Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nhoctom

Ðề: Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Mề gà xé bữa nay cứ mỗi sáng sớm lại tèo :|

luant

Báo cáo bây giờ mega đang toib-(

eHOLIC2

Well-Known Member

Server chập chờn, tool thì không dùng được, VIP mà cứ bị như FREE. Bực mình quá, gởi email 3 lần 4 lượt thì được trả lời như sau:

Mã:
 RE: Vấn đề kỹ thuật của MegaShare
From: Nguyen Thanh Hai <[email protected]>Add to Contacts 
To: baotu truong <[email protected]>  
Cc: [email protected]; [email protected]; [email protected]; Nguyen Ngoc Du <[email protected]> 
--------------------------------------------------------------------------------

Chào Anh!Chúng tôi đã check trên hệ thống thấy account của anh đã đăng ký mua gói VIP 1 năm thành công.

1.Trường hợp lỗi thứ 1 của anh chúng tôi sẽ xét trên hệ thống lên Vip cho anh.

2.Trường hợp lỗi thứ 2,3 của anh thì là do phần mềm megashare tool bên chúng tôi đang được bảo trì trên hệ thống,còn tất cả các tính năng khác thì vẫn sử dụng bình thường để khắc phục tước mắt anh có thể đăng nhập trên Web.

3.Trường hợp anh nói có gửi mail yêu cầu hỗ trợ kỹ thuật từ nhiều ngày nhưng chưa nhân đc hồi báo thì bên chúng tôi không nhận đc mail nào của anh.ko biết anh đã gửi vào địa chỉ nào.Cảm ơn anh đã sử dụng dịch vụ của chúng tôi.

Trân Trọng!

Tóm lại thì MegaShare vẫn còn trong thời gian nâng cấp. Chúng ta cần học tính kiên nhẫn đi các bạn.

quoctrung

Well-Known Member

http://123.30.185.103 Hiện tại đang Download rất tốt , ae đổi 103 nhé ( Max 700KB/sec )

thienanh

Active Member

Đổi từ 102 đến 107 mà không ăn thua. Hic

vietphu199

Không biết có phải là các bác xài mạng của fpt hay viettel nên nó thế không, chứ em đang xài mạng của vpnt tốc độ khi đổi sang server 103 luôn max và rất ổn định, chỉ có 1 số link còn sống mà không down được thôi( nhấp vô là đứng trình duyệt). Nói chung chất lượng và giá cả dịch vụ của megashare theo em thế là tốt rồi mong là nó đừng bảo trì thường xuyên thôi.

vietphu199

Link trên chắc server bị lỗi rồi bác, em thử cũng thế đến 1MB là dừng, có nhiều link còn sống mà em chả thể nào down được ví dụ:
http://share.vnn.vn/dl.php/1952034

zhilun

Sao 2 hôm nay không down được nhỉ, toàn bị connection time out.

xhunter

Member

mình down bên 4share phải nói là quá good max>600k

HN_MH

Member

tình hình là phần lớn các file (90%) trong acc em đi họp rồi :|
nản quá >"<

nhocga218

dùng acc vip để down sao cứ 10Kb đến 100kb vậy
chán quá :((

player

Tôi đi nước ngoài, châu âu. Down từ mega lúc được lúc không.
nếu được thì nhanh lắm một film 7g mấy down có 2 tiếng.

Mega 1 phần nhà mạng một phần, cứ cái gì cũng đổ lên đầu mega thì chắc cũng không khách quan lắm đâu.
Đường net ở VN chả có ai quản lý chất lượng cả, mình trả tiền mà chế tài không biết kêu ai.

Mega 1 phần nhà mạng một phần, cứ cái gì cũng đổ lên đầu mega thì chắc cũng không khách quan lắm đâu.
Đường net ở VN chả có ai quản lý chất lượng cả, mình trả tiền mà chế tài không biết kêu ai.

Đây mình dùng nhà mạng VNPT, đúng sở trường của MegaShare luôn nè, mà down vẫn ko được, dù là acc VIP
Nhảy qua 4share, down acc free thì lên 500-600Kb

cuxeng

Member

Cái này cũng cần sự hợp tác tích cực của phía dịch vụ nữa, vì mem 4rum là khách hàng của họ rùi

nhoctom

tình hình là phần lớn các file (90%) trong acc em đi họp rồi :|
nản quá >"<

Em cũng mất 1 số lượng files khá lớn. Đây ko phải là lần đầu của MS, từ khi ra đời trường hợp làm mất dữ liệu của khách hàng VIP xảy ra rất nhiều lần rồi. Thà mất mà cứu lại thì có thể tạm chấp nhận đc, đằng này mất thẳng cò luôn. Trong 3 host VN đang phát triển hiện nay: MS - 1280 - 4Share thì độ bảo mật DATA của khách hàng VIP ở MegaShare là tồi nhất.
MS cứ tiếp tục làm mất file thế này thì nản lòng các Uploader lắm, thương mại hóa cũng khá lâu rồi mà chế độ điểm thưởng dành cho uploader vẫn không thấy đâu, không dc hưởng lợi gì rồi lại còn bị mất file liên tục. Haizzzz

HN_MH

Member

Em cũng mất 1 số lượng files khá lớn. Đây ko phải là lần đầu của MS, từ khi ra đời trường hợp làm mất dữ liệu của khách hàng VIP xảy ra rất nhiều lần rồi. Thà mất mà cứu lại thì có thể tạm chấp nhận đc, đằng này mất thẳng cò luôn. Trong 3 host VN đang phát triển hiện nay: MS - 1280 - 4Share thì độ bảo mật DATA của khách hàng VIP ở MegaShare là tồi nhất.
MS cứ tiếp tục làm mất file thế này thì nản lòng các Uploader lắm, thương mại hóa cũng khá lâu rồi mà chế độ điểm thưởng dành cho uploader vẫn không thấy đâu, không dc hưởng lợi gì rồi lại còn bị mất file liên tục. Haizzzz

ảo lắm bác ạ, em có cảm giác file trên MS để tầm dc 1 năm thì phải xoá hay sao ấy ;))
nói xoá là xoá luôn, chịu ko thấu :|

player

Miễn phí thì không bàn tới.
Nhưng có trả phí mà không trên một hợp đồng đầy đủ, với các khoản giao kèo chế tài cho cả hai bên.
Dựa trên cơ sở luật pháp thì dù muốn hay không một cty mở ra phải thực hiện cam kết với khách hàng.
Nếu không tự cty đó sẽ bị đào thải ra khỏi thị trường.
Hãy là người tiêu dùng thông minh thôi.

Dù có kêu hay không thì tất cả do thị trường quyết định hết.

nhoctom

ảo lắm bác ạ, em có cảm giác file trên MS để tầm dc 1 năm thì phải xoá hay sao ấy ;))
nói xoá là xoá luôn, chịu ko thấu :|

1 năm sao dc, mấy file em up tầm 3-4 tháng trước die sạch [-(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên