhỉ. :D
Ấy quên EM CHÀO CẢ NHÀ

tusontay

Huyền Thoại

phụ cái gì, chú dạo này làm mưa làm gió ở đâu mà lười vào đây thế. Nhà cửa cũng bỏ hoang tàn
Chán chém rồi anh ạ! Em tập trung vào bình luận & thơ thôi! :D

29 post nữa nhé anh! Cho em chúc mừng trước, em chuẩn bị đi ăn đây! Đang đói "xiền" mà lại có khách! :))

siboney

Well-Known Member

Đúng như bác nói thì em vẫn thích tên topic là chém gió hơn.
Nhưng em nghĩ là trên diễn đàn nhất là box offline Hà Nội vừa qua thì có tình trạng spam trên mọi topic. Việc đổi tên này có lẽ là thông điệp từ ban quản trị rằng "đừng có spam lung tung, nếu muốn thì hãy vào đây mà spam, và chỉ duy nhất ở đây" qua cái tên [Khu vực Spam]. Và cũng là để tạo thêm một cái lý khi muốn tạm giam hoặc khai đao với một mem nào đó.

dangnhuquynh

Đúng như bác nói thì em vẫn thích tên topic là chém gió hơn.
Nhưng em nghĩ là trên diễn đàn nhất là box offline Hà Nội vừa qua thì có tình trạng spam trên mọi topic. Việc đổi tên này có lẽ là thông điệp từ ban quản trị rằng "đừng có spam lung tung, nếu muốn thì hãy vào đây mà spam, và chỉ duy nhất ở đây" qua cái tên [Khu vực Spam]. Và cũng là để tạo thêm một cái lý khi muốn tạm giam hoặc khai đao với một mem nào đó.
nhận định của chú hoàn toàn chính xác. Tạo hành lang pháp lý chuẩn trước khi xử phạt thôi mà

dangnhuquynh

Hai vợ chồng Chí Phèo vs Thị Nở song kiếm giaohợp bích ghê quá. Mời các bác xem:
http://www.hdvietnam.com/diendan/154-hai-duong/174388-tho-than-than-tho.html#post1836041
http://www.hdvietnam.com/diendan/52-quang-ninh/171192-tho-vui-xua-va-nay.html#post1829261
Chào các Thần Sấm, Thần Sét, Thần Gió, Thân Bão... nhé! :D Em đi làm nhiệm vụ cao cả đây! :)

chú còn cố chém một phát trước lúc ra đi

Nhok

Thêm với mấy cái quy định mới thì có cả đống ông đi ăn mày rồi =))
Sắp tới bị xóa bài triệt để thì biết khóc than ai đây ;))

dangnhuquynh

HD HN lập quỹ quyên góp làm tự thiện đi. Em xin ghi danh và nhiệt liệt hưởng ứng tinh với tinh thần: Thương người như thể thương thân và Lá rách ít đùm lá rách nhiều.

cái này nghe hơi khó. thôi lập nội bộ nho nhỏ thì được

Bên trên