Tối ưu hóa XBMC trên Android box

ducvuong25

Active Member
Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác thunguyenminh đã giúp thì giúp cho trót đi. làm cái tut luôn, nào là cái đè, móc proxy dân tay mơ Như mình thấy mơ hồ quá.

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

lên yahoo đi là biết ngay :-j

bác có thể hướng dẫn em cách tắt update add-on riêng lẻ cho từng cái đc không bác chiến , em mò mãi mà ko ra , tắt hết các add-on thì không đc rồi , vì tắt hết có cái add-on phải update mới xem được , khó sử quá .

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

bác có thể hướng dẫn em cách tắt update add-on riêng lẻ cho từng cái đc không bác chiến , em mò mãi mà ko ra , tắt hết các add-on thì không đc rồi , vì tắt hết có cái add-on phải update mới xem được , khó sử quá .

Làm thủ công đi. VD :
B1 : Coppy lấy thư mục plugin.video.hayhaytv đặt ra chỗ khác.
B2 : Vô XBMC xóa addon hayhaytv đi
B3 : Coppy trở lại cái thư mục kia về chỗ cũ

Thế thôi. Nó ko tự update nữa vì ko lệ thuộc vào repository nữa rồi

gr33nb0y

hôm nay có bác nào thấy mấy kênh nước ngoài đều ko có tiếng ko?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Mấy kênh nước ngoài của fpt play đang bị lỗi đó bạn, hôm qua còn ko có hình luôn sang hôm nay thì có lại nhưng ko có tiếng

Đúng là Server FPT đang có vấn đề đó bác. Xem App FPT play thậm chí có kênh còn chẳng có hình. Buff kinh luôn

thunguyenminh

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Làm thủ công đi. VD :
B1 : Coppy lấy thư mục plugin.video.hayhaytv đặt ra chỗ khác.
B2 : Vô XBMC xóa addon hayhaytv đi
B3 : Coppy trở lại cái thư mục kia về chỗ cũ

Thế thôi. Nó ko tự update nữa vì ko lệ thuộc vào repository nữa rồi

Sai. Với giao diện default Confluce gì đó của xbmc. Bạn phải làm như sau để disable auto update qua repo. System > setting > add-on. Dùng navigator (phím điều hướng trên remote, hoặc phím <-- trên bàn phím). Bạn sẽ thấy tùy chọn Update Add-on. Tắt nó đi... Kể từ đây tất cả các addon đều không bao giờ tự update qua repo nữa. XBMC sẽ chỉ thông báo cho bạn là có bản update cho *(trong phần available update) bạn muốn update cái nào thì chọn và update thôi.

Note: Nên đọc changelog trước khi update... Nếu bạn đang cảm thấy happy với addon mình sài thì chẳng có lý do gì để update nó cả. đúng không.

Bạn nên đọc thêm cấu trúc thư mục người ta đặt các repositories trên http server nhé. Mấy cái github là http server public đó. Khi bạn hiểu về nó rất đơn giản bạn có thể tự commit tất cả các addon mà bạn muốn vào 1 repo duy nhất. Ngoài ra, bạn cũng sẽ biết luôn cách người ta đặt các addon trong repo ra sao... làm sao để kéo mấy addon phiên bản cũ về.

Mấy cái này trang chủ xbmc nói rõ từ chân tơ đến kẽ tóc đó. Các bạn ráng đọc đi... để cùng xây dựng cộng đồng nguồn mở XBMC Vietnamese addon.

Chúc anh em sớm làm chủ được xbmc.

http://wiki.xbmc.org/index.php?title=HOW-TO:Create_a_repository_for_add-ons

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Sai. Với giao diện default Confluce gì đó của xbmc. Bạn phải làm như sau để disable auto update qua repo. System > setting > add-on. Dùng navigator (phím điều hướng trên remote, hoặc phím <-- trên bàn phím). Bạn sẽ thấy tùy chọn Update Add-on. Tắt nó đi... Kể từ đây tất cả các addon đều không bao giờ tự update qua repo nữa. XBMC sẽ chỉ thông báo cho bạn là có bản update cho *(trong phần available update) bạn muốn update cái nào thì chọn và update thôi.

