[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng chia sẻ

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [TizzBird/TViX Xroid A1]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng chia sẻ

các bác con này sử dụng hệ điều hành android 2.3. vậy không biết nó có thể play nhạc,phim trực tiếp trên các web như: mp3.zing, nhaccuatui.com,......đại loại là như thế, làm đc không các pro
Chơi phe phé bác nhé, ví dụ chơi nhạc trên mp3.zing.vn đây ạ

lexus400

Ðề: [TizzBird/TViX Xroid A1]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng chia sẻ

Chơi phe phé bác nhé, ví dụ chơi nhạc trên mp3.zing.vn đây ạ

Bác Tuấn để ý hình trên, trong các ứng dụng android bị vượt khung hình (để ý biểu tượng máy tính goc phải trên cùng), không biết khắc phục thế nào nhỉ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [TizzBird/TViX Xroid A1]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng chia s

Tizzbirf F10 có nút safety remove ổ cứng /USB không nhỉ? hay là cứ rút ra bình thường, như vậy nó có ảnh hưởng đến cac USB hay ổ cứng không ? làm ơn giúp mình với

bác muốn chắc ăn thì tắt Tizzbird xong thì mới rút ổ cứng ra, diễn đàn cũng khuyên ko nên rút cắm nóng, ổ cứng ra đi lúc nào ko hay !

topifone

Member

Không nhất thiết phải tắt Tizzbird để rút ổ cứng. Vào phần Cài đặt Android trong Cài đặt, sau đó vào phần dung lượng (Storage). Trong đây sẽ liệt kê tất cả các ổ cứng, usb đang cắm vào TB. Chọn Unmount xong là ok.

tdhvn

Active Member

Bác Tuấn để ý hình trên, trong các ứng dụng android bị vượt khung hình (để ý biểu tượng máy tính goc phải trên cùng), không biết khắc phục thế nào nhỉ?
Vào Cài đặt --> Hệ thống, rồi vào chỉnh vùng hiển thị để điều chỉnh là ok.

Re: Ðề: [TizzBird/TViX Xroid A1]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng chia s

Vào Cài đặt --> Hệ thống, rồi vào chỉnh vùng hiển thị để điều chỉnh là ok.

em nghĩ cái này do TV chứ, TV nhà em bấm chế độ nguyên bản là nó hiện đầy đủ ngay

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [TizzBird/TViX Xroid A1]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng ch

em nghĩ cái này do TV chứ, TV nhà em bấm chế độ nguyên bản là nó hiện đầy đủ ngay
Bác điều chỉnh vùng hiển thị khi thấy có các đường kẻ ngang, dọc ở mép TV là OK.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [TizzBird/TViX Xroid A1]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng ch

Yes, tivi của em là LG thì lúc nào cũng bị tràn ra ngoài màn hình, nên phải vào Cài đặt --> Hệ thống --> Chỉnh vùng hiển thị

tdhvn

Active Member

Dành cho bác nào thích thư giãn cuối tuần:
Vào android Market, trong mục giải trí (entertament), tìm APP thư giãn cuối tuần. Tổng hợp các chương trình hài đã có:

các bác cho em hỏi..tự dưng mấy hôm nay market trên TB em cài ko chạy đc..nó báo "ko có kết nối mạng" trong khi đó mạng thì vẫn có..vẫn lên wed xem phim đc..vẫn chạy Zing.mp3 đc ..vậy mà cứ vào market là nó báo ko có mạng..Bác nào có bản market nào chạy ổn định cho em xin với..em xin cảm ơn trước...(em đang dùng bản market 3.3)

tdhvn

Active Member

các bác cho em hỏi..tự dưng mấy hôm nay market trên TB em cài ko chạy đc..nó báo "ko có kết nối mạng" trong khi đó mạng thì vẫn có..vẫn lên wed xem phim đc..vẫn chạy Zing.mp3 đc ..vậy mà cứ vào market là nó báo ko có mạng..Bác nào có bản market nào chạy ổn định cho em xin với..em xin cảm ơn trước...(em đang dùng bản market 3.3)
Bác chỉ cần vào Cài đặt --> Hệ thống, rồi đặt ngày tháng + thời gian chuẩn là Market sẽ chạy bình thường.

thanks bacs nha... em làm đc rồi

thanks bacs nha... em làm đc rồi

Re: [TizzBird/TViX Xroid A1]: Tổng hợp các phần mềm, ứng dụng, game.... hay chọn lọc cùng chia sẻ

Khi nào có thông tin xem được bóng đá ngoại hạng anh như SopCast thì các bác thông tin cho em biết với nhé, giờ chỉ chờ mỗi cái này thôi =P~

tuechzz

Member

Dành cho bác nào thích thư giãn cuối tuần:
Vào android Market, trong mục giải trí (entertament), tìm APP thư giãn cuối tuần. Tổng hợp các chương trình hài đã có:

Bác cho hỏi cái này lấy ở đâu vậy?

bác ko đọc kỹ rôi... vào Androi market serec từ khóa "thugiancuoituan" là ra ngay..cài cái này xong thì bác cài thêm youtobe thì mới xem cái này đc

tdhvn

Active Member

bác ko đọc kỹ rôi... vào Androi market serec từ khóa "thugiancuoituan" là ra ngay..cài cái này xong thì bác cài thêm youtobe thì mới xem cái này đc

Bác nói chuẩn đấy :)
Tóm lại là nên cài bản GMS (Google Market Service), sau đó làm như bác milestonebvm nói đó.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chào cả nhà, sao em làm theo hướng dẫn cả chục lần rồi mà vẫn ko thể nào cài được cái market vào ah. Sau khi bấm 900912 vào phần nâng cấp firmware thì báo là đã up-to-date. Ko biết có cách nào khác để cài market ko ah.

Thanks cả nhà.

tdhvn

Active Member

Chào cả nhà, sao em làm theo hướng dẫn cả chục lần rồi mà vẫn ko thể nào cài được cái market vào ah. Sau khi bấm 900912 vào phần nâng cấp firmware thì báo là đã up-to-date. Ko biết có cách nào khác để cài market ko ah.

Thanks cả nhà.
Có duy nhất cách đó thôi bác ạ. Bác cứ làm cẩn thận từng bước là ok. Chú ý nhấn 900912 trước khi nhấn Cập nhật firmware.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên