[Thông tin cho người sử dụng]: Nhược điểm của 1 số em HD Player

tyrew

Member
Ðề: [Thông tin cho người sử dụng]: Nhược điểm của 1 số em HD Player

HD MAX 1073
- khi xem với màn hình lcd samsung (16:9), chỉ biết với ss thôi vì mình chưa dùng qua loại khác thì không chạy hết màn hình, còn thừa một vòng quang 4 cạnh tv mỗi chiều khoảng 2 cm là đen xì, ko thể chạy full hết screen.

Cái này ko phải là lỗi, chỉnh lại trong setup, video để phần zoom out là off thì sẽ hết cái viền đó.

khoalinh

"Trích:
TViX 6500A/7000A/7010A
+ Thời gian boot phải nói là chiếm giải nhất về....rùa bò - tốc độ boot gần 2 phút trong khi các player khác (thí dụ giá khá bèo như Xtreamer...) chỉ mất chừng dưới 30 giây - tamyahoo
+ Khi chơi file audio, cách duy nhất để bạn có thể stop là nhấn vào nút... ZOOM, trong khi nút stop trên remote vẫn đang rảnh rỗi. Cái này thì đúng là không thể hiểu nổi tư duy logic của đám lập trình cho TVIX - tamyahoo
+ Khi chơi file movie, nếu bạn nhấn title trên remote để chọn phụ đề ngoài, trong trường hợp folder đó không có chứa file phụ đề nào hết mà bạn bấm enter, thì TVIX tự động thoát ra và reboot, chờ tiếp tục 2 phút để có thể xem tiếp - tamyahoo
+ Nhiều người mê tín TVIX vì khả năng tìm movie bằng thumbnail và poster. Thế nhưng bây giờ có chú DUNE 3.0 (và nghe nói vài chú khác nữa) làm được chuyện đó, thậm chí DUNE còn hơn vì có thể duyệt film theo index - genre, tên diễn viên, đạo diễn (chức năng như Jukebox). - tamyahoo
*** trên mpcclub nhiều người bị cái problem black-out - đang coi tự nhiên màn hình đen thui, các duy nhất để khắc phục là hard-reboot (rút dây điện, cắm lại) - tamyahoo
+ 7010 của e thì thỉnh thoảng tua nhanh 16x, 32x thì bị lỗi, out về folder, và ko thể vào bất cứ file nào nữa, phải reboot mới ok.
Option cho sub hơi ít. - Hoc_Doi_HD"

"+ Khi chơi file audio, cách duy nhất để bạn có thể stop là nhấn vào nút... ZOOM, trong khi nút stop trên remote vẫn đang rảnh rỗi. Cái này thì đúng là không thể hiểu nổi tư duy logic của đám lập trình cho TVIX - tamyahoo"---Riêng việc này là tôi thấy bạn nói sai rồi ,ban vào Setup-Misc-Auto playlist mode>> Disable Thì mọi cái như bình thường,chức năng này cho người dùng tiện lợi khi cần tạo một Playlist cho riêng mình.Bạn chê tư duy của đám lập trình đó mà không biết chỉnh cái này à.

tdhvn

Active Member

"Trích:
TViX 6500A/7000A/7010A
+ Thời gian boot phải nói là chiếm giải nhất về....rùa bò - tốc độ boot gần 2 phút trong khi các player khác (thí dụ giá khá bèo như Xtreamer...) chỉ mất chừng dưới 30 giây - tamyahoo
+ Khi chơi file audio, cách duy nhất để bạn có thể stop là nhấn vào nút... ZOOM, trong khi nút stop trên remote vẫn đang rảnh rỗi. Cái này thì đúng là không thể hiểu nổi tư duy logic của đám lập trình cho TVIX - tamyahoo
+ Khi chơi file movie, nếu bạn nhấn title trên remote để chọn phụ đề ngoài, trong trường hợp folder đó không có chứa file phụ đề nào hết mà bạn bấm enter, thì TVIX tự động thoát ra và reboot, chờ tiếp tục 2 phút để có thể xem tiếp - tamyahoo
+ Nhiều người mê tín TVIX vì khả năng tìm movie bằng thumbnail và poster. Thế nhưng bây giờ có chú DUNE 3.0 (và nghe nói vài chú khác nữa) làm được chuyện đó, thậm chí DUNE còn hơn vì có thể duyệt film theo index - genre, tên diễn viên, đạo diễn (chức năng như Jukebox). - tamyahoo
*** trên mpcclub nhiều người bị cái problem black-out - đang coi tự nhiên màn hình đen thui, các duy nhất để khắc phục là hard-reboot (rút dây điện, cắm lại) - tamyahoo
+ 7010 của e thì thỉnh thoảng tua nhanh 16x, 32x thì bị lỗi, out về folder, và ko thể vào bất cứ file nào nữa, phải reboot mới ok.
Option cho sub hơi ít. - Hoc_Doi_HD"

"+ Khi chơi file audio, cách duy nhất để bạn có thể stop là nhấn vào nút... ZOOM, trong khi nút stop trên remote vẫn đang rảnh rỗi. Cái này thì đúng là không thể hiểu nổi tư duy logic của đám lập trình cho TVIX - tamyahoo"---Riêng việc này là tôi thấy bạn nói sai rồi ,ban vào Setup-Misc-Auto playlist mode>> Disable Thì mọi cái như bình thường,chức năng này cho người dùng tiện lợi khi cần tạo một Playlist cho riêng mình.Bạn chê tư duy của đám lập trình đó mà không biết chỉnh cái này à.
Cái bác này hay thật, đi so 1 sản phẩm EOL (End Of Life) với cái vừa ra :D

Em đọc 1 mạch 17 trang vẫn thấy ít thông tin cho HDX-BD1 quá, các bác đang dùng con này cho em nhận xét với. Nếu so sánh HDX-BD1 và Dune Base thì sao. Thanks các bác.

anbinhdo

Well-Known Member

Em đọc 1 mạch 17 trang vẫn thấy ít thông tin cho HDX-BD1 quá, các bác đang dùng con này cho em nhận xét với. Nếu so sánh HDX-BD1 và Dune Base thì sao. Thanks các bác.
---------------------------------------------
ở đây không cập nhập vậy Bác vào đây xem thử coi được phần nào của Bác có trong đó không;) http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5591. Thế là thỏa mãn nhé.

ngvhong

Vậy chơi Hd player nào đây?hichic

Black Dragon

Well-Known Member

Con BD-1 thì chưa sử dụng nhiều lắm nhưng nếu xét về mặt khởi động, hình ảnh, âm thanh thì khá tốt (Sigma 8642 mà :D), nhưng nhược điểm dễ thấy trước mắt là : giao diện xấu quá, phụ đề không thay đổi được màu sắc, kích thước, chức năng Copy/Paste không dùng được khi HDD format NTFS = máy tính rồi chép phim trước, không có cổng USB để kết nối với máy tính, dùng với HDD gắn trong (Green Power hay LP) thì khá nóng máy :(. Chưa có điều kiện để thử các tính năng thêm khác.
Con này so với con Dune Base thì so ra không hoàn thiện bằng (có thể chờ firmware sau này), 2 con giống nhau ở chổ là không có cổng USB để nối với máy tính :D
Mới chỉ biết được nhiêu đó thui, còn lại thì mời các bác Pro như manhthang vào cho ý kiến thêm ;)

Homi18

Mấy bữa trước ghé coi TVIX thì được nghe rằng HDX BD1 còn nhiều lỗi lắm nên chưa nhập về chỉ có mấy hàng xách tay bị lỗi bán hà rầm nhưng coi chừng teo dữ liệu. Về nhà tra thêm mấy cái link này thấy mấy bác bán hàng ở đó nói thiệt. Bro nào đang sử dụng thì coi chừng nhé đọc trên mpc thấy toàn bị died . Bro nào muốn mua chắc chờ dăm bữa hãy mua chứ không thì mua phải hàng lỗi giống mấy em Xtreamer mà mấy ông chính hãng này nhập về hồi đầu đó.
Mấy bro đừng ném đá mình nhé mình bị em Xtreamer rồi nên không muốn ai bị nữa như mình
http://www.mpcclub.com/forum/forumdisplay.php?f=121