Note: Nên đọc changelog trước khi update... Nếu bạn đang cảm thấy happy với addon mình sài thì chẳng có lý do gì để update nó cả. đúng không.

Bạn nên đọc thêm cấu trúc thư mục người ta đặt các repositories trên http server nhé. Mấy cái github là http server public đó. Khi bạn hiểu về nó rất đơn giản bạn có thể tự commit tất cả các addon mà bạn muốn vào 1 repo duy nhất. Ngoài ra, bạn cũng sẽ biết luôn cách người ta đặt các addon trong repo ra sao... làm sao để kéo mấy addon phiên bản cũ về.

Mấy cái này trang chủ xbmc nói rõ từ chân tơ đến kẽ tóc đó. Các bạn ráng đọc đi... để cùng xây dựng cộng đồng nguồn mở XBMC Vietnamese addon.

Chúc anh em sớm làm chủ được xbmc.

HOW-TO:Create a repository for add-ons - XBMC

Bác ấy hỏi về việc tắt autoupdate của 1 addon. Nếu là tất cả addon trong repository thì cũng chỉ việc disable cái repository ấy đi là được hoặc làm như cách bác nói ( ko chỉ trên giao diện gốc mà nhiều giao diện cũng vẫn thế, và cái này có lẽ anh em cũng đã nhiều người biết )

Có câu này nếu em nói ra có mạo phạm đến bác mong bác bỏ qua cho. Em thấy bác là người có thể nói rành về lập trình, hiểu biệt của bác có thể nói là cũng trên tầm của một số anh em ở đây. Nhưng có lẽ trong lời ăn tiếng nói của bác hình như hơi có chút gì đó ngạo mạn ( nếu bác là người đã cao tuổi thì chắc ko sao, nhưng trên diễn đàn cũng nhiều bác qua cái tuổi băm rồi ).
Thứ nữa bác đưa ra một số nhận xét, rồi thì anh em nên đọc cái này, nên tìm cái kia. Nhưng mấu chốt của vấn đề là làm như thế nào. Có thể như em cũng biết đôi chút thì qua 1 câu bác nói em có thể phát hiện được vấn đề và giải quyết được ngay, nhưng có phải ai cũng như ai, nhiều anh em ko rõ lập trình họ có thể mò cả tháng cũng không ra. Diễn đàn là nơi ta trao đổi thảo luận ( và có thể là hướng dẫn lần nhau ) để cùng phát triển một cái gì đó. Nếu bác thực sự rành có thể chỉ cho các anh em trên này một số những cái có thể trong tầm hiểu biết của bác ( tất nhiên ko ảnh hưởng đến kinh tế của ai), Chứ theo em nghĩ bác không nên phát biểu kiểu như là cái đấy tôi biết, nhưng tôi không nói, các ông tự tìm lấy, khác tự sửa ----> nếu vậy em nghĩ thà không nói ra còn hơn.

Có bác cũng đã quote lại bài của bác mong bác hướng dẫn làm thế nào bỏ cái proxy đi ( chắc từ hôm qua). Em cũng biết hôm nay bác cũng online trên này vậy tại sao ko hướng dẫn các bạn ấy một chút. Các bạn ấy cũng có pm em và em cũng đã hướng dẫn nhưng em xin phép ko đưa lên đây vì em nghĩ đó là ý tưởng của bác, em post lên lại bảo em thế này, thế kia ( có thể là ăn cắp ý tưởng chẳng hạn, như bác cũng đã nói với em là có những cái tôi không nói, tôi không chia sẻ được ). Em tôn trọng điều đó nên ko post những ý tưởng có thể là của bác.

