Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

thanhtung90

Active Member
Ðề: Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

Bác không nên lấy viễn tưởng ra so sánh vì đó là thể loại khác hẳn. Không ai đi xem transformers hay heroes lại bảo sao vô lý thế cả vì thể loại đó nó thế. Vượt ngục thì cái hay lại dựa vào sự logic và các kế hoạch, toan tính của Michael và lấy bối cảnh là đời thật. Vì vậy, nếu các tình tiết mà phi logic hay thiếu thực tế thì cái hay giảm đi rất nhiều. Mà những cái đó thì vượt ngục lại hơi bị nhiều.
Bác ngồi và yêu cầu sự hoàn chỉnh thì nó là thật chứ không là phim, kể cả những phim "based on true story" cũng chỉ dám "based on", tình huống dựng nên tương tự để đến kết quả như vậy. Còn tất nhiên, bộ phim làm bác không cảm thấy hay vì nó... không thật thì không dám chắc được bao nhiêu phim làm bác hài lòng. Em thì xem và cảm nhận cái mà bộ phim có, xuôi theo câu truyện mà phim dẫn dắt để đến những tình huống khiến nhân vật xử lý một cách đầy bất ngờ và mạo hiểm, thế đối với em là thỏa mãn. Dù sao đi nữa, phim Mỹ có đặc tính là khá thật, ngay cả đến những phim viễn tưởng như em dẫn chứng, một chất hóa học nào đó, sự kiện lịch sử nào đó để dẫn người xem theo phim.

davidang

Member

Quá chuẩn luôn - Bộ phim này có thể nói xem vài tập đầu thì khiến mọi người không có lòng kiên nhẫn sẽ bỏ đi nhưng càng xem thì mới thấy được giá trị của nó. Xứng tầm thì chắc có X-File nhưng X-File thì chủ yếu nói về những yếu tố bí ẩn. Yo

Chả hiểu sao em xem đến hết S.2 của BB rồi mà vẫn kg thấy hấp dẫn bằng PB. Phải chăng các tình huống của BB kg gay cấn, thót tim, luôn đặt nhân vật chính vào tình huống nguy hiểm. Em vẫn thấy PB hay nhất vì mọi kế hoạch rất chi tiết mà SF lập ra luôn bị thay đổi vào phút chót vì nhiều lý do rất lãng xẹt, nhưng vẫn có cách xử lý hợp lý.

saslynguyen

Member

Chả hiểu sao em xem đến hết S.2 của BB rồi mà vẫn kg thấy hấp dẫn bằng PB. Phải chăng các tình huống của BB kg gay cấn, thót tim, luôn đặt nhân vật chính vào tình huống nguy hiểm. Em vẫn thấy PB hay nhất vì mọi kế hoạch rất chi tiết mà SF lập ra luôn bị thay đổi vào phút chót vì nhiều lý do rất lãng xẹt, nhưng vẫn có cách xử lý hợp lý.

Hì hì. Có thể mỗi người có gu xem khác nhau bác ạ. Em thì khoái cái khoản tâm lý chiến diễn ra trong mỗi con người + 1 câu nói " Kẻ phạm tội đã là nguy hiểm nhưng kẻ phạm tội mà là trí thức thì nguy hiểm gấp đôi". Chúc bác tìm được những bộ như ý

NBK_FOF

Active Member

Đối với em về kiểu phim kiếm hiệp + tình cảm thì em chọn
Hùng Bá Thiên Hạ (còn có tên khác mọi người hay gọi là Phong Vân 1) - Hùng bá có 1 bộ óc đầu mưu kế và hiểm ác
Đắt Kỷ Trụ Vương ( hay còn gọi là Natra) - bộ phim rất ấn tượng và để lại kỷ niệm sâu sắc :)

