Tìm nơi nghe nhạc ké, các bác làm ơn

tuanaiai

Active Member
Ðề: Tìm nơi nghe nhạc ké, các bác làm ơn

Nghe bằng đầu này nè bác

Vincent Audio giới thiệu đầu HDCD

Đầu CD-S8 mới của Vincent Audio thỏa mãn giới chơi nhạc bởi vừa tái hiện chất âm số đỉnh cao lẫn chất âm tương tự cổ điển.

Đầu HDCD đến từ Đức sử dụng bộ cơ danh tiếng và bền bỉ VAM1250 của Philips, mạch DAC PM1792 của Texas Instruments hỗ trợ mã hóa tới 24-bit/192kHz để nhằm tái hiện âm thanh chính xác và tự nhiên nhất.

Tầng xuất âm tương tự của CD-S8 sử dụng hoàn toàn đèn chân không thay vì mạch lai như các thiết kế trước đây với 1 đèn 12AX7 của Trung Quốc và 2 đèn 6922 của Nga, cộng thêm với các tụ dang tiếng WIMA và Solen để cho ra chất âm mềm mại và giầu nhạc tính nhất qua ngõ XLR hoặc RCA ở mặt sau. Giắc cắm headphone cũng được trang bị ampli độc lập riêng để cải thiện chất lượng. Với lớp vỏ hợp kim nhôm dày dặn, hệ thống cấp nguồn số và tương tự riêng biệt với các lớp vỏ tĩnh điện độc lập, CD-S8 đảm bảo chất âm tại tạo ở mức trong trẻo nhất, nhiễu bị hạn chế tối đa, đủ thỏa mãn những audiophile khó tính nhất.

Dự kiến đầu CD-S8 này sẽ được bán với mức giá là 3.295 USD. :))

hoangtq

Well-Known Member

Hi vậy chiều bác Tuấn có rảnh đi cùng em luôn cho vui.

Vậy chiều tôi ghé qua làm miếng Gà nướng nhé, uống bia ăn gà nướng nghe nhạc, xem HD còn gì bằng :))
Bác khoi@ chạy đi đâu rồi để em và bác hoang đợi.

Đính chính dòng chữ màu đỏ nha. Nhà em chưa có HD player, hôm CN vừa rồi mới mượn của bác khoi@ HDP để demo cho vợ xem, vợ khoái lắm rồi, chắc từ giờ đến cuối tháng em sẽ mua

tuanaiai

Active Member

Đính chính dòng chữ màu đỏ nha. Nhà em chưa có HD player, hôm CN vừa rồi mới mượn của bác khoi@ HDP để demo cho vợ xem, vợ khoái lắm rồi, chắc từ giờ đến cuối tháng em sẽ mua

Vậy bác còn không hú bác khoi@ vác theo HDP qua lần nữa 8->, mình vác theo 10 album nhé.

PM: khoi@ bác thích thể loại nhạc gì, em ghi tặng bác cái CD F1 theo lời hứa hôm bữa cho kẻo nguội :))

tuanaiai

Active Member

Bác Tuanaiai đã Ok , còn Bác alituantb thì sao .

Bác ấy tận mãi Trảng Boom đó bác khoi@ :)), bác Lê Tuấn nhà ta có tham gia không nè. Chứ giờ em máu me lắm rồi, làm việc không được nữa đây \:D/

khoi@

Mình mang theo N1 và HDD , mình thích nhạc nhẹ thôi , kg thích giựt gân đâu .

tuanaiai

Active Member

Mình mang theo N1 và HDD , mình thích nhạc nhẹ thôi , kg thích giựt gân đâu .

Vậy em sẽ chọn 1 CD để rãi đúng chỗ mà bác đang ngứa nhé :)) .

Mồi gì cũng được các bác, có gì ăn no là được rồi, vì em nhịn cơm với vợ con chạy qua đấy, nếu được bác hoang cho em cái layout em chạy tọt vào đến phòng Home theatre của bác =))

hoangtq

Well-Known Member

Vậy em sẽ chọn 1 CD để rãi đúng chỗ mà bác đang ngứa nhé :)) .

Mồi gì cũng được các bác, có gì ăn no là được rồi, vì em nhịn cơm với vợ con chạy qua đấy, nếu được bác hoang cho em cái layout em chạy tọt vào đến phòng Home theatre của bác =))

Bác chạy qua cầu mới, qua bê tông 620 Châu Thới, đến ngã tư Bình Thung, thấy cái chung cư màu xanh bên tay phải -> chạy vô -> điện thoại em xuống đón.