Anh em trên này chia sẻ với nhau là chủ yếu, vì chắc bản thân mỗi người cũng đã sử dụng các sản phẩm do người khác làm ra. vậy tại sao chúng ta không thể hiện bằng một chút hành động thay cho lời nói không có đoạn cuối

Nếu em nói gì không phải mong bác và anh em bỏ quá cho. Vì có thể chỉ là suy nghĩ cá nhân em

cafemau

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác ấy hỏi về việc tắt autoupdate của 1 addon. Nếu là tất cả addon trong repository thì cũng chỉ việc disable cái repository ấy đi là được hoặc làm như cách bác nói ( ko chỉ trên giao diện gốc mà nhiều giao diện cũng vẫn thế, và cái này có lẽ anh em cũng đã nhiều người biết )

Có câu này nếu em nói ra có mạo phạm đến bác mong bác bỏ qua cho. Em thấy bác là người có thể nói rành về lập trình, hiểu biệt của bác có thể nói là cũng trên tầm của một số anh em ở đây. Nhưng có lẽ trong lời ăn tiếng nói của bác hình như hơi có chút gì đó ngạo mạn ( nếu bác là người đã cao tuổi thì chắc ko sao, nhưng trên diễn đàn cũng nhiều bác qua cái tuổi băm rồi ).
Thứ nữa bác đưa ra một số nhận xét, rồi thì anh em nên đọc cái này, nên tìm cái kia. Nhưng mấu chốt của vấn đề là làm như thế nào. Có thể như em cũng biết đôi chút thì qua 1 câu bác nói em có thể phát hiện được vấn đề và giải quyết được ngay, nhưng có phải ai cũng như ai, nhiều anh em ko rõ lập trình họ có thể mò cả tháng cũng không ra. Diễn đàn là nơi ta trao đổi thảo luận ( và có thể là hướng dẫn lần nhau ) để cùng phát triển một cái gì đó. Nếu bác thực sự rành có thể chỉ cho các anh em trên này một số những cái có thể trong tầm hiểu biết của bác ( tất nhiên ko ảnh hưởng đến kinh tế của ai), Chứ theo em nghĩ bác không nên phát biểu kiểu như là cái đấy tôi biết, nhưng tôi không nói, các ông tự tìm lấy, khác tự sửa ----> nếu vậy em nghĩ thà không nói ra còn hơn.

Có bác cũng đã quote lại bài của bác mong bác hướng dẫn làm thế nào bỏ cái proxy đi ( chắc từ hôm qua). Em cũng biết hôm nay bác cũng online trên này vậy tại sao ko hướng dẫn các bạn ấy một chút. Các bạn ấy cũng có pm em và em cũng đã hướng dẫn nhưng em xin phép ko đưa lên đây vì em nghĩ đó là ý tưởng của bác, em post lên lại bảo em thế này, thế kia ( có thể là ăn cắp ý tưởng chẳng hạn, như bác cũng đã nói với em là có những cái tôi không nói, tôi không chia sẻ được ). Em tôn trọng điều đó nên ko post những ý tưởng có thể là của bác.

Anh em trên này chia sẻ với nhau là chủ yếu, vì chắc bản thân mỗi người cũng đã sử dụng các sản phẩm do người khác làm ra. vậy tại sao chúng ta không thể hiện bằng một chút hành động thay cho lời nói không có đoạn cuối

Bác LUC QUYET CHIEN nói chuẩn không cần chỉnh , em đầu bốn rồi nhưng muốn vọc quá cho lên cứ lao vào học hỏi và lần mò mãi mà cũng chỉ vỡ ra có đôi chút xíu thôi , em còn phải học hỏi của các bác nhiều .... Học cả đời mà .....

thunguyenminh

Cho người ta con cá thì dễ rồi, Chỉ người ta cách câu cá mới khó bạn ạ. Có lẽ tôi không hợp với diễn đàn này rồi.
Chào thân ái và quyết thằng.

hiruyuyu

Member

Cho người ta con cá thì dễ rồi, Chỉ người ta cách câu cá mới khó bạn ạ. Có lẽ tôi không hợp với diễn đàn này rồi.

Bác làm gì nóng thế >:D< Thật ra em thấy cách trả lời của bác bt mà đâu có vấn đề gì đâu. Có lẽ bác CHIEN hiểu nhầm bác thôi. Vs lại em thấy bác hướng dẫn vậy là cũng đc rồi chứ sao. Ko phải lúc nào cũng có thể hướng dẫn từ cái nhỏ nhặt nhất đc. Diễn đàn là nơi thảo luận mà. Vậy nên dựa trên hướng dẫn của bác, những ae ko hiểu sẽ vào đặt câu hỏi, những người hiểu đc sẽ hướng dẫn tường tận hơn.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Tuỳ theo mỗi người vậy, nhưng mong là nếu có hướng dẫn thì cụ thể hơn để ae không có nhiều kiến thức tin học có thể làm được thì mình mới vui:-*

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Có thể bác không có thời gian, hoặc không muốn hướng dẫn tường tận cho anh em được cũng không sao. Nhưng cách bác nhìn anh em trên diễn đàn này thì cần phải xem lại.

Các bác bình tĩnh ạ có gì từ từ nói với nhau bác thunguyenminh đã có lòng giúp dù ít hay nhiều cũng là xây dựng rồi.
Cũng xin báo cáo với các bác em là dân kinh tế nên mấy cái vụ lập trình này em chả biết mô tê gì nên cứ mò ạ thử đi thử lại nó cũng ra thôi. Cái vụ bỏ proxy ấy em mò từ chiều hôm qua đến giờ down lại mấy cái add-on cũ của "hờ hờ tờ vờ" đem so sánh thấy không có cái dòng này nên em del luôn trong file default.py trong add-on cảm nhận nó load list nhanh hơn, các bác nào có cao kiến hơn thì chia sẽ với anh em ngu ý của em chỉ có thế thấy đúng thì thanks có sai đừng có gạch tội em ạ
cho tấm hình các bác chỉ cần xóa cái dòng đó đi là được.

hungmh80

Active Member

chưa thử nhưng cũng thank bác cái :D , em làm theo cách của bác @lucquyetchien giờ ổn rồi .

dtsexpert

Active Member

thích thì giúp p, không thì thôi, kiểu giọng bề trên đối với anh em trên dien đàn như vầy nhảm lắm, cảm thấy không thích hợp thì rút thôi, chúc bác mau kiếm được diễn đàn thích hợp

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác thớt share cach mive proxy đi ah, tks

mở file default.py xóa chỗ này đi bác nhé :

if "user" not in url :
O000oo0O = urllib2 . urlopen ( 'https://docs.google.com/spreadsheets/d/1X0197S9P7vn7UsUReZUBc8oK6IgjM99FYdX4lcwp68o/export?format=tsv' )
OOOO = O000oo0O . read ( ) . decode ( 'utf-8-sig' )
O000oo0O . close ( )
OooOooo . set_proxy ( OOOO . split ( "\n" ) [ 0 ] , "http" )

thunguyenminh

thích thì giúp p, không thì thôi, kiểu giọng bề trên đối với anh em trên dien đàn như vầy nhảm lắm, cảm thấy không thích hợp thì rút thôi, chúc bác mau kiếm được diễn đàn thích hợp

Sao mình lại dị ứng với bạn này thế nhỉ ? Biết thế khỏi hướng dẫn cho rồi. Hướng dẫn xong cả đám xông vào chửi rủa ... Các bạn nhìn lại mình đi.

Đọc kỹ lại những gì tôi viết đi... Tôi có dòng nào chê các bạn "Cùi bắp bỏ mẹ" không ?. tôi viết theo cách định hướng để các bạn đọc.... Thì các bạn lại đòi phải chỉ cách copy paste.... vậy tôi upload cái addon lên mediafire đi cho rồi, các bạn down về cài cho nhanh chứ cần cái gì hướng dẫn. Sau này, nếu addon có vấn đề gì các bạn lại ngồi hóng cao nhân.

Các bạn chỉ nhìn gần mà không thấy cái xa hơn. Tại sao 1 người mà người ta viết 1 cái repo được... nguyên cái box này biết bao anh em có thời gian... nếu liên kết được 1 số anh em có khả năng thì sau này sau này các bạn được cái gì ?.

Hay thích ngồi hóng cao nhân chỉ điểm.

HayhayTV sẽ còn fail nữa... tin tôi đi, Chắc chắn sau này cái uid nó sẽ đổi.... không ai cho ai xài chùa mãi. ở đó hóng cao nhân chỉ tập 2 nhé.

MK.

Bên trên