Thiết bị giải mã DTS to 5.1

HDVN-ever

Em đang cần bộ giải mã DTS (đường vào là Optical) sang 5.1 ( đường ra analog), chỉ bộ giải mã thôi chứ không phải nguyên cái amp. Xin các bác tư vấn dùm em bộ giải mã nào chất lượng khá mà giá chấp nhận được í :D và chỗ nào bán luôn ạ. Em chỉ biết trông chờ vào các bác ^:)^. Thanks các bác :D

phongtran

Member
Ðề: Thiết bị giải mã DTS to 5.1

Creative DDTS-100 : 150$

Ở đâu bán thì mình ko biết, lên google search thử xem :)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Hàng này ngừng sản xuất lâu rồi, kiếm nó còn khó hơn sừng tê giác.

manhthang

Huyền Thoại

Pre-DTS branch new thì chịu không biết ở đâu bán nhưng hàng 2nd thì đầy. Giá từ 1tr đến nhiều triệu. Nơi bán: chợ Nhật Tảo (HCM), chợ Sắt (HP) và 1 số bác bán hàng online.

Thế Anh

Em đang cần bộ giải mã DTS (đường vào là Optical) sang 5.1 ( đường ra analog), chỉ bộ giải mã thôi chứ không phải nguyên cái amp. Xin các bác tư vấn dùm em bộ giải mã nào chất lượng khá mà giá chấp nhận được í :D và chỗ nào bán luôn ạ. Em chỉ biết trông chờ vào các bác ^:)^. Thanks các bác :D

Chỉ có DTS thôi thì chưa đủ, phải cả AC3 nữa

HDVN-ever

Thanks các bác, em đã tìm ra đúng cái em cần. Bác nào bít chỗ nào bán Creative Decoder DDTS-100 chỉ em với ~X(

incubusvn

Pre-DTS branch new thì chịu không biết ở đâu bán nhưng hàng 2nd thì đầy. Giá từ 1tr đến nhiều triệu. Nơi bán: chợ Nhật Tảo (HCM), chợ Sắt (HP) và 1 số bác bán hàng online.

Thiết bị bác nói ở đây là thiết bị gì thế ? Mình cũng đang cần giông như bác chủ topic, hiện tại chỉ thấy có mỗi cách mua AMP có DTS Decoder thôi.

MrBo682

Well-Known Member

Nhât Tảo kiếm lòi mắt hichic

manhthang

Huyền Thoại

Thiết bị bác nói ở đây là thiết bị gì thế ? Mình cũng đang cần giông như bác chủ topic, hiện tại chỉ thấy có mỗi cách mua AMP có DTS Decoder thôi.

Ra Nhật Tảo hỏi mua "dề" xem phim :D Nhớ nhìn kỹ xem mặt mũi em nó có chữ DTS không nhé.

HDVN-ever

em ra Nhật Tảo kiếm lòi mắt mà không có. Chắc bó tay quá

thangtb

Member

em có 1 ý kiến nhanh nhất, nhưng rườm rà nhất, nếu bác có 1 cái PC thì mua 1 cái sound card ngon, có s/pdif hoặc optical in càng tốt.
nếu chỉ có s/pdif thì phải mua thêm cái module optical in/out của creative giờ bán đầy, giá đâu khoảng 8.6$, sau đó nếu coi phim = đầu đọc DVD thì bật PC lên, nối bộ loa vào cái sound card thôi
sound card thì vô vàn loại, giá cả thì cũng trên trời dưới biển tùy cái, chúc bác sớm hoàn thành có cái dàn ăn tết

Bên trên