Vợ em có nấu cơm mà, bác đừng có sợ đói ... kakakaka

Cái đầu phát HDCD báo view, nhìn ngon quá, nhưng giá đó thì chat quá, chắc phải đợi trúng số mới mua nổi 8->

hoangtq

Well-Known Member

Bác có cần tôi mang cái gì theo không, à DVD-RW chịu không, tôi tặng bác 2 disc:-$

Vậy bác mang theo 2 disc DVD thôi, đầu DVD ở nhà em có 2 chú rồi. Cho mỗi chú phát 1 DVD bác mang theo ... hehe.

Tụ tập mini mà xum tụ ra phết nhỉ, hy vọng hôm nào offline anh em sẽ nhiệt tình và khí thế hơn gấp 10 lần

khoi@

Bác Hoàng có cần thêm mồi gì thì hú Mình nhé . Mình nhậu thôi kg ăn cơm đâu , vì nhậu no thì nghỉ . . . kha . .khè

tuanaiai

Active Member

Xin thông báo 2 bác, có bác asksb tham gia nữa, chiều mình ghé đón bác ấy, bác Phương mình đã gặp mặt bữa offline lần đầu rồi, bác hoang có welcome không.

@ bác khoi@: bác có cần copy phim gì không, để mình dặn bác Phương mang theo HDD.

tuanaiai

Active Member

Bác chạy qua cầu mới, qua bê tông 620 Châu Thới, đến ngã tư Bình Thung, thấy cái chung cư màu xanh bên tay phải -> chạy vô -> điện thoại em xuống đón.

Vợ em có nấu cơm mà, bác đừng có sợ đói ... kakakaka

Cái đầu phát HDCD báo view, nhìn ngon quá, nhưng giá đó thì chat quá, chắc phải đợi trúng số mới mua nổi 8->

Nói thế chứ mình không dùng nhiều đâu, bác nói với vợ bác đừng bầy vẻ nhiều nhé dọn cực lắm, cứ bảo vợ đi make up ở đâu đó relax đi \:D/ để tụi tôi off mồi off mực. Nói vui chứ qua bác đón tiếp thế này tụi mình hạnh phúc quá ~O)

tuanaiai

Active Member

he he, về vụ đĩa HDCD thì đầu nào cũng phát được cả, nhưng nếu phát từ đầu có chịp giải mã HDCD thì nghe sẽ tuyệt vời hơn, còn vụ chiều nay thì không biết có đi được không vì gấp quá chưa sắp xếp được việc (nói thật vợ đang bệnh nên lãnh phần nhà cửa, cơm nước), nếu không đến được thì mong các bác thứ lỗi. còn mấy đĩa HDCD sẽ cố gắng chuyển lên Biên Hoà cho các bác nghe thử, khi nào chán, các bác trả lại he he he.

Tiếc quá, thiếu vắng bác Lê Tuấn, thôi hẹn bác bữa khác chứ em cũng rất muốn gặp gỡ bác nhiều lần lắm. G day.

khoi@

Xin thông báo 2 bác, có bác asksb tham gia nữa, chiều mình ghé đón bác ấy, bác Phương mình đã gặp mặt bữa offline lần đầu rồi, bác hoang có welcome không.

@ bác khoi@: bác có cần copy phim gì không, để mình dặn bác Phương mang theo HDD.

OK he he he he he

hoangtq

Well-Known Member

Nhờ bác tuanaiai chuyển lời welcome bác akssb nhé, nãy giờ không thấy bác ấy viết vào topic nên không liên lạc được.

Nãy giờ Hoàng hơi bận nên trả lời chậm. À, thống nhất nhậu mồi gì đi, không ai cũng mua mồi tới thì nhậu không nổi đâu (say mồi là tiêu đấy). Có sẵn bia + mực rồi, ai có ý tưởng mang mồi tới thì đăng ký trước để anh em duyệt nhé

tuanaiai

Active Member

Bác ấy ngủ rồi, chiều có bác asksb nhé bác hoang, thế 2 bác có dùng Gà nướng không "Gà nướng thì mình phải đợi chút mất thời gian", hay tôm sú còn sống đem qua nhà bác hoang hấp bia.

hoangtq

Well-Known Member

Bác ấy ngủ rồi, chiều có bác asksb nhé bác hoang, thế 2 bác có dùng Gà nướng không "Gà nướng thì mình phải đợi chút mất thời gian", hay tôm sú còn sống đem qua nhà bác hoang hấp bia.

Nếu vậy thì bác làm chút tôm sú đi cho nhanh, ngồi uống bia rồi hấp luôn. Em nhớ không nhầm thì ở nhà có sẵn mù tạt nữa, anh em tha hồ mà cay mũi ... hihi

Vậy bác khoi@ khỏi mua mồi nha, à hay gần nhà bác khoi@ có quán bê thui cũng khá ngon đấy, bác làm 1 đĩa nữa là no, say rồi. ok ?

khoi@

Mình đem gà nướng nha ! Đang làm báo cáo cho Sếp mà tay chân cứ muốn đi về liền , ha . . .ha ha .

Bên trên