[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

ok. Mà cái đầu phát HDTIZZBIRD có xem phim 3D nguyên gốc được k bác, mình sài TV LG CINEMA 3D LM6200
Nó chỉ hỗ trợ đến 3D mkv, còn nếu chạy 3D nguyên gốc thì nó sẽ phát 2D thôi Bác ạ.

tanphat89

Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

Hix. Vậy muốn xem 3D nguyên gốc thì xem thế nào vậy bác? Chứ xem mấy phim nén thấy hiệu ứng nó vẫn k nỗi lắm, chỉ sâu thôi
Nó chỉ hỗ trợ đến 3D mkv, còn nếu chạy 3D nguyên gốc thì nó sẽ phát 2D thôi Bác ạ.

tanphat89

Hix. Vậy muốn xem 3D nguyên gốc thì xem thế nào vậy bác? Chứ xem mấy phim nén thấy hiệu ứng nó vẫn k nỗi lắm, chỉ sâu thôi

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

Tức là nếu bác đk tk trên pc, sau khi đăng kí xong, phải vào email để kích hoạt (để chống spam), sau khi kích hoạt bác sẽ nhận đc 2000 xu để xem phim, vì bình thường xem 1 phim bác mất 1 xu, đại loại như vậy :D còn nếu bác đăng ký tk trên tizzbird bằng app android thì ko cần kích hoạt mà có thể xem được ngay.

Sao em đăng ký rồi mà trong hòm mail không thấy mail kích hoạt bác ơi

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHano

Sao em đăng ký rồi mà trong hòm mail không thấy mail kích hoạt bác ơi

Đăng ký trên TizzBird thì không cần kích hoạt bằng email mà? Nếu đăng ký trên PC mà chưa thấy email thì bác thử kiểm tra trang mục spam xem có không?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHano

Liên tục lỗi "Đăng nhập không thành công" dù đánh đi đánh lại, đảm bảo ko sai user/pass

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HD

Đăng ký trên TizzBird thì không cần kích hoạt bằng email mà? Nếu đăng ký trên PC mà chưa thấy email thì bác thử kiểm tra trang mục spam xem có không?

Em đăng ký trên PC rồi đăng nhập bằng TB bác ạ, vẫn xem phim bình thường nên em không biết có mail kích hoạt, để em check lại mail xem sao. Thanks bác

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android

Em đăng ký trên PC rồi đăng nhập bằng TB bác ạ, vẫn xem phim bình thường nên em không biết có mail kích hoạt, để em check lại mail xem sao. Thanks bác
Nếu đăng nhập và xem bình thường rồi thì bác không cần check lại email kích hoạt nữa.

BMZ_Z4

Nhờ bác xem hộ sao 2 phim Xích Bích không xem được trên tizzbird với.

tdhvn

Active Member

Nhờ bác xem hộ sao 2 phim Xích Bích không xem được trên tizzbird với.
Cái này bác Duonglv đã biết, có 1 số phim phải chỉnh gì đó trên server đấy bác ạ :)

hamchoi

Member

hdhanoi một tuần nay từ hôm up lên 2.0 (Tizzbird F30)không xem được, có bác nào bị giống em không vậy.

tdhvn

Active Member

hdhanoi một tuần nay từ hôm up lên 2.0 (Tizzbird F30)không xem được, có bác nào bị giống em không vậy.
Sau khi up firmware mới, bác nên làm động tác như sau thử xem: Nhấn và giữ nút nguồn cho đến khi hiện bảng menu có 3 lựa chọn, chọn "Khởi động lại" (Restart), sau đó chạy lại HDHanoi nhé.

anhtuanph

Member

Bác Duong xem xét vụ play video không được tới đâu rồi vậy?
Mới mua cho nhà Ông Bà 1 em Tizzbird F10 nhưng quá nhiều video play không được cũng nãn (up firmware mới nhất).
Bác Duong cho Anh em biết thông tin để xử lý với, để biết đường có đầu tư vào F10 ko hay lên F20 hay em nào mạnh hơn.
Cám ơn rất nhiều, sẽ ủng hộ kế cả HDhanoi thu phí, Bác cứ làm cho ngon lành nhé.

vdung1972

Well-Known Member
Hôm qua em cho lũ nhỏ xem phim hoạt hình Alice ở xứ sở thần tiên toàn bị treo ở màn hình khởi động sau khi xem được khoảng 15 phút. Thử đi thử lại vẫn bị trong khi xem phim từ HDD box và youtube thì không bị, lạ thật bác ạ.

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

Hôm qua em cho lũ nhỏ xem phim hoạt hình Alice ở xứ sở thần tiên toàn bị treo ở màn hình khởi động sau khi xem được khoảng 15 phút. Thử đi thử lại vẫn bị trong khi xem phim từ HDD box và youtube thì không bị, lạ thật bác ạ.
Có phải bác chạy HDHanoi sau khi up firmware mới không? Nếu đúng như vậy thì thử cài lại app HDHanoi.apk xem sao? Hoặc restart lại máy theo cách mình nói phía trên.
P/S: Mình vừa xem HDHanoi sau khi up firmware 2.01 thì thấy xem bình thường, không sao cả bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHano

Có phải bác chạy HDHanoi sau khi up firmware mới không? Nếu đúng như vậy thì thử cài lại app HDHanoi.apk xem sao? Hoặc restart lại máy theo cách mình nói phía trên.
P/S: Mình vừa xem HDHanoi sau khi up firmware 2.01 thì thấy xem bình thường, không sao cả bác ạ.

Mình đã cài mới rồi bác ạ, trước thì không bị nhưng khi reset lại toàn bộ và cài bản mới thì bị bác ạ.

duonglv

Well-Known Member
Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

Bác Duong xem xét vụ play video không được tới đâu rồi vậy?
Mới mua cho nhà Ông Bà 1 em Tizzbird F10 nhưng quá nhiều video play không được cũng nãn (up firmware mới nhất).
Bác Duong cho Anh em biết thông tin để xử lý với, để biết đường có đầu tư vào F10 ko hay lên F20 hay em nào mạnh hơn.
Cám ơn rất nhiều, sẽ ủng hộ kế cả HDhanoi thu phí, Bác cứ làm cho ngon lành nhé.

Hi bác, cụ thể bác bị những video nào ko xem được vậy, bác có thể list ra giúp em được ko?

Tình trạng của bác là do bác ấn xem nhiều phim quá, còn đúng 2 xu nên ko xem được nữa, Tizzbird ko bị làm sao cả. Em vừa reset lại cho bác rồi đó.

Ngoài ra em cũng đã sửa lại 2 tập Xích Bích, mọi người test thử xem được chưa nhé.

Em đã test lại trên tizzbird f20, ko thấy bị trường hợp như bác nói, vẫn xem mượt từ đầu tới cuối, để em test thêm các máy khác xem sao.

bác cho em hỏi con F30 nhà em chạy phim bằng ứng dụng HD Hanoi rất hay bị dừng hình, như là đợi load phim ấy, mạng nhà em MegaVNN 2,5MB. Có phải nâng cấp đường truyền lên xem mới mượt không các bác, em thử ứng dụng HDVNbit thì chạy mượt các phim luôn

anhtuanph

Member

Mình đã biết nguyên nhân vì sao ko xem được rồi, tài khoản babyroseii còn 0 xu à Bác Duong ơi.
Giúp mình với. :)

Bên trên