Thấy mấy ông nước ngoài bán hàng có trách nhiệm thấy thương ghê . Mấy ông của mình biết bao giờ được như vầy ha.

http://www.playsmartsg.net/index.php?topic=547.0

tdhvn

Active Member

Nếu nói về firmware của Xtreamer thì bây giờ ngon lành rồi bác à. Tuy nhiên em HDX-BD1 thì đúng là còn ở mức cơ bản quá.

hdhcm

HD Max H1073 có nhược điểm rất lớn là không thể phục hồi firmware khi update bị hỏng, điều này cùng nghĩa với việc vứt nó vào sọt rác.

FULLHDVIETNAM

HD Max H1073 có nhược điểm rất lớn là không thể phục hồi firmware khi update bị hỏng, điều này cùng nghĩa với việc vứt nó vào sọt rác.

Cái này lúc qua TQ có nghe giang hồ đồn đại nên không dám nhập tuy nhiên bản thân vẫn không tin lắm chuyện Kaiboer chip realtek không phục hồi FW sau khi update bị hỏng. Bác nào đang kinh doanh dòng máy này confirm hay có chiêu gì để phục hồi hướng dẫn cho anh em với. Em chỉ kinh doanh dòng Sigma của Kaiboer nên không rõ vụ này nên không giúp đỡ bác được.

banana

Theo như trên thì chắc em sẽ mua EAGET M880. Vì em không xài ổ cứng SS ^^

HIMEDIA-HD500B có vấn đề khi dùng với Z5500, ở kiển của Z5500 có nút "optical" trùng với phím 'power" của HD500B, may sao nút "optical" ít dùng.

Cactus

Member

Những tổng hợp này quả thật hữu ích cho những người đang mày mò tìm kiếm info cho cuộc chơi HD như em. Rất cám ơn chủ topic.

athuy

Điều làm tôi bực mình nhất khi dùng HDMAX H1073 là:
Thường nhảy khỏi phim tự khởi động lại đến menu khởi động ...với bất kỳ phim 720 hoặc 1080. Cùng phim xem có lúc bị lúc không bị.
Hình như firmware set default là phụ đề tiếng Việt hay sao đó mà set qua tiếng Anh lúc được lúc không!!

kidtapyeu

Ko thấy mấy bác đánh giá con Kaiboer K200 nhỉ? Thấy trong topic của a Chip khuyên nên hốt e nì mà chưa biết sao! ^^. Bác nào xài rùi cho e cí nhận xét xem có đáng múc về ko nhỉ? thanks

anhbayxi

Member

Cảm ơn bác chủ topic này thật nhiều. Chủ đề này thật hay và bổ ích cho những người đang chuẩn bi đầu tư đầu phát HD

tdhvn

Active Member

Ko thấy mấy bác đánh giá con Kaiboer K200 nhỉ? Thấy trong topic của a Chip khuyên nên hốt e nì mà chưa biết sao! ^^. Bác nào xài rùi cho e cí nhận xét xem có đáng múc về ko nhỉ? thanks

Bác xem lại ngày post bài đó đi nhé.

thogaubien

Bác hoangtuan_neu cho em hỏi: Xtreamer theo review của bác thì ko passthrough đc HD-audio, nhưng em xem spec ở 1 số site bán hàng lại có tính năng này. Vậy ko biết là do ng ta đưa thông tin linh tinh hay dạo này up firmware mới lại chơi đc?

Bác nào dùng Xtreamer để chơi DTS-HDMA thì giúp em confirm luôn với nhé

Bên trên