Captain Price

Sau rất nhiều năm , em xem rất nhiều phim cho đến giờ vẫn rất ít và hầu như là không có 1 bộ phim dài tập nào hay hơn Vượt Ngục cả, nhiều phim xem cũng hay nhưng nó ko thể đem lại cho e cái cảm giác như thế, hồi hộp đến thót tim, những âm mưu , thủ đoạn , những kế hoạch của Scofield khiến em ko thể quên nổi. Bác nào có thể cho em xin vài tựa phim mà hay kiểu đó ko , hiểu hình sự mà lại có nhiều những cái thủ đoạn v..v.. mà khiến ng xem ko thể ngồi yên. ^^ Thanks các bác trc nhé, mong đợi thật nhiều những cm ạ !! :p
Theo mình nghĩ thì cái hay của Prison Break là cái kịch bản lắt léo, hơi phi thực tế nhưng rất logic. Luôn tạo được sự bất ngờ và tò mò cho khán giả. Ai theo dõi phim này thì không thể thoát khỏi cảnh phải xem tập tiếp theo ngay lập tức nhờ cái kết thúc rất thông minh của mỗi tập trong bộ phim. Nhưng điểm mạnh này cứ lặp đi lặp lại liên tục ở các season sau nên càng xem về sau càng thấy nhàm chán. Chán đến nỗi season cuối mình bỏ luôn. Có cảm giác như Scofield nếu ngày nào cũng mua vé số thì Bill Gate cũng chào thua :)). Breaking Bad thì không được kịch tính như Prison Break nhưng rõ ràng đây là đây là một bộ phim thực tế hơn, người xem sẽ chạm vào được nhìu ngõ ngách trong xã hội, đặc biệt là các mối quan hệ thường ngày trong gia đình. Xem phim của Mỹ mình rất thích cái cách mà đạo diễn hình thành nên cá tính của tất cả nhân vật trong phim. Ở season 2 còn thấy được hình ảnh của ông nhà giáo mặc dù Mr.White đã giết vài mạng người. Nhưng ở season 3 thì chẳng còn ai nói đó là một ông giáo viên hiền lành nữa mà thay vào đó là ánh mắt lạnh người như gangster của Mr.White. Breaking Bad ở VN ko có lượng fan hùng hậu như Prison Break nhưng cá nhân mình thích Br.Ba hơn, không kịch tính nhưng có nhiều yếu tố đời thường khiến người xem phải ngẫm nghĩ. DungScofield có thể xem Dexter, series này cũng rất hay. Kết thúc season 3 hay 4 gì đó rất là sock...sock cực kỳ. Còn khuyên đừng nên xem Heroes...càng xem càng thấy bực :))

DungScofield

Theo mình nghĩ thì cái hay của Prison Break là cái kịch bản lắt léo, hơi phi thực tế nhưng rất logic. Luôn tạo được sự bất ngờ và tò mò cho khán giả. Ai theo dõi phim này thì không thể thoát khỏi cảnh phải xem tập tiếp theo ngay lập tức nhờ cái kết thúc rất thông minh của mỗi tập trong bộ phim. Nhưng điểm mạnh này cứ lặp đi lặp lại liên tục ở các season sau nên càng xem về sau càng thấy nhàm chán. Chán đến nỗi season cuối mình bỏ luôn. Có cảm giác như Scofield nếu ngày nào cũng mua vé số thì Bill Gate cũng chào thua :)). Breaking Bad thì không được kịch tính như Prison Break nhưng rõ ràng đây là đây là một bộ phim thực tế hơn, người xem sẽ chạm vào được nhìu ngõ ngách trong xã hội, đặc biệt là các mối quan hệ thường ngày trong gia đình. Xem phim của Mỹ mình rất thích cái cách mà đạo diễn hình thành nên cá tính của tất cả nhân vật trong phim. Ở season 2 còn thấy được hình ảnh của ông nhà giáo mặc dù Mr.White đã giết vài mạng người. Nhưng ở season 3 thì chẳng còn ai nói đó là một ông giáo viên hiền lành nữa mà thay vào đó là ánh mắt lạnh người như gangster của Mr.White. Breaking Bad ở VN ko có lượng fan hùng hậu như Prison Break nhưng cá nhân mình thích Br.Ba hơn, không kịch tính nhưng có nhiều yếu tố đời thường khiến người xem phải ngẫm nghĩ. DungScofield có thể xem Dexter, series này cũng rất hay. Kết thúc season 3 hay 4 gì đó rất là sock...sock cực kỳ. Còn khuyên đừng nên xem Heroes...càng xem càng thấy bực :))

Mình cũng đang định xem Dexter mà chưa có thời gian đây. Bộ này mình cũng thấy rất hay . imdb rất cao nữa. Còn Breaking Bad thì cũng mới xem thôi. Cũng có vẻ rất hay. Ngoài 2 bộ này bác còn bộ nào nữa ko ? >:)

love_yejin

Huyền Thoại

mình cũng đang coi Dexter, coi tới S02 rồi, đúng là càng lúc càng hấp dẫn, không như PB, càng lúc càng thấy đuối, nhưng dù sao vẫn chưa có film nào vượt qua đc S01 của PB :D

trungduckdmt

Có phim này hay nè các bác:
Game of Thrones - Đánh giá: 9.4 (125,241 votes) đã có SS01 và SS02 đang chiếu bên mỹ
Boardwalk Empire - Đánh giá: 8.8 (34,361 votes) đã có SS01 và SS02

