Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

duvanngoc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

15 phút 1 bài là bài gì vậy bạn?Up lên xem bạn chém gió đến cỡ nào ?
Nếu bạn xấu hổ vì đã trót nói là com cuối thì có thể cho mình cái link bài mà bạn (tách lời + chạy title + Render,chưa cần thu âm) hết 15 phút bằng cách gửi link vào email : [email protected] nhé!Thành thật cảm ơn nếu bạn làm được như vậy...
đã vậy thì đề nghị bác "bình loạn" theo 4 ý ở com đầu của minh, và cách bạn làm file karaoke tự chạy chữ nhé, tránh lạc đề, chứ còn file của bạn mình nói thật là còn đơn giản hơn, tách 3 kênh audio trên Adobe ( nam, nữ v.v), vì nó từ cùng 1 đĩa và do hải ngoại làm nên âm thanh đã đc đồng bộ, ko sợ lệch, việc của bạn chỉ là cắt chẻ nhỏ các đoạn rồi xóa theo ý, có gì khó ở đây hở bác ngoài mất thời gian

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

đã vậy thì đề nghị bác "bình loạn" theo 4 ý ở com đầu của minh, và cách bạn làm file karaoke tự chạy chữ nhé, tránh lạc đề, chứ còn file của bạn mình nói thật là còn đơn giản hơn, tách 3 kênh audio trên Adobe ( nam, nữ v.v), vì nó từ cùng 1 đĩa và do hải ngoại làm nên âm thanh đã đc đồng bộ, ko sợ lệch, việc của bạn chỉ là cắt chẻ nhỏ các đoạn rồi xóa theo ý, có gì khó ở đây hở bác ngoài mất thời gian
Bạn com chuẩn,vậy mà có bạn gì đó nổ là làm xong 1 bài như mình làm và chỉ mất có 15 phút nên mình mới nói...

duvanngoc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Bạn com chuẩn,vậy mà có bạn gì đó nổ là làm xong 1 bài như mình làmchỉ mất có 15 phút nên mình mới nói...
haiz, bh ngủ dậy vào đây check xem thế nào, qua đoạn nói chuyện hôm qua với mình, mình thấy bạn có vấn đề về đọc hiểu,
Bạn coi lại nhé
1; Lúc đầu thì nhầm giữa ý chung với bài riêng là Tàu về quê hương,
2, Sau thì mình chỉ bảo làm karaoke chạy chữ mất 15 phút là xong, cái mình bảo là cách chạy chữ karaoke cho video chưa có chữ và đồng bộ (sync, cái này khó làm) giữa lyrics và audio ntn thì bác đã vội vàng bảo mình nổ, tại thấy bạn nổ là mấy phần mềm như adobe, v.v. bạn nghiên cứu vất vả lắm, nhưng mình nghĩ mấy phần mềm đó, bạn cũng chỉ sử dụng template sẵn có thôi, còn nếu pro thì phải biết sử dụng After effect bác ợ (nếu sử dụng các phần mềm theo dòng của ADOBE), cái đấy nó mới sáng tạo hậu kỳ video theo ý riêng được.
3, Ý mình đã viết rõ rang trong 4+1 ý, yêu cầu bác "bình loạn", mà bác có thẳng thắn com lại đâu.

oldfriend

Moderator
hix, bác ấy là trùm tổ lái ở HDVN này rồi, có bao giờ dám trả lời cái mình không biết đâu =)), đụng chuyện gì thấy ko trả lời được là lái sang hướng khác ngay =)), bác cứ đợi mà xem nhé =))

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

haiz, bh ngủ dậy vào đây check xem thế nào, qua đoạn nói chuyện hôm qua với mình, mình thấy bạn có vấn đề về đọc hiểu,
Bạn coi lại nhé
1; Lúc đầu thì nhầm giữa ý chung với bài riêng là Tàu về quê hương,
2, Sau thì mình chỉ bảo làm karaoke chạy chữ mất 15 phút là xong, cái mình bảo là cách chạy chữ karaoke cho video chưa có chữ và đồng bộ (sync, cái này khó làm) giữa lyrics và audio ntn thì bác đã vội vàng bảo mình nổ, tại thấy bạn nổ là mấy phần mềm như adobe, v.v. bạn nghiên cứu vất vả lắm, nhưng mình nghĩ mấy phần mềm đó, bạn cũng chỉ sử dụng template sẵn có thôi, còn nếu pro thì phải biết sử dụng After effect bác ợ (nếu sử dụng các phần mềm theo dòng của ADOBE), cái đấy nó mới sáng tạo hậu kỳ video theo ý riêng được.
3, Ý mình đã viết rõ rang trong 4+1 ý, yêu cầu bác "bình loạn", mà bác có thẳng thắn com lại đâu.
Mình không dùng được afer efect, mình vẫn khẳng định là làm 1 bài karaoke như mình làm thì không có chuyện 15 phút thưa bạn duvanngoc..
Chưa thấy ai làm được như mình ở cái diễn đàn này đâu nhưng chém gió thì thật là khủng khiếp...
Hy vọng có bạn biết hát để lồng lại cho mọi người học tập...

satan_Teen

kiểu này chak thuê bác Nam về lái container cho e wa'. kaka. thấy ng khác ko nói thì lại ghi " nhất vn". ngkhac nói trúng thì lại nói khác. Thật sự bái phục....sư phụ......hehe^:)^
@duvanngoc Bác mà cứ thế này là ko thoát ra khỏi vũng lầy này đc đâu.

