Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

hptc

Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

theo mình nghĩ 1 cổng dữ liệu và 1 công wifi . bạn có thể xem giải pháp USB wifi tại đây [Tin vui] DrayTek VigorFly200 có firmware mới hỗ trợ IPTV over Wireless

Mình đoán là rất có thể Play Film từ cổng USb này được, vì nó đã nhận là thiết bị lưu trữ rồi
Chỉ sợ k có FirrmWare cho Huawei EC2108 mà thôi
Trang bạn đưa mình thấy ít mem quá nên không vào

vanlang+

Active Member

Mình đoán là rất có thể Play Film từ cổng USb này được, vì nó đã nhận là thiết bị lưu trữ rồi
Chỉ sợ k có FirrmWare cho Huawei EC2108 mà thôi
Trang bạn đưa mình thấy ít mem quá nên không vào

Cái firmware này do VASC độc quyền cung cấp nên không tìm thấy cũng phải

bienxanhppt

Trả lời theo hiểu biết như sau :
1. Bạn đang chay cổng 1 MYTV, cổng 2 , 3 ,4 bạn có thể cắm PC để xem trên VLC . ( tắt DHCP của các cổng 2,3,4)
2.Cái này chưa thử ---> không trả lời được.
3. Không đăng ký ---> Khồn dùng được ADSL
4.Cổng USB này dùng để cắm bộ thu wireless ... ko chơi được nhé

1 - ko cần tắt DHCP 234 vẫn xem dc =VLC (mình đẫ làm thử rồi)
2 - Nếu muốn xem phim lưu trữ trên ổ cứng PC thì nên cắm 1 line hình ra TV là OK (ko cần phải phức tạp làm j` :) )
3 - Nếu cổng 2 3 4 đã config để xem InternetTV thì vẫn vào mạng được nhưng tốc độ chậm (= Dial up thôi nhé ! B-) mà chậm như rùa ai mà thèm ? :eek: )
4 - Tùy từng Serries có hỗ trợ xem Phim thông qua cổng USB nhưng files phim/nghe nhạc rất hạn chế định dạng, thường thì theo format MPEG2 / AVI (cũng tùy là dạng AVI nào) / JPEG /WAV / MP3
Nói chung là cũng có nhiều cái để vọc đó :-* .
https://docs.google.com/viewer?a=v&...-V34ZK&sig=AHIEtbSiSnjdIfQQ0n7YkGuuoOhm6si0_A
Đây là hướng dẫn sơ bộ của Huawei EC 2108 ai có nhu cầu cứ từ từ mà tìm hiểu nhé? :)

hptc

2 - Nếu muốn xem phim lưu trữ trên ổ cứng PC thì nên cắm 1 line hình ra TV là OK (ko cần phải phức tạp làm j` :) )
3 - Nếu cổng 2 3 4 đã config để xem InternetTV thì vẫn vào mạng được nhưng tốc độ chậm (= Dial up thôi nhé ! B-) mà chậm như rùa ai mà thèm ? :eek: )
4 - Tùy từng Serries có hỗ trợ xem Phim thông qua cổng USB nhưng files phim/nghe nhạc rất hạn chế định dạng, thường thì theo format MPEG2 / AVI (cũng tùy là dạng AVI nào) / JPEG /WAV / MP3
https://docs.google.com/viewer?a=v&...-V34ZK&sig=AHIEtbSiSnjdIfQQ0n7YkGuuoOhm6si0_A
Đây là hướng dẫn sơ bộ của Huawei EC 2108 ai có nhu cầu cứ từ từ mà tìm hiểu nhé? :)
Cảm ơn bạn nhé
Mình thấy Xem bằng AllShare của Samsung vẫn ok hơn, nhất là đối với 3D Film (chỉ có thể xem bằng cổng HDMI nếu Play bằng PC)

vanlang+

Active Member

Bác có của ZTE B600 không vậy ?