DungScofield

Có phim này hay nè các bác:
Game of Thrones - Đánh giá: 9.4 (125,241 votes) đã có SS01 và SS02 đang chiếu bên mỹ
Boardwalk Empire - Đánh giá: 8.8 (34,361 votes) đã có SS01 và SS02

Boardwalk Empire minh chua xem, ko biet co hay ko ?????

Chỉnh sửa lần cuối:

Crazy_Guy__CG

Em mới xem Prison Break thôi mà nghe các bác nói về Dexter làm em cảm thấy thèm quá, bác nào có đủ bộ Dexter bản 720p thì có thể cho em chép được không ạ? Em ở trong SG.

saxt

Active Member

Mình thấy bạn coi phim khác mà cứ mang cái mác phải hay hơn P.B để so sánh thì sẽ ko bao giờ tìm đc hay hơn đâu, nếu xem 1 cách thoải mái thì thấy hầu như các film hình sự, tội phạm có rate >=9.0 trở lên đều có cái hay riêng của nó, ngoài ra mỗi thể loại phim khác nhau có cái hay khác nhau, cứ lấy P.R so sánh thế ko đc công bằng đâu. BTW nếu cậu xem với ý định nhặt sạn thì chẳng film nào mà ko có, còn B.B mình thấy nhân vật trong film này nó giống người bình thường nhất: ngu có, thông minh có, đầu gấu, đầu đất, etc.. trong khi trong P.B toàn super nhiều quá :D.

dkhoa007

Member

Hình như trên 4rum ko ai xem series CSI nhỉ :-$

sini132

Vote cho Game of Thrones.. Nếu b thích thể loại chính trị + chiến tranh +viễn tưởng + 18+ :D thì đây đúng là bộ phim không thể bỏ qua. Các nhân vật trong phim đều có cá tính rất riêng, tựa như tam quốc vậy...nói câu nào là đắt câu ấy, đúng là Mẽo, viết hay thật :D

DungScofield

Mà Dexter tháng 9 này ra Ss7 mà mn ơi?

loiruot

Well-Known Member

Mỗi phim có cái hay riêng cả: Breaking bad hay theo kiểu nội tâm, em xem mà không biết ủng hộ ai. Không biết thực trạng xã hội bên Mỹ nó thế lào nhưng có cảm giác nó phản ánh rất chân thực, rất đời thường, ít có kiểu super nhưng vẫn tạo được sự kinh điển, đúng là đẳng cấp (loại đá đỉnh của đỉnh ;)).
P/s Nội tâm ông mr White giống em(giấu vợ) có điều em không điều chế đá mà mua thiết bị HD!!

xicklo

Well-Known Member

Bác White mấy tập đầu nhìn hiền lành tội nghiệp vậy mà càng về sau.....híc. Chỉ thấy tội nghiệp ku Pinkman bị ông White ông ấy xỏ mũi liên tục, mãi đến SS3 này, sau khi em người yêu chết mới khôn ra được tý. Bác White càng ngày càng điên cuồng. Nhưng không phim này mình nể nhất tay bán gà rán, bao nhiêu là âm mưu, lật đổ được bọn Mễ rồi độc quyền đá xanh, chơi thân với Cảnh sát vậy mà không ai biết ổng mới là trùm ma túy, đã là tội phạm thì phải học tập cha này

vnbtram

Active Member

Mình đang bắt đầu coi The Wire nhưng toàn sub E, đang định làm subViet cho Ae. Nhưng ít time quá. :(
:-bd cảm ơn bác đã share em film imdb cao nhất nhé, hôm kia có ngó sơ mà ko để ý điểm đánh giá của nó lắm. Em cũng là subber này, mà học kỳ này học nặng quá nên out khỏi team, lặn luôn, lâu lâu dịch lẻ tẻ film nào mình thích ~X(
Sức em không kham nổi serie dài hơi này rồi, hichic, cứ sub anh mà chiến thôi 8->

son_omegamart4

Vượt ngục chỉ có phần 1 và 2 hay thôi, phần 3 và 4 xem có nhiều yếu tố không thật nên mất hay

Bên trên