Tivi 100hz CRT 34 inch Toshiba HD1080i

Nguoilytuong

Mình ở HP vừa mua được con Toshiba 100hz CRT 34 inch (mua và đóng hàng từ Sing xuất đi Đông âu, sx 2005 giá 6tr) có ghi sẵn trên vỏ máy dòng chữ HD1080i ready. Kiểm tra jack thì chỉ có cổng AV, cổng S, và component. Mình băn khoăn ko biết con này có xem được HD hay ko? Nhờ các bạn cho ý kiến.
Mình ktra và xem con này qua đầu đĩa và Set top box của FPT thì âm thanh đã tai+ hình ảnh trên cả tuyệt vời, nét căng ....sướng lắm(xem thử phim 300 chiến binh + 10 diện mai phục mà hàng xóm tưởng nhà mình đang đánh nhau- quả thật hàng này xem thật đã đời). Thằng ku nhà mình ngồi sát TV mình cũng ko sợ cháu bị ảnh hưởng mắt như ngày trước (100 hz mà )

Khổ thân bác, bỏ ra 6 chai ôm 1 e xe-cần-hen. Hu hu. 32" LCD đầy ra kia kìa. Hu hu

Cảm ơn bác! Bác phân tích giúp em với nhé, chắc bác dành về dòng đèn hình thủy tinh này lắm. Em thích bóng đá và phim hành động. Mong sự chỉ giáo của Bác

Bóng đá và hành động à?

Bác ôm 1 em Plasma đi. k bị bóng tý nào.

tiện thể em rao bán luôn con tivi của em : toshiba 29inch hình thức 95% , 100hz, xem 2 kênh, chia 9 hình, âm thanh thì ko phải bàn(như bác chủ topic đã mô tả) . Em bán 4,5 triệu ở HàLội 0915918871

Pana 29" 100Hz chỉ có 1.8 chai thôi nè

Mình đã từng dùng con Pa 29 CRT hàng nhập nha(17tr cách đây khoảng hơn 6 năm) :D cũng 100hz scan, đúng là hình mịn, rõ nét, màu sắc rất thật (cáp) so sánh cùng kích cỡ hiệu khác thì 1 trời 1 vực :D, nhưng có cái nó nặng bà cố, 2 ae vác lên gác thở hẽm ra hơi :(

Nhà em có con 29 Pana, chuyển bà già xem rồi. Bà già thích lắm. Em thì dùng em Pana 42

Chào các bác. e cung có mot con samsung CRT màn 16:9 quét 100hz có cổng HDMI nhưng mà chỉ là HD ready thôi

Cho vào viện bảo tàng thì quá tốt

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

minhtuong

Active Member
Ðề: Tivi 100hz CRT 34 inch Toshiba HD1080i

Nói không phải, mong các bác bỏ qua.Thống nhất cao với bạn Nguoilytuong. Về mặt kỹ thuật, ti vi đèn hình CRT hiện chỉ có 1 chỉ tiêu duy nhất hơn hẳn LCD và Plasma: phù hợp tỉ lệ 4:3 của đa số các Đài phát hình TV. Các chỉ tiêu còn lại nếu được đánh bóng lên, chỉ là sự an ủi cho số hàng hiện tồn kho hoặc không còn sản xuất nữa hoặc lỡ mua phải mà không thể bán đi được.
Thân ái

kemdau

Member

Nói không phải, mong các bác bỏ qua.Thống nhất cao với bạn Nguoilytuong. Về mặt kỹ thuật, ti vi đèn hình CRT hiện chỉ có 1 chỉ tiêu duy nhất hơn hẳn LCD và Plasma: phù hợp tỉ lệ 4:3 của đa số các Đài phát hình TV. Các chỉ tiêu còn lại nếu được đánh bóng lên, chỉ là sự an ủi cho số hàng hiện tồn kho hoặc không còn sản xuất nữa hoặc lỡ mua phải mà không thể bán đi được.
Thân ái

Em cũng đồng ý với các bác, mà em thấy các bác cứ nói xem TV LCD hay Plasma thua CRT nhưng chẳng thấy bác nào dám đưa hình lên so sánh, nhà em có CRT SS 29 100Hz, JVC, Sony, tất cả đều thua xa con LCD SS 32 R81 khi xem TV.

thangcatv_hp

Các bác nói toàn đúng cả....nhưng có một điều các bác chưa nói đến là: Dòng tivi này là tôt nhất trong tầm giá. vấn đề là $$$ các bác ơi.

