Tổng hợp các cách tạo file rar không bị lỗi và sửa lỗi file rar

aries8214

Member
Ðề: Tổng hợp các cách tạo file rar không bị lỗi và sửa lỗi file rar

Bạn thử chụp ảnh xem

Bạn xem HD nghe nhạc lossless và cài pm mà kêu ca vậy ko sợ bị cười ak

Cách nào tối ưu hơn thì mình dùng, đâu có ai cười khi mình chọn cái tốt hơn đâu bác.

Doatphach

Active Member

Cách nào tối ưu hơn thì mình dùng, đâu có ai cười khi mình chọn cái tốt hơn đâu bác.

Vậy bạn nghĩ FFSJ ưu việt đến mức cắt file ra ko bị lỗi,còn winrar thì kém cỏi đến mức nén vào rồi giải nén là tự sinh lỗi chắc

Doatphach

Active Member

Chủ thớt trả lời bậy bạ. Nguyên do là lỗi của file rar không thể xả nén ra được chứ có phải lỗi của ổ cứng đâu.
Khi nén file mà không để chế độ % recovery thì đến bố thằng winrar repair cũng không sửa được chỉ còn cách là nhờ ông google tìm lại file nguồn đó thôi.
PS uploader : Khi dùng winrar để nén và cắt file, hạn chế ít nhất lỗi CRC thì các bác nên đặt tính năng store trong box compression method. Ở tính năng này thì winrar sẽ không nén file mà chỉ làm nhiệm vụ cắt nhỏ file thôi vì lỗi CRC 70% xẩy ra khi file bị nén.

Thì cũng là do rar ko thể xả nén ra vùng đệm thôi

chungcheng

Member

Bài viết rất hay

bunphont

Member

Chào bác chủ thớt và các bro.
Tôi là thành viên mới tham gia có down album AsiaCD 99 - "Best of Chachacha (WAV)" ở topic "[MULTI] Tổng hợp nhạc hải ngoại lossless overkillx đã post". Tuy nhiên khi giải nén (dùng phần mềm 7zip) chỉ giải nén được lần thứ nhất, giải nén lần thứ hai thì báo lỗi như thế này:

Làm lại lần thứ hai: dùng phần mềm ghép FFSI ghép file sau đó giải nén nhưng vẫn bị như trên

Mong các bác hướng dẫn cho tôi, cám ơn nhiều.

Doatphach

Active Member

Chào bác chủ thớt và các bro.
Tôi là thành viên mới tham gia có down album AsiaCD 99 - "Best of Chachacha (WAV)" ở topic "[MULTI] Tổng hợp nhạc hải ngoại lossless overkillx đã post". Tuy nhiên khi giải nén (dùng phần mềm 7zip) chỉ giải nén được lần thứ nhất, giải nén lần thứ hai thì báo lỗi như thế này:

Làm lại lần thứ hai: dùng phần mềm ghép FFSI ghép file sau đó giải nén nhưng vẫn bị như trên

Mong các bác hướng dẫn cho tôi, cám ơn nhiều.

Nhìn qua cũng biết là file 001 có vấn đề .Bạn download file 001 lại nhé

bunphont

Member

Cám ơn bác chủ thớt. Mãi hôm nay mới biết có bài trả lời, tôi đã download lại, làm theo hướng dẫn của bác chủ và đã thành công. Một lần nữa cám ơn bác

Doatphach

Active Member

Các bạn chú ý khi dowload về nên xem file có đủ dung lượng ko . Ko đủ dung lượng thì bó tay luôn

nickyau

Mình sửa lỗi bằng repair tool xong rồi thì tới công đoạn sử dụng torrentk,sao khi mình click kiểm tra lỗi thì utorrent nó treo luôn ? sao vậy bạn

nickyau

bạn ơi mình làm tới công đoạn sử dụng utorrent rồi mà sao khi bấm kiểm tra lỗi cái nó treo luôn vậy

anhtuanngoc

Well-Known Member

Bài viết hướng dẫn của bác rất cụ thể

hoangkien151092

Mình rất hay gặp phải lỗi với Winrar, may là đã có cách sửa :))

Doatphach

Active Member

bạn ơi mình làm tới công đoạn sử dụng utorrent rồi mà sao khi bấm kiểm tra lỗi cái nó treo luôn vậy
Do máy đấy, hoặc do bản utorrent.Trước mình cũng hay bị , phải cài lại utorrent

Bên trên