Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 12/09/2013

zettrix

Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 12/09/2013

American Psycho lúc đầu chọn vai chính là Tom Cruise đảm nhiệm,nhưng Tom nghĩ rằng đóng vai này sẽ ảnh hưởng đến hình ảnh thánh thiện trong các phim mình xây dựng bấy lâu nay mà ko nghĩ xa hơn dc,Christian Bale đã lập tức nhìn ngay cơ hội đến với mình.American Psycho đã là bước đà đầu tiên để Bale thể hiện khả năng diễn xuất cực kì nội tâm nhưng phong phú của mình.Và như các bạn đã biết,h đây sự nghiệp Bale nảy nở như thế nào với hàng loạt vai diễn chất lượng về điện ảnh lẫn bom tấn,cùng giải Oscar,trong khi Tom Cruise vẫn giữ đi giữ lại mãi hình ảnh anh hùng hành động ko có gì đặc sắc và đã trở nên nhàm chán với xu thế hiện tại

Bale diễn xuất tuyệt vời, "bệnh" còn hơn thằng Joker. Mình nghĩ Bale mà chuyển qua đóng vai Joker cũng hợp lắm ^^.

Còn về phim thì khuyên là mấy bạn coi xong 2, 3 lần mà vẫn chưa hiểu đoạn cuối phim thì lên google tìm hiểu không thì khéo mà hiểu sai ý nghĩa phim muốn truyền đạt.
Mặc dù bộ phim rất tuyệt vời nhưng tình tiết trong kịch bản cuối phim lại khiến người xem dễ "pé cái nhầm". Chính đạo diễn phim đã phải thừa nhận đoạn cuối phim là một thất bại của ông.

tongpro9x

Member
Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 12/09/2013

the avenger mập mờ quá không rõ thônmg tin j hết

Bên trên