Nguoilytuong

Các bác nói toàn đúng cả....nhưng có một điều các bác chưa nói đến là: Dòng tivi này là tôt nhất trong tầm giá. vấn đề là $$$ các bác ơi.

À. CRT34" mua 6 chai. Pana32" khuyến mại 1-5 cũng gần 6 chai.
Chọn em nào hơn?
Đó là tùy bác. Nhưng thời thượng bây giờ nó khác lém.

Vừa rồi, em có ông bạn già cần 1 cái radio. Ra chợ giời, chỉ toàn đồ TQ thôi, giá thì chỉ 100k. Tìm loại tốt 1 tý chẳng có

thangcatv_hp

À. CRT34" mua 6 chai. Pana32" khuyến mại 1-5 cũng gần 6 chai.
Chọn em nào hơn?
Đó là tùy bác. Nhưng thời thượng bây giờ nó khác lém.

Vừa rồi, em có ông bạn già cần 1 cái radio. Ra chợ giời, chỉ toàn đồ TQ thôi, giá thì chỉ 100k. Tìm loại tốt 1 tý chẳng có

hiiii...bóc công ra con 34" nay giờ chỉ có gần 3tr thôi. 29" thì hơn 2tr mà bác
6tr la bác đó mua năm 2008

quynhvnpt

Member

em mới tập toe tham gia diễn đàn mong các bác chi giúp nhé
cho em hỏi con toshiba 29D9UH va 29N9UH có gì khác nhau không?

quynhvnpt

Member

sao lâu quá rồi không có ai tham gia nhỉ
em có vào nhầm chuồng không nhỉ mà sao tử tháng 3 tới giờ mới có thêm em nhỉ hihihi
hay khu vực này không có ai thèm ngó ngàng tới

quynhvnpt

Member

thấy bác HD Haiphong nói nhiều về e toshiba 34 inch nên em thấy bồ kết quá!
các bác đừng bảo em hâm nhé thật sự em vẫn thích CRT hơn
các bác chỉ cho em xem chỗ nào mua con toshiba 34 nhé

bác có mua ko để em còn bán rẻ lại cho bác rồi mua con LCD xem tạm.

coolpix8700

Well-Known Member

Cái TV CRT Sony KV-ES34 mua cách đây 10 năm cũng 100hz và độ phân giải đã đạt 625x1440 (using Sony DRC-1250 technology). Hồi em mua họ chưa đưa ra khái niệm HD như bây giờ!

kyuuan

Tomb Raider nay` ở trên Lara 10 bậc..

votainguyen

các bác đừng so sánh độ lớn màn hình CRT 34" với LCD 32" vì khi xem phim tỉ lệ 16:9 thì CRT 34" chỉ còn khoảng 27". nhưng khi xem TV tỉ lệ 4:3 thì LCD 32" chi còn 26". do đó so sánh khập khiểng lẳm. mình thích cái nào là khuân cái đó thôi.

binh_hdda

Member

Các bác này chịu khó "khai quật" các topic cũ ghê, chắc họ bán từ lâu rùi còn bàn gì nữa :)

Connor

Well-Known Member

Topic này chết đc mấy năm mà cũng bị mấy bác đào lên nữa hả @@

locdx

Vãi các chuyên gia đào mộ, bật nắp quan tài hôn em lần cuối @-)

skynet

Đào lại lần nữa coi còn cái xác nào không
4 năm trôi qua sau cái topic crt HD, mình lại sắp khuân từ HN vào 1 con toshiba 34ax9uh 1080i.
Chỉ là đam mê với retro gaming cùng các thể loại super nintendo, dreamcast, ps2.

Có ai ở HCM có bán CRT 34inch hoặc 36 inch có cổng HDMI hoặc VGA, SCART ko. Vẫn tiếp tục công cuộc khai quật tìm kiếm

Bên trên