Tính đến thời điểm hiện tại thì chưa có video nào vượt qua bài này :
[video=youtube;D54I1E_qNpI]http://www.youtube.com/watch?v=D54I1E_qNpI[/video]
Nên mình vẫn muốn khẳng định lại,Karaoke của mình cung cấp là cao cấp nhất Việt Nam...

VAN_LOC

Well-Known Member
Tính đến thời điểm hiện tại thì chưa có video nào vượt qua bài này :
[video=youtube;D54I1E_qNpI]http://www.youtube.com/watch?v=D54I1E_qNpI[/video]
Nên mình vẫn muốn khẳng định lại,Karaoke của mình cung cấp là cao cấp nhất Việt Nam...

Mình thấy ngoài cái việc thu âm của Bác còn lại mình có thấy cái gì đâu mà cung với cấp chứ .:p:p:p:p:p

Mình thấy ngoài cái việc thu âm của Bác còn lại mình có thấy cái gì đâu mà cung với cấp chứ .:p:p:p:p:p
Bạn ơi sao không đặt dấu hỏi với cái bài Karaoke để mình hát rồi thu âm?Toàn thiết bị rẻ tiền thôi đó bạn...
Gần 12K bài beat stereo có chữ chạy cho bạn hát KOK hoặc thu âm của mình,sưu tập và tách lời gần 3 năm trời mà lại nói thấy gì đâu thì lạ thật?

Thêm 1 bài nữa tách lời ca sĩ cực chuẩn :
[video=youtube;OsI_9ZopA1U]http://www.youtube.com/watch?v=OsI_9ZopA1U&feature=youtu.be[/video]

satan_Teen

Bạn ơi sao không đặt dấu hỏi với cái bài Karaoke để mình hát rồi thu âm?Toàn thiết bị rẻ tiền thôi đó bạn...
Gần 12K bài beat stereo có chữ chạy cho bạn hát KOK hoặc thu âm của mình,sưu tập và tách lời gần 3 năm trời mà lại nói thấy gì đâu thì lạ thật?
Hên là ổng hát dở. chứ ổng mà hát hay chak là " giọng hát cao cấp nhất vn " nữa rồi. kaka. lúc nào cũng nói 3 năm. ko biết có đúng ko nữa.

Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Nói đã cuối cùng thì cũng là cao cấp nhất! Không lẽ ae cứ bị cái bẫy này sao? tui thì không bao giờ? Hy vọng ae hiểu....>:/

Minhsur

Banned
Chung kết lại: Có bao nhiêu người đã dùng cái phần mềm Karaoke cao cấp nhất của bác để hát rồi ạ?

Minhsur

Banned
Sao cứ bắt các lãng khách hát trên nền bằng nhạc xml thế, beat karaoke cao cấp .avi tự tách đâu mất tiêu hết rồi ?!

492b792b0614ea7acb1a1c2bb5f8002e_53417861.4060495177467715904121434119138n.jpg

-----------------
Cười ra nước mắt...!
Thật tội nghiệp cho cái nghiệp đam mê ca hát của người anh em ở quê nhà sao mà thấy thảm quá...!

Nếu cứ phải làm theo những tư thế khó này thì mới hát karaoke hay kiểu cao cấp thì mình xin chịu.

oldfriend

Moderator
thì bác ấy khoe rằng có mấy anh nông dân với cả xe ôm vô thu âm đấy, còn ở diễn đàn HDVN theo như em biết là không một ai thèm rờ tới cái thứ "cao cấp" ấy =))

Nếu cứ phải làm theo những tư thế khó này thì mới hát karaoke hay kiểu cao cấp thì mình xin chịu.
Đó là avi đó bạn,mình lấy beat để ghép với viedeo ở sannhac chứ không dùng xml gì đó đâu..
Chưa có ai được thu âm mà toàn com nhứ "bố đời" ...là sao vậy?
Mình luôn nghĩ diễn đàn HD lớn nhất VB thì hầu hết là các mem có học..
Chỉ cần nghe qua mấy bài mình upload lên youtube là biết chất...
Thật là buồn cho dân trí VN...

thì bác ấy khoe rằng có mấy anh nông dân với cả xe ôm vô thu âm đấy, còn ở diễn đàn HDVN theo như em biết là không một ai thèm rờ tới cái thứ "cao cấp" ấy =))
Bạn chưa có sản phẩm nào để chứng minh bạn có văn hóa đâu thưa bạn già...Bạn có nghĩ là ngày nào đó bạn đi hát ở quán có dùng sản phẩm KOK cao cấp của namphalai không?
Khi ấy bạn có hát không hay tự động ra ngoài?

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Bác đừng nói với mình bài " tàu về quê hương" do bác tách lời và chạy chữ nha. :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên