Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

KaKa37

Member
Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Vào Google Play search mấy app thông dụng như Facebook, Skype, Chrome mà hông có. Down trên mạng về sợ nguồn ko uy tín. Các pro ở đây ai có nguồn các app này uy tín, ổn định share em với. Thanks

vanluan24

Member

Vào Google Play search mấy app thông dụng như Facebook, Skype, Chrome mà hông có. Down trên mạng về sợ nguồn ko uy tín. Các pro ở đây ai có nguồn các app này uy tín, ổn định share em với. Thanks

Mình có upload trên diễn đàn rùi đó? có hết rùi bạn tìm đi rùi tải về mình tải trực tiếp từ CH play đó

vanluan24

Member

Cắm cái lỗ 3.5 đó? ghét cái đó? đáng lẽ ra nó nên làm 1 cổng jack bông sen đó

Bạn không hiểu ý mình ah. Cái tín hiệu tai nghe khi cắm loa máy tính chẳng hạn? tắt loa thì nó không ra được tivi cơ lại phải rút ra mới sử dụng được tivi? nếu nó là jack bông sen kiểu kia nó có tín hiệu chuyển hoặc cắm vô tư không phải lo rút ra rút vào? cái cổng quang kia thì chỉ có ý nghĩa khi chơi giản âm thanh thôi?

vanluan24

Member

Nó là như thế này đúng không nhỉ, không biết chuyển vậy chất lượng có tốt không nữa :( có hội hè gì bật qua loa nó vẫn vui tai hơn stereo cũng được :(

Tùy bạn ah? nó có 2 dây: 1 ra 1 và 1 ra 2? cái bạn là 1 ra 2 nhưng là cái nối tiếp dây... mua cái 1 ra 2 kia 3m tầm 40k là tốt rùi? còn zin hơn thì tầm hơn 100k.

KaKa37

Member

Mình có upload trên diễn đàn rùi đó? có hết rùi bạn tìm đi rùi tải về mình tải trực tiếp từ CH play đó
Anh em nào dùng tivi thì hiện tại mình có download một số phần mềm dành cho tivi và một số phần mềm dành cho điện thoại về? anh em tải về copy vào usb rùi dùng quản lý file cài lên nhé?

Nếu muốn cài được thì bạn phải chỉnh trong phần cài đặt nhé? chế độ bảo mật

Một số phần mềm bản pro nhé? crack ở appvn.com về

Link download: http://www.mediafire.com/download/721kdd508jox1ay/tivi.rar
Thanks bác. Em đã down cả đống apk trên của bác rồi và sẽ về test dùng dần :D Nhưng cái quan trọng nhất em cần tìm là Facebook thì ko thấy đâu cả, bác xem có không share luôn với :)

mrcantona

mình đang muốn mua 1 em TV Sony mà ko cần smart gì hết chỉ cần chất lượng hình ảnh đẹp, kiểu dáng và hoàn thiện cao cấp chút, có 2 cổng HDMI trở lên thì chọn mẫu nào các bác nhỉ?
như cầu của mình thì chỉ cần có thể xem được Youtube, Zingtv, hayhaytv... (1 số cái tương tự) nên dự định là dùng Chromecast phát là ok, sau này mình có thể đầu tư thêm Apple TV vừa ra mắt nữa
nhờ các bác tư vấn giúp, tks

vanluan24

Member

mình đang muốn mua 1 em TV Sony mà ko cần smart gì hết chỉ cần chất lượng hình ảnh đẹp, kiểu dáng và hoàn thiện cao cấp chút, có 2 cổng HDMI trở lên thì chọn mẫu nào các bác nhỉ?
như cầu của mình thì chỉ cần có thể xem được Youtube, Zingtv, hayhaytv... (1 số cái tương tự) nên dự định là dùng Chromecast phát là ok, sau này mình có thể đầu tư thêm Apple TV vừa ra mắt nữa
nhờ các bác tư vấn giúp, tks

Bạn chỉ mua tivi thường thì nó hỗ trợ mấy cái kia chán lắm vì nó sử dụng opera store mà? còn bây giờ mua mấy con smart kia thoải mãi nó như đầu phát 4 củ tích hợp trong rùi? mình dùng em 4k kia Cái gì cũng làm được hết đủ các thể loại kể cả online hay offline. phim 4k chiến tốt, full HD 1080P hay file iso.... brulay nữa, nhạc offline đủ thể loại trừ file .nrg

vanluan24

Member

vanluan24

Member

mình đã sử dụng được webcam thường logitech lên tivi rùi. có điều vẫn chưa được skype

phuongtv_76

Well-Known Member

Chơi file BD iso như thế nào bác??
Bạn chỉ mua tivi thường thì nó hỗ trợ mấy cái kia chán lắm vì nó sử dụng opera store mà? còn bây giờ mua mấy con smart kia thoải mãi nó như đầu phát 4 củ tích hợp trong rùi? mình dùng em 4k kia Cái gì cũng làm được hết đủ các thể loại kể cả online hay offline. phim 4k chiến tốt, full HD 1080P hay file iso.... brulay nữa, nhạc offline đủ thể loại trừ file .nrg

vanlinh2905

Well-Known Member

mình đã sử dụng được webcam thường logitech lên tivi rùi. có điều vẫn chưa được skype

theo forum skype community thì client hiện tại của skype ko tương thích với Android TV. vì vậy nên phải chờ 1 phiên bản dành riêng cho tv nhưng họ không chắc khi nào ra mắt :(
bác thử dùng một số cái thay thế như line, viber, hay tango thử xem sao
p/s: cho e hỏi là cái webcam bác đang dùng là loại nào. tv có nhận mic của nó không, bác thử dùng google now xem đc ko

vanluan24

Member

theo forum skype community thì client hiện tại của skype ko tương thích với Android TV. vì vậy nên phải chờ 1 phiên bản dành riêng cho tv nhưng họ không chắc khi nào ra mắt :(
bác thử dùng một số cái thay thế như line, viber, hay tango thử xem sao
p/s: cho e hỏi là cái webcam bác đang dùng là loại nào. tv có nhận mic của nó không, bác thử dùng google now xem đc ko

Uh. Mình biết là skype chưa hỗ trợ.hôm qua thử test webcam thì có nghe được mic trên webcam để tối mình thử lại xem có hỗ trợ google now không?

Hôm nay thử kết nối cái tai nghe blutooth nhưng không được? nghe chừng hàng tàu không nhận. thử iphone 5 ios6 cũng không nhận? không biết nguyên nhân nào

vanluan24

Member

Mình thử webcam logitech B525 giá gần 1 củ ? nói được google now và trong youtube nhé. khoảng cách tầm 3m cũng ok nhưng mà phải yên tĩnh chứ có tiếng người khác là không ổn

Chắc mấy con rẻ tiền tầm 400k đến 700k là nói được đó? cứ chuẩn usb tích hợp mic là nói được? mai mình sẽ thử em C270 720P xem có được không Con B525 cũng độ phân giải đó nhưng nó xoay được nên đắt hơn?

Hiện tại skype cũng nói được qua mic của webcam cho nên kiểu gì zalo cũng nói được? nhưng quan trọng là giờ skype cũng chỉnh gần như được hết trên điều khiển rùi. không phải qua bàn phím nữa

vanlinh2905

Well-Known Member

Mình thử webcam logitech B525 giá gần 1 củ ? nói được google now và trong youtube nhé. khoảng cách tầm 3m cũng ok nhưng mà phải yên tĩnh chứ có tiếng người khác là không ổn

Chắc mấy con rẻ tiền tầm 400k đến 700k là nói được đó? cứ chuẩn usb tích hợp mic là nói được? mai mình sẽ thử em C270 720P xem có được không Con B525 cũng độ phân giải đó nhưng nó xoay được nên đắt hơn?

Hiện tại skype cũng nói được qua mic của webcam cho nên kiểu gì zalo cũng nói được? nhưng quan trọng là giờ skype cũng chỉnh gần như được hết trên điều khiển rùi. không phải qua bàn phím nữa

nhận đc gg now là ngon rồi. em mới để ý thấy youtube vừa cập nhật cho phép chỉnh tay độ phân giải đc

vanluan24

Member

nhận đc gg now là ngon rồi. em mới để ý thấy youtube vừa cập nhật cho phép chỉnh tay độ phân giải đc

thế hở? để mình test thử? ghét thằng youtube vẫn chưa xem được video quay ngược trong điện thoại.. zalo và tango sài được mic nhé mỗi tội một số cái quay ngang//

Đã kiểm tra xem được video ngược giống trên trang webs. trước có bình luận trên ch play giờ là ok rùi. chỉnh được xem độ phân giải là ổn rùi

ndchieu22

Well-Known Member

Thực ra công nghệ thay đổi từng ngày bạn ah? nếu có tiền thì chiến không thì chiến 49x830 thui? tầm 25 tr mình cũng đang dùng em này

Giá em này mới giảm khá tốt bác ah hơn 22trxxx 1 chút thôi ah

Bên trên