[TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Đã li dị được e Dune 3D rồi hử bác...thía bác chưa cưới được e C300 cho đủ bộ ah :)

Bác xúi em hoài,em canh me ai bán rẽ rẽ con A400 em chộp.Chừng nào em xăm lên mặt em chữ Popcorn Hour,thì em mới dám làm bộ sưu tập Pop bác ạ.
À quên,em ly dị với con 3D lâu rồi bác.

quanghung1602

A400 chắc ít người bán lại lắm bác vì những ai đã mua A400 đều là những người sành chơi về hình ảnh ah :).
Giờ bán A400 đi thì biết mua con gì có được chất lượng hình ảnh tương xứng với tầm tiền 7 củ ;)

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Báo cáo là hôm nay rỗi ,banh bụng C300 và lắp cái BDrom (hàng 2ND có bán nhiều ở TP HCM).
Phát hiện ra vài chuyện thú vị
Bạn nào vướng thì để ý caí dây điện từ bộ nguồn cấp ra HDD.Khác C200,kỳ này hãng đặt phụ kiện này cho C300 ở đâu chất lượng rất kém
Mình thay luôn (dây của bộ nguồn PC cũ).Chán FPT chỗ này,dán tem BH không cho mở nắp máy thay vì dán tem lên board như PC.Cạch FPT từ bây giờ!!!
Đọc đĩa Bluray vô tư các bạn nhé.
Một số bản vướng có thể do bản BD bị remux kiểu bậy bạ hõng cấu trúc (kể cả BD kéo nguyên thủy tử các tracker nước ngoài do đã bị VỌC).
Các bạn muốn xem trơn tru nên tìm các bản BDRemux trên BDVIET hay HDVNBITS do nhóm 3bits hanoi thực hiện nhé.
Không thì phí đạn burn cái đĩa rồi vứt

sunnydtld

Well-Known Member

Lâu lắm mới thấy bác Bo post bài trên Forum

quanghung1602

Re: Ðề: [TÒ MÒ] Popcorn Hour C300 gắn ổ Bluray BDR - 300

Báo cáo là hôm nay rỗi ,banh bụng C300 và lắp cái BDrom (hàng 2ND có bán nhiều ở TP HCM).
Phát hiện ra vài chuyện thú vị
Bạn nào vướng thì để ý caí dây điện từ bộ nguồn cấp ra HDD.Khác C200,kỳ này hãng đặt phụ kiện này cho C300 ở đâu chất lượng rất kém
Mình thay luôn (dây của bộ nguồn PC cũ).Chán FPT chỗ này,dán tem BH không cho mở nắp máy thay vì dán tem lên board như PC.Cạch FPT từ bây giờ!!!
Đọc đĩa Bluray vô tư các bạn nhé.
Một số bản vướng có thể do bản BD bị remux kiểu bậy bạ hõng cấu trúc (kể cả BD kéo nguyên thủy tử các tracker nước ngoài do đã bị VỌC).
Các bạn muốn xem trơn tru nên tìm các bản BDRemux trên BDVIET hay HDVNBITS do nhóm 3bits hanoi thực hiện nhé.
Không thì phí đạn burn cái đĩa rồi vứt

Ui lâu lắm mới thấy bác xuất hiện :).
Dây điện cấp nguồn cho HDD hình như là cái dây hàn dính vào bộ nguồn rồi thì bác phải rút cả cụm ra hàn lại ạ?
Trước e mua cũng hỏi chỗ bán là sao ko dán tem ở trên main mà dán ngay con ốc ở lưng thì họ bảo để tránh khách hàng chọc mở lung tung, còn nếu muốn lắp BDR thì ra họ lắp hộ mất 5 phút :)

quangtuong

Banned

con này với dune báse hình ảnh có đẹp hơn kg mấy bác

dungtam25

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi tí,em dùng C200,trình chiếu trên Sony HX855,khi đang phát C200,thì dùng remote Sony,để vào memu của TV nó không cho phép,mặc dù đèn nhận tín hiệu từ remote TV đến TV vẫn chớp.Trên TV lúc này,chỉ sử dủng được một số phím như volume,TV/AV thôi.
Còn khi tắt C200 thì tất cả các phím đều chỉnh được hết.Hiện tượng này em thấy lạ quá.
Có bác nào gặp tình trạng như em không nhỉ
@@@@@@ Chào bác MrBo,lâu quá mới gặp lại bác.....

MrBo682

Well-Known Member

DUNE dùng chipset cũ như dòng C200
C300 dùng chipset mạnh hơn.
Cái hơn rất nhiều ở các tình năng cao cấp như mnj,app...
Còn hình anh không hơn nhiều.
@dungtam25 : mình chưa tìm hiểu chuyện này do mình không bị (dùng TV hiệu khác)
Đoán mò : bạn thử setup phía TV trước ,mấy chức năng link và khiển chung các thiết bị khác Toshia thì Rega-link,Panasonic : Viera-link ....
Sony chắc Brava - link hay gì đó tương đương... (lâu quá nghỉ chơi Sony không nhớ)
*Dây nguồn nó hàn từ bộ nguồn ra : mõng tanh dễ chập cháy hay cấp điên nguồn không đủ làm HDD điên điên lừ đừ...
Nên thay luôn sợi còn lại (cái HDD thứ 2) do nó chỉ cấp nguồn cho SSD (chỉ có đỏ -đen,thiếu vàng đen).
Đúng ! Tất cả đều không khó trừ cái tem ác nghiệt của FPT không cho tháo nắp máy

Minhsur

Banned

Rảnh em sẽ tháo lại cái c300 em mua trực tuyến xem có khác hàng FPT cái gì không. Các bác cứ chờ em.