vic4ever1

Nhà mình đã có MyTV nhưng hiện phải xài cái modem 1 cổng RJ-45 với 1 cổng USB của nó. Giờ mình muốn mua 1 cái wifi router để xài wifi và cả MyTV, các bác cho mình hỏi là nên mua cái nào thì dễ config ?
Nhà mình có cái router 4 cổng nhưng mà mình search trên diễn đàn thì không thấy cách config nên ko xài MyTV đc :-s

vic4ever1

Nhà mình có con modem CNET 4 cổng. Mình định dùng port mapping/VLAN để vừa xem TV vừa lướt net nhưng không biết config ntn cả. Mình thấy nó có hỗ trợ PVC này nọ nhưng ko biêt config như trang 1 nói. View attachment 42477
Đây là hình của trang nói về phần WAN của nó :D

vic4ever1

Duplicate post :D

Chỉnh sửa lần cuối:

nokian9x

Well-Known Member

Nhà mình có con modem CNET 4 cổng. Mình định dùng port mapping/VLAN để vừa xem TV vừa lướt net nhưng không biết config ntn cả. Mình thấy nó có hỗ trợ PVC này nọ nhưng ko biêt config như trang 1 nói. View attachment 42477
Đây là hình của trang nói về phần WAN của nó :D

Bác đăng ký Mytv chưa? Nếu chưa thì config cả ngày không chạy nhé:)

forever12800

Minh cũng đang cần cofig 1 con modem 4 cổng cho MyTV và net. Nhưng ko biết lựa chọn em nào :D

wakasa

Có bạn nào dùng modem Goldtel không, chụp cho mình xem config như nào với. Mình config xem đc mytv nhưng xem đc tầm 5-10 phút là bị đứng hình, một lát là báo lỗi: Hệ thống đang bận .......... (4514).
Cảm ơn nhiều !

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Có bạn nào dùng modem Goldtel không, chụp cho mình xem config như nào với. Mình config xem đc mytv nhưng xem đc tầm 5-10 phút là bị đứng hình, một lát là báo lỗi: Hệ thống đang bận .......... (4514).
Cảm ơn nhiều !

Bác nên chụp lại vài tấm goldtel, rồi post lên đây, thì anh em mới tham khảo xem bác config đúng hay chưa chứ

trungluna

Chào các pác,nhà e mới lắp cái mytv,nhưng trước e có 1 con router 2wire,bên nhà cung cấp cấu hình con tp-link8840t để xem mytv thế nên để con router 2wire làm con swich và access point,nhưng được 1 thời gian thì tình trạng mạng đứt rồi mất mạng xảy ra liên tục,em tìm hiểu là do 2 con dùng dải địa chỉ ip và phải tắt dhcp của 1 trong 2 con đi,nhưng đổi địa chỉ IP và tắt dhcp thì đều không làm được,nay em muốn dùng con 2wire để làm router phát wifi rồi nối 1 dây vào tp link để xem mytv.Ko biết liệu có được không.nếu được mong các pác chỉ e cách cấu hình 2 thiết bị trên.Và nếu không được thì cũng chỉ e cách cấu hình 2 con trên để 1 con làm access ponit 1 con xem my tv.thanks

rock_coi84

Chào các pác,nhà e mới lắp cái mytv,nhưng trước e có 1 con router 2wire,bên nhà cung cấp cấu hình con tp-link8840t để xem mytv thế nên để con router 2wire làm con swich và access point,nhưng được 1 thời gian thì tình trạng mạng đứt rồi mất mạng xảy ra liên tục,em tìm hiểu là do 2 con dùng dải địa chỉ ip và phải tắt dhcp của 1 trong 2 con đi,nhưng đổi địa chỉ IP và tắt dhcp thì đều không làm được,nay em muốn dùng con 2wire để làm router phát wifi rồi nối 1 dây vào tp link để xem mytv.Ko biết liệu có được không.nếu được mong các pác chỉ e cách cấu hình 2 thiết bị trên.Và nếu không được thì cũng chỉ e cách cấu hình 2 con trên để 1 con làm access ponit 1 con xem my tv.thanks

tạm thời nói qua mô hình như thế này nhé :

Modem TPLINK8840T bạn dùng cổng 4 cho MYTV.
1.Bạn lock vào modem 8840t xem PVC nào cài chạy đường NET ( PPPoe) bạn chuyển về Bridge Mode ( nhớ dữ nguyên VPI/VCI )

2. Bạn lock vào access point đổi địa chỉ LAN . vào cấu hình theo kiểu pppoE ( nhớ nhập acc và pass được cấp nhé ) . Tắt DHCP ở access point .

cắm từ cổng 1 TPlinhk sang cổng WAN của access point. thế là được

Như vậy TPLINK chỉ cắm 2 cổng thui nhé . bỏ 2 và 3 , 1 sang WAN , 4 MYTV

Bên trên