Thực tế trải nghiệm các dòng TV LG qua năm tháng

Mary cure

Ðề: Thực tế trải nghiệm các dòng TV LG qua năm tháng

Thích nhất dòng smart tivi chạy hệ điều hành của LG mà không có tiền mua

Duymanh87

Tivi LG chỉ chỉ phát triển ở 1 2 năm gần đây, chứ trước kia thì đâu có tên tuổi gì

thang cuoi

Tivi LG nhà dùng hơn 6 năm nay thì vẫn còn sài tốt, chỉ tốn điện một tí thôi. Hàng cổ nên cũng không muốn thay. HIhi

kinggainer89

Dòng CRT thì còn đc chứ! dòng LCD nhà em mua đến hết bảo hành cũng là lúc hỏng bóng hình!

dangtin4

Member

Nhắc lại chuyện Tiểu Yến Tử mà nhớ hồi trước nhà nào có tivi bắt được kênh này sướng mê, chỉ cần nghe bài nhạc đầu phim là háo hức. Nhà bác còn giữ cái tivi cũ ấy thì giữ lại làm cổ vật nhỡ đâu sau này LG mở chiến dịch thu mua hàng cổ thì sao? \:D/
hồi xưa mà có cái tivi thì cả xóm cùng kéo đến ấy chứ. coi mà ko mún zề lun mới hay, nghĩ lại zui ghê

Mary cure

Giờ nhà nào mà còn giữ được dòng tivi nội địa đó, chắt là đem đi bác đồ cổ được rồi

Nhà mình dùng 2 đời tivi LG rồi, cảm thấy tivi hãng này về chất lượng và giá cả đều rất tốt

Bữa nay tivi lG đã có dòng tivi 4k xem chất lượng hình ảnh gấp 4 lần màn hình full HD

thuyuyenbmt

4k chất lượng hình ảnh gấp 4 lần full hd nghe mà thích, nhưng chắt giá của nó cao lắm đây

Mary cure

Tivi 4k, webos , Các dòng tivi của hãng LG này cũng chạy theo công nghệ quá nhả

Nghe nói LG đang có chương trình đổi các dòng tivi lâu năm lấy tivi mới hay gì đó đúng không mấy bác

manhtran71

Well-Known Member

Sao bác chủ viết bài nói về cái sự sướng LG đời mới nhưng không thấy ảnh thực tế nhỉ, chỉ thấy mỗi TV cục? Không lẻ nhà dùng TV hãng khác... Các bác thấy có lạ không? Post tận 3 cái ảnh cả ảnh TV đời củ lỗ sĩ mà cái TV mới đang phê thì không thấu ảnh, chỉ ảnh trên Web :)).

hpman

Nhà em trước giờ toàn dùng Sony, mới gần đây ham rẻ mua em LG 42 inch về dùng gần HBH thì lăn quay ra chết

Sony cũng vẫn chết như thường, nhà em dùng con CX520 vừa hết bảo hành thì dở chứng, nháy hình và có kẻ vạch xanh đỏ khoảng 2mm ở dưới màn hình, chắc em phải đổi sang dùng của hàng khác, cạch luôn SONY

Rất tiếc là mình chưa đủ kinh tế để trải nghệm mí cái tivi công nghệ mới 2014, một chút buồn nhẹ nhưng không sao tương lai mình có thể thay đổi thực trạng này :v :)>-

Nhà mà mình dùng 2 đời tv LG rồi. Cái nào cũng ngon cả.

kinhphuong

Well-Known Member
Có anh em nào đang dùng LG LA6200 xin hướng dẫn mình cách gỡ bỏ ứng dụng với, mình tải - cài ứng dụng nhiều giờ muốn xóa bớt mà không biết phải làm sao..
Cảm ơn mọi người nhiều..

AlexBui

Trước tiên đây là một bài viết chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, hy vọng anh chị nào có sử dụng các dòng tivi hãng khác thì cùng đưa ra so sánh giống em nhé.

Nhà em từ lúc còn xài tivi to cỡ thùng xốp giờ đến 4K chỉ toàn dùng hàng LG. Không biết lý do ông bà già ở nhà tại sao dùng LG. Ngoài mấy vụ màn hình màn ảnh, hệ điều hành abc gì đó mọi người hay nói đến thì ít ai đề cập đến chuyện loa tivi. Nên hôm nay em đem kinh nghiệm nằm nhà xem đủ đời tivi của anh LG này ra chém. Anh chị nào đi ngang qua rảnh đọc thì cho em cái cảm ơn.

Đầu tiên thì thời tivi LG to bằng cái thùng đá.

So với dòng tivi cao cấp nhất bây giờ của LG chắc loại này có khoảng cách xa cỡ trái đất đến sao hỏa. Nhưng so với các tivi cùng thời thì rõ ràng tivi nhà em hơn hẳn, thời đấy mở thời sự từ nhà trước ra nhà sau đều nghe hết, âm thanh to rõ… Hồi HTV còn chiếu Hoàng Châu Cách Cách nhà em mà mở tivi là hàng xóm xung quanh kéo tới khá tấp nập chắc nhờ loa to mồm.
Em không rành về công nghệ thời này vì lúc đó còn bé nên chỉ nói sơ qua.

Nhớ lắm cái tivi thùng xốp

Bác thớt giống e cũng đang dùng cái tivi này, nồi đồng cối đá dùng bao lâu mà vẫn không hỏng :D

Bên trên