Minhsur

Banned

Em chưa kịp tháo nắp ra xem lại ruột gan em C300 nó thế nào thì nhận được thông báo có fw mới của C300, các bác cài đặt đi nhé.
Em đang xử lý.

thaotienvinhan

Active Member

Em đang theo topic này, Các Bác còn thông tin gì hay, post lên em tiếp thu theo các bác nhé .
Thanks...!

phamduy2111

Mình hóng hớt được giá chính thức của Popcorn Hour BDR - 300 vào khoảng 1t500 là cùng = bằng giá mua trực tuyến. Với khả năng chơi bời của em nó thì giá này cũng không đến chát lắm. Khi lắp thử trên C200 mình thấy nhìn tổng thể đẹp hơn trên C300. Từ hôm qua đến giờ mình cày toàn đĩa chợ giời nhưng chơi tốt. Không kén đĩa cũng là ưu điểm. Nghe CD Chế Linh tương đương nghe Lossless lưu trong HDD (theo tai trâu của mình thấy vậy).
Công Ty CP xuất nhập khẩu Tân Thái Sơn : Máy thực phẩm NewSun | Thương hiệu kết nối thành công
là một công ty chuyên cung cấp các loại thiết bị máy móc

của các hãng nổi tiếng Malaysia, Đài Loan ... trong lĩnh vực chế biến thực phẩm dành cho nhà hàng,

siêu thị, khách sạn, trường học, nhà máy …

MỘT SỐ SẢN PHẨM KHÁC CỦA CÔNG TY
Máy xay giò chả, Tủ hấp giò chả, Lò nướng bánh, Máy trộn bột, Máy nhồi bột, Máy chia bột, Tủ trưng bày bánh, Thiết bị siêu thị, Thiết bị bếp, Bếp công nghiệp, Bếp chiên nhúng, Tủ nấu cơm, Lò nướng xúc xích, Tủ mát, Tủ đông, Máy làm đá, Máy bào đá, Tủ bảo ôn, Quạt phun sương, Máy thái thịt, Máy xay thịt, Máy ép nước mía, Máy đánh vẩy cá, Máy vặt lông gà, Máy vặt lông vịt, Lò quay gà vịt

Minhsur

Banned

Lâu lắm em mới quay lại đây. Từ ngày lắp thêm cái ổ Blueray này em lại thấy cái C300 của em chạy ổn định hơn trước, ít thấy lỗi vặt hơn (trộm vía). Mấy hôm trời nồm em thấy cái C300 này cũng có vẻ mệt mỏi nên em bật điều hòa và cho em nó hoạt động liên tục, hết phim đến nhạc.

dungtam25

Well-Known Member

Lâu lắm em mới quay lại đây. Từ ngày lắp thêm cái ổ Blueray này em lại thấy cái C300 của em chạy ổn định hơn trước, ít thấy lỗi vặt hơn (trộm vía). Mấy hôm trời nồm em thấy cái C300 này cũng có vẻ mệt mỏi nên em bật điều hòa và cho em nó hoạt động liên tục, hết phim đến nhạc.

Ngoài ày,dùng đồ điện tử mệt nhỉ,trời nồm,độ ẩm cao,thiết bị không bảo quản kỹ,nguy cơ rỉ sét,long mạch in cao.Nhưng các bác dùng máy ảnh còn khổ hơn.
Em đề nghị bác vào Nam sống đi,mưa thuận gió hòa,chỉ lo cái ăn thôi,không lo cái mặc :-??

lequynhan

Well-Known Member

:D
Thấy bác dungtam25 bảo vậy em cũng thích!
Nhưng đọc báo thấy tự dưng đường ngập làm xe chết máy thì bác bảo ở khu nào trong đó yên ổn nhất?

quangtuong

Banned

Bác có mod được a400 dùng bluray disc kg ?

korien

Active Member

Rảnh em sẽ tháo lại cái c300 em mua trực tuyến xem có khác hàng FPT cái gì không. Các bác cứ chờ em.

Bác cho em hỏi C300 bác mua và ship trực tiếp về VN hay qua dịch vụ?

Đợt em mua A410 thì C300 giá đang rẻ hơn cả A410, em cũng khoái nhưng lại bị mấy cái mới ở A410 làm lóa hết cả mắt.

Khéo sắp tới em làm cái C300 nữa cho máu

MrBo682

Well-Known Member

Đợt em mua A410 thì C300 giá đang rẻ hơn cả A410, em cũng khoái nhưng lại bị mấy cái mới ở A410 làm lóa hết cả mắt.

Éc...
Trong các máy thì dòng 300 có firmwave tệ nhất > chắc hãng nó bỏ quên đấy bạn.
Theo mình thì máu thì ráng chờ con 400 pro : form to chơi cho sướng
@dungtam25
Ngoài ày,dùng đồ điện tử mệt nhỉ,trời nồm,độ ẩm cao,thiết bị không bảo quản kỹ,nguy cơ rỉ sét,long mạch in cao.Nhưng các bác dùng máy ảnh còn khổ hơn.
Em đề nghị bác vào Nam sống đi,mưa thuận gió hòa,chỉ lo cái ăn thôi,không lo cái mặc
Không có mặc là người ta ném đá như đạo hồi chít à bác =))=))=))

Minhsur

Banned

Cái này mình đặt mua trực tiếp tại đây: Popcorn Hour : Popcorn Hour C-300. Ổ Blueray mua tại HDZone.